• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp FW Cooked|Custom cho Nokia 5800XM v50.0.005

trongkham

cho em hỏi những FW đã mod này có chạy được cho 5800 Navigation Edition không vậy.định bụp vào cho em nó mà sợ quá.2 thằng này có chạy chung FW được không.thanks mọi người nhiều.

tranthaicantho

sao có 1 số CFW giới thiệu là đã hack nhưng khi flash xong thì không thấ hack gì cả.a e nào biết xn chỉ giúp

Đừng tô màu khi post bài nữa nha bạn!!!

Last edited by a moderator:

TruongHan

Super V.I.P
cho em hỏi những FW đã mod này có chạy được cho 5800 Navigation Edition không vậy.định bụp vào cho em nó mà sợ quá.2 thằng này có chạy chung FW được không.thanks mọi người nhiều.
Máy bạn có TV ko?Mình nghĩ là xài chung được,chắc ăn thì bung cái rofs của mấy FW Cooked về coi mod ntn rồi tự chép mod vào FW mà máy bạn đang xài
sao có 1 số CFW giới thiệu là đã hack nhưng khi flash xong thì không thấ hack gì cả.a e nào biết xn chỉ giúp

Điều đầu tiên để Cook FW là hack máy,kiểm tra lại file bạn chép vào đường dẫn để Flash,kiểm tra RP+ với Patch xem có chưa?

troiam91

Chả hiểu thê snào tớ chưa bao giờ dùng được mod chuyển file nhận sang Received ổ E được, từ khi còn là bản FW 40 cơ. Ko biết lúc cài có phải chỉnh cái gì ko nhỉ

Đừng TÔ MÀU & IN ĐẬM chữ khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

takeshima

Sao từ lúc mình flash firmware mới, tốc độ cài đặt ứng dụng giảm đáng kể, đây có phải là lỗi không ?

phuong_s2

ko ý mình nói là mod fw thành file rofs2 và rofs3 để flash luôn, chứ bên đó toàn cho file sis ko. Cài vào giao diện có thay đổi được đâu

K

knight1112

Guest
Cook đi cook lại cũng thấy chán ! Biết bao giờ mới cook được ngon file core nhỉ ! Chờ đợi hơi bị đầu lâu rồi đấy

quangco88

Cho mình hỏi mình xem trên Youtobe thấy nokia 5800 có 1 đoạn clip 3 Màn hình chính lướt qua lướt lại nhưng hình chủ đề chỉ xê xích 1 chút, dạng giống như 3D vậy. KO biết diển đạt như thế nào dạng giống vậy nè.
[video=youtube;VeMSALO8RUg]http://www.youtube.com/watch?v=VeMSALO8RUg&feature=fvsr[/video]

mình ko biết cái đó là CookFW hay Soft có zì sai sót mong các bạn thông cảm.

cuongvt112

Cho mình hỏi mình xem trên Youtobe thấy nokia 5800 có 1 đoạn clip 3 Màn hình chính lướt qua lướt lại nhưng hình chủ đề chỉ xê xích 1 chút, dạng giống như 3D vậy. KO biết diển đạt như thế nào dạng giống vậy nè.
[video=youtube;VeMSALO8RUg]http://www.youtube.com/watch?v=VeMSALO8RUg&feature=fvsr[/video]

mình ko biết cái đó là CookFW hay Soft có zì sai sót mong các bạn thông cảm.

Mình thấy samsung chứ có phải nokia đâu ?

quangco88

hông lẽ mình hổng bít chử để phân biệt SS với Nokia. Tại mình thấy cái Clip đó lâu rồi, h tìm lại hổng thấy. Clip mà mình xem là Nokia 5800, mượn tạm Clip của SS xem có ai biết về dạng kéo trượt HomeScreen giống vậy ko đó mà. Tại mình đang sài Nokia 5800, thít cái kiểu của SS như trên Clip ấy quá