• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp: Hướng dẫn Jailbreak, đánh giá, nhận xét về FW 2.1

Gozilla85

mình up lên rồi, nhưng khi cài app toàn treo thôi, không hiểu bị làm sao nữa, làm đúng như trong hướng dẫn mà, ngồi từ 9h tối qua đến giờ, nản quá. chắc quay lại 2.0.2 quá.

Bạn cài thế nào mà treo vậy? 8-|

bít tại sao rồi, do mình chưa update Install nên bị lỗi, bây giờ dùng ngon rồi, đã test cho thấy 1 số kết quả sau:
-SMS good, wifi good, sóng của vina ổn hơn bản trước(không bít có phải do vina đã khắc phục hay do firmware), các chương trình cơ bản chạy tốt, lướt web nhanh, nhưng có 1 lỗi rất nghiêm trọng.... Đó là khi cần dùng bàn phím thì delay của phím super lâu, đợi khó chịu lắm, không bít có ai bị như mình không...... gõ 1 phím nào đó thì 1 lúc sau mới có tác dụng..... mong các bạn cho ý kiến.

XuanTruong

Super V.I.P
Các đồng chí có bị lỗi khi cài Soft trên Installer xong không hiện icon kể cả vào Set 775, 755, 777 đều không hiện, chỉ đến khi vào Cydia cài hoặc Update các Soft đã cài bằng Cydia thì mới hiện icon!:-?

hic, không phải lỗi đó, mà lỗi delay khi dùng đến bàn phím cơ, có ai bị không, mod XUANTRUONG up xong thử dùng đến bàn phím chưa, có bị như mình không

XuanTruong

Super V.I.P
hic, tui sang bên tinh tế thấy có vụ fix lỗi bàn phím nè: chắc có liên quan đến lỗi của tui, thử làm coi sao.

Trời tưởng gì chứ! Bạn dùng WinSCP rồi vào đổi tên File => TextInput_en.bundle thành TextInput_en1.bundle là Ok thui mà, từ FW 2.0 trở lên đã phải Fix lỗi này (Nói đúng hơn là tính năng đoán chữ) rồi!:))

vodinhduy

Trời tưởng gì chứ! Bạn dùng WinSCP rồi vào đổi tên File => TextInput_en.bundle thành TextInput_en1.bundle là Ok thui mà, từ FW 2.0 trở lên đã phải Fix lỗi này (Nói đúng hơn là tính năng đoán chữ) rồi!:))

Trong 2.1 này mình có thấy TextInput_en nào đâu bạn??? Trong folder text input trống trơn hà...

XuanTruong

Super V.I.P
Trong 2.1 này mình có thấy TextInput_en nào đâu bạn??? Trong folder text input trống trơn hà...

Của Mình vẫn có đầy đủ mà? Hay do Bạn Move Font hoặc cài gì đó nên thay đổi đường dẫn rồi. Bạn cũng có thể cài cái Auto Correct từ Cydia hoặc Installer vào để tắt chức năng đó!:D

darker

Mình đang xai FW 2.1, bây giờ muốn jailbreak thì phải về 2.0.2 rồi lai lên 2.1 ah ?

XuanTruong

Super V.I.P
Mình đang xai FW 2.1, bây giờ muốn jailbreak thì phải về 2.0.2 rồi lai lên 2.1 ah ?

Nếu đang xài 2.1 mà OK rồi thì thôi chứ Jailbreak làm gì nữa? Nếu muốn Jailbreak thì cứ để vậy mà làm không cần xuống 2.0.2 đâu!:D

nguyenhai2310

chương trình Cydia trên Iphone nó cũng tương tự và hao hao giống như installer vậy bạn àh nó cũng dùng để cài đặt các ứng dụng trên iphone

darker

tại ko cài dc app nên tính jailbreak cai iphone 3G 2.1 này đấy chứ, tai iphone 3G 2.1 của mình chưa có cydia nên tính jailbreak, ko biết làm vậy có đúng ko?

nuti1025

Cứu em với.Khi em đang làm thì cúp điện.Bây giờ iphone bị điên luôn rồi máy anh

bonblue

Máy mình thì không cúp điện nhưng nó cũng thuộc "hấp hối" chẳng hiểu sao rétore là nó báo lỗi 1604 ??? Cái Laptop thì không hiểu sao lại không nhấn đc Shift + restore trong iPhone ??? Cái iPhone nếu có jailreak đc và unlock đc thì vào bất cứ ứng dụng nào trên iPhone điều bị đá bung ra ngoài và cái íntaller thì nó lại hiện cái hình màu trắng như từ giấy àh !!! Bác "kê đơn" thuốc thử ??? Hầu như quên hết mọi thứ từ khi không chơi với nó nữa.

alfreaso

Hi..! Hiện giờ mình đang xài con iP 3G fw 2.1 update từ iTunes vì mình xài AT&T mình không có jailbreak gì hết. Mình đã mua vài game và app từ iTune Store ( nhưng mắc quá...)
Mình thấy các mod bàn luận việc jailbreak và cài cac App & Game rất sôi nổi. Cho mình hõi nếu bi giờ mình jailbreak bằng cách ở trên thì có ảnh hưởng gì không như ko update được nữa hoặc không mua được game hay app từ iTune Store nửa. Hay có ảnh hưởng gì khác không ?
Cho mình câu trả lời nhe'..Thanks các mod....