• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp file backup của Nokia HĐH 9.1 9.2

hlan2312

Lúc trước mình backup em N73 ME trên Nokia Pc suice cũng đâu được đâu,đành phải cài ứng dụng lại từ đầu hết.Ý mình là sau khi Backup thì sẽ giống như 7610 đó(giống ghost WIN),các ứng dụng còn nguyên,không phải cài lại.Thanks mọi người.

kp_enter

Lúc trước mình backup em N73 ME trên Nokia Pc suice cũng đâu được đâu,đành phải cài ứng dụng lại từ đầu hết.Ý mình là sau khi Backup thì sẽ giống như 7610 đó(giống ghost WIN),các ứng dụng còn nguyên,không phải cài lại.Thanks mọi người.

mình nghĩ là backup chỉ nên dùng khi vừa hack xong :D còn nếu bạn muốn back up cả ứng dụng thì chắc bạn cũng phải làm giống win thôi ( Ghost Win cũng chỉ backup lại tất cả trong ổ C chứ các ổ khác có liên quan đâu ;)) mà nếu bạn cài tất cả ứng dụng lên bộ nhớ máy thì đt sẽ chạy rất chậm vì bộ nhớ trong rất ít (N73 hinh như là 44Mb)=> chắc là ko khả thi :D

hlan2312

Nhưng đối với 7610 tất cả các ứng dụng mình đều cài trên thẻ mà.backup lại là còn nguyên luôn.Tất cả các flie trong thẻ mình copy vào PC.Khi thấy máy bị lỗi,hay chạy chậm là format lại cả máy lẫn thẻ,sau đó chép tất cả file từ PC sang lại.Vào thẻ nhớ Restore là mọi thứ lại y như cũ.Không phải cài lại flie nảo cả.Không biết các bác có hiểu ý mình không nhỉ.Hi...Hi...chắc chắn 100%

Chỉnh sửa cuối:

songthang

e đang sài con 6120c hack ở v4.21 oki, nay up lên v6.01, :(( :(( ko tài nào hack được. dùng bản backup ở trên vẫn không ăn thua, không tài nào cài được các ứng dụng, mà những cái hồi xưa cài vô tư,e thử với thằng " Xelnex lite 1.03" (không cài được cái file crack),

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager
Nhưng đối với 7610 tất cả các ứng dụng mình đều cài trên thẻ mà.backup lại là còn nguyên luôn.Tất cả các flie trong thẻ mình copy vào PC.Khi thấy máy bị lỗi,hay chạy chậm là format lại cả máy lẫn thẻ,sau đó chép tất cả file từ PC sang lại.Vào thẻ nhớ Restore là mọi thứ lại y như cũ.Không phải cài lại flie nảo cả.Không biết các bác có hiểu ý mình không nhỉ.Hi...Hi...chắc chắn 100%

Rất hiểu nhưng V3 nó khác bạn à, không giống 7610 đâu.

kp_enter

e đang sài con 6120c hack ở v4.21 oki, nay up lên v6.01, :(( :(( ko tài nào hack được. dùng bản backup ở trên vẫn không ăn thua, không tài nào cài được các ứng dụng, mà những cái hồi xưa cài vô tư,e thử với thằng " Xelnex lite 1.03" (không cài được cái file crack),

he mình cũng vừa up lên FW6.01 hôm qua để test giờ thì chỉ ngồi chơi xơi nước thôi b-) nhưng máy mình vẫn cài ứng dụng ầm2 chưa phải xin file cer :)) bạn thử backup bằng file này thử xem ;) dùng PCsuit nhé
http://www.4shared.com/file/81388641/40de0ad4/Backup.html

P/S: nếu thành công thì đây có lẽ chính là mục đích của topic này :D

songthang

hồi hộp download, hồi hộp chờ đợi cài đặt, nhưng cuối cùng thì :((
hehe, có lẽ bản backup cho chính máy mình thì nó oki, còn mình đã back up (có phải là giao diện walkman không :)) thì vẫn không cài được các ứng dụng khác, vẫn phải sign như thường, chánnnnnnnnnnn.... biết thế này thì up FW làm gì :)), về nồi đồng cối đá rùi b-)

MinhThang

Manager
hehe, có lẽ bản backup cho chính máy mình thì nó oki, còn mình đã back up (có phải là giao diện walkman không :)) thì vẫn không cài được các ứng dụng khác, vẫn phải sign như thường, chánnnnnnnnnnn.... biết thế này thì up FW làm gì :)), về nồi đồng cối đá rùi b-)

Khác Imei khác đủ thứ trên đời, sao dùng được, chỉ máy mình backup dùng lại cho máy mình thôi.

tiny1990

Thế nên mình mới nói là lúc trước mình đã thử cho N73 Me mà không được.
Tiny1990 có ý kiến gì đi chứ nhỉ.

Mình không rành về Motorola nên hỏi mình củng như không :D. Không ý kiến :D

spiderman_anhvu

Mình không rành về Motorola nên hỏi mình củng như không :D. Không ý kiến :D

Sao lại có motorola ở đấy nhỉ :-/

Xem ra có vẻ cái tip của tiny1990 không được rồi :(. Mình nghĩ nếu mà được thì nói thật cũng hơi vô lý vì chả nhẽ bọn nokia nó lại không tính đến những cái đó. Chắc máy nào backup thì máy đó mới restore lại cho chính nó được thôi :)

tiny1990

Sao lại có motorola ở đấy nhỉ :-/

Xem ra có vẻ cái tip của tiny1990 không được rồi :(. Mình nghĩ nếu mà được thì nói thật cũng hơi vô lý vì chả nhẽ bọn nokia nó lại không tính đến những cái đó. Chắc máy nào backup thì máy đó mới restore lại cho chính nó được thôi :)
bác test trên máy gi? backup = dt hay = pc vậy? bác thử làm trên pc xem
Motorola nào ở đây,toàn là Nokia mà.Nokia N73 Me đó,

thấy có bác nào nói V3 làm mình tưởng dt v3 của moto đó chứ!

bb8868

ai up hộ em file back up của N82 v20 hacked để thử restore trên N82 v30 xem,thank

Để a up lên con máy N82 của a cho e nhé . A backup bằng PCsuite nhé . Chúc e thành công với file backup của a !!! Chúc tất cả các bạn thành công với file này !!!

kp_enter

chia buồn. bạn chịu khó xài đỡ file cer vậy :D chắc là file backup chỉ dùng được cho mỗi máy đã tạo file backup :D ko bik có ai test nữa ko. Mình nghĩ có lẽ topic đã hoàn thành nhiệm vụ :))

tiny1990

chia buồn. bạn chịu khó xài đỡ file cer vậy :D chắc là file backup chỉ dùng được cho mỗi máy đã tạo file backup :D ko bik có ai test nữa ko. Mình nghĩ có lẽ topic đã hoàn thành nhiệm vụ :))

anh giup minh up cho đủ bộ file backup bằng nokia pc suite với từ dòng N7 đến N9

Cái topic này tui chưa thấycó tác dụng về bất cứ mặt gì cả nên chủ topic xem xét thế nào rồi nhờ mod đóng lại thôi.

spiderman_anhvu

Để a up lên con máy N82 của a cho e nhé . A backup bằng PCsuite nhé . Chúc e thành công với file backup của a !!! Chúc tất cả các bạn thành công với file này !!!

Đã ai test file backup này chưa vậy :) Đang mong tin quá! ^^!

MinhThang

Manager
Ý tưởng rất hay, nhưng không khả quan, lúc đầu mình đã nói vậy rồi, vì kinh nghiệm của các anh em đã từng nói về file Backup. Chờ thêm vài ngày nữa nếu không có gì mới, chắc là Close Topic thôi.

tiny1990

Đã ai test file backup này chưa vậy :) Đang mong tin quá! ^^!

N73 đã thành công rồi đó bác (khác máy nhưng cùng firmware), Còn N95 thì chưa test trên máy khác. Lát nữa em up file backup của N73 và N95 lên cho đủ bộ N7, N8 , N9 :D.

Cái khó khăn ở đây là không có đủ bộ Nseries để test hết.