• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Cook FW 51.0.006 Nokia 5800XM!!!

tungtt

Mở đầu bằng FW Chỉ Tích hợp ROM Patch mục đích là để hack máy mà thôi
Download file này về chép đè lên file gốc, nhớ backup file gốc lại lở sau này cần dùng đến.
http://www.mediafire.com/?y0eh4c6xxn61zd6
Sau đó download gói Patches này về giải nén chép vào E:
http://www.mediafire.com/?j8aftwtw6fci2wj
Mở ROM Patch Apply Install Server RP+.rmp và Open4All RP+.rmp
OK Nokia 5800XM hacked =D>
Đây là thành quả của mình:

Chỉnh sửa cuối:

kitafung

Bạn có biết HS Saito mình bung ra rồi thì cop vào đâu không ? Giúp mình với !

halci1980

ai gúp mình với mình đã up fw51 , sau đó đã dùng phoenix để hach nó chạy đến lúc máy đang khởi động lại thì tịt ngom không lên dược. c
có ai biết không giup mình đi

joeD

ủa bạn ơi bạn cook của bạn có đủ 10hs lun hả

kienvp

ai gúp mình với mình đã up fw51 , sau đó đã dùng phoenix để hach nó chạy đến lúc máy đang khởi động lại thì tịt ngom không lên dược. c
có ai biết không giup mình đi

bản này đã can thiệp vào fw gốc rùi . tốt nhất là Jaf . bạn lưu ý là up các bản fw đã cook tốt nhất là ko dùng phoenix

Hoden

Super V.I.P
đã có chỗ dành cho các bản COOK fw ngoài 4rum rồi sao lại pót vào đây nhỉ, các bạn chú ý dùm nhé, mình sẽ di chuyển tất cả các bản COOK sang topic
SYMBIAN - PDAVIET FW nhé

mình JAF xong có lên bản v51...nhưng patches không có vậy mình phải làm sao nhỉ...ai giúp mình với
còn nhớ ngày xưa JAF lên v50 là patches tự cài và có icon Rom...
nhưng lần này kô có hix hix

hantinhtu_baby

mình JAF xong có lên bản v51...nhưng patches không có vậy mình phải làm sao nhỉ...ai giúp mình với
còn nhớ ngày xưa JAF lên v50 là patches tự cài và có icon Rom...
nhưng lần này kô có hix hix

Do tác giả không can thiệp file rompatches vào trong rom nên sau khi flash sẻ không có.bạn có thể tải rompatches về cài vào là được thui!

Do tác giả không can thiệp file rompatches vào trong rom nên sau khi flash sẻ không có.bạn có thể tải rompatches về cài vào là được thui!

mình đã cài rompatches nhưng khi vào thì kô cài đặt được.và bằng chứng là cài 1 số pm kô được.bạn có cao kiến gì mới kko