• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker 12/2010

anhhiepdhktcn

chủ thớt cho hỏi mấy cái mod nè download về ném vô đâu trong rofs 2?
" MOD cải thiện chất lượng trình duyệt ảnh. (chế độ load ảnh nén của NOKIA)
Tăng tốc độ khung hình khi chơi game (FPS) 45.tốc đọ CPU tối đa 75%,chấp lượng camera 7
MOD Tăng tốc độ Kinetic nhanh và mượt hơn - N8 Kinetic Scrolling "
????????? ko thấy đườn dẫn chỉ thấy mỗi file thôi !!!

0908727527

Tăng tốc độ khung hình khi chơi game (FPS) 45.tốc đọ CPU tối đa 75%,chấp lượng camera 7

10202be9 ........

bad204

Member
Cụ thể hơn là Private/10202be9 :D

deptraiketao_bn

Đêm rồi vẫn đông nhỉ.
Tối nay thử làm 1 bản cho con C6 của mình thấy ngon phết.
Đang làm lại 1 bản hoàn chỉnh.

ngviethoa

tân binh hả.ném vào rosf2/private/10202be9 nha bạn

bad204

Member
Flash máy quá nhìu sợ nó phê quá...Cứ có cái j mới là tớ xúc hết vào bản cook.vài hôm làm nhát cho....an toàn.chứ sửa 1 file lại cook rồi lại Flash nghĩ mà thương XpressMuzik của mình quá đi :((

bunrieucua

Các mod này áp dụng cho 5800 được không pro ơi?Ở máy mình(5800) có 2 điểm thấy khác thế này:

- Mod MOD thay đổi các widget mặc định ở HS mình vào ROFS2\private\.... nhưng không tìm thấy thư mục 200159c0 đâu cả.

- Mod
MOD ON nhận báo cáo sau khi gửi tin nhắn mình vào file text 101F87EF trong thư mục ROFS2\private\10202BE9 thì không có dòng
0x19 int 1 0 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData(dòng cuối cùng) như file text của bạn post.
Ở đây muốn chỉnh MOD ON nhận báo cáo sau khi gửi tin nhắn thì chỉ cần chỉnh ở dòng này thôi phải không:
0x1 int 1 16777216 cap_rd=alwayspass cap_wr=WriteDeviceData
( 0 = tắt , 1 = Bật )

Mong bạn sớm giải đáp!Thân!

deptraiketao_bn

Font Android và 7 trang kí tự
Bạn nào có font nào mặc định giống của nokia share cho tớ với ( font này kiểu chữ xấu quá + k cook vào thì 7 trang ký tự toàn ô vuông )

vunguyenmt

Bác nào có file mod xoay màn hình chủ ko? tìm được file mod xoay màn hình chủ trên diễn đàn nhưng thấy ko đẹp tí nào hết. Có file mod nào xoay màn hình chủ như N97 ko các bác?

bad204

Member
Bạn nào có font nào mặc định giống của nokia share cho tớ với ( font này kiểu chữ xấu quá + k cook vào thì 7 trang ký tự toàn ô vuông )

Font mặc định nokia hỗ trợ kí tự đây luôn :D
Thay trong Resource/Fonts nhé>:)
HERE

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Các mod này áp dụng cho 5800 được không pro ơi?Ở máy mình(5800) có 2 điểm thấy khác thế này:

- Mod MOD thay đổi các widget mặc định ở HS mình vào ROFS2\private\.... nhưng không tìm thấy thư mục 200159c0 đâu cả.[/COLOR]

Widget thì chỉ có ở bản C6-N97 thôi bạn à

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

Bài viết rất công phu và hữu ích cho những cooker đặc biệt là những người mới bắt đầu sẽ không phải tìm và hỏi khắp nới nữa! Mong là bạn sẽ cập nhật được nhiều mod mới, thủ thuật mới!=D>

bad204

Member
báo cáo với bác mod Hiển thị LOGO ko hoạt động ( mặc dù có thấy nó trong cài đặt/hiển thị nhưng ko hoạt động ) :(

ngviethoa

báo cáo với bác mod Hiển thị LOGO ko hoạt động ( mặc dù có thấy nó trong cài đặt/hiển thị nhưng ko hoạt động ) :(

uk.cái này mình cũng đang băn khoăn.xài soft giấu đi thôi.

đây http://www.mediafire.com/?q5w17bzuyyfohqk

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

UK.CHỈ CẦN thay 0 bằng 1 là dc rồi.còn lại k quan trọng.
xem thêm tệp mô tả về các file trong 10202be9 dc up ở trên.

Chỉnh sửa cuối: