• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TỔNG HỢP MOD STARTUP & SHUTDOWN CHO UIQ3.0

phamxuanphucuong

có bác nào bít mod shutdow starup của con G900 của em không chỉ em với chứ em làm theo hướng dẫn của các bác không đc

Nguyen_Minh

có bác nào bít mod shutdow starup của con G900 của em không chỉ em với chứ em làm theo hướng dẫn của các bác không đc

Anh nói ko đc là sao? Anh làm theo hd bài số 10 ấy. Nhưng cẩn thận ko phải chạy seus nhé

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

trả lởi

anh gì ơi em làm theo mà đâu có đc đâu với lại ở bài số 10 nó chỉ có như thế này(Trước tiên các bạn cần Dowload file cài trong C\Sys cho từng dòng máy trước đã ( P990i; P1i; M600i; W950i ) và thực hiện: Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin\ và Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash\. Các file cho từng dòng máy thì mình đã đính kèm ở đây cho các bạn. Sau khi đã cài các file riêng cho từng dòng máy vào C\Sys thì sẽ không còn phải lo lắng gì việc Mod cho dòng máy nào nữa mà có thể dùng chung C\Private\102030FD.)thui à đâu có gì nữa đâu chứ con G900 của em làm gì có đâu có bác nào bít mod shutdown and starup cho G900 mà đã làm thử thành công thì hãy chỉ cho em nha chứ em làm như thế kia rùi nhưng mà máy vẫn bình thường không có gì thay đổi hết

phamxuanphucuong

chỉ em mod shutdown and starup

bác gì ơi G900 có mod đc không em làm theo bác mà sao không đc vậy bác bít thì chỉ em với:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

mrdomino

Cho em hỏi: Sao em vào C\Sys thì nó toàn báo là protected folder thế ạ, làm thế nào để phá cái bảo vệ này ạ. Giúp em với

Son_Nguyen

Cho em hỏi: Sao em vào C\Sys thì nó toàn báo là protected folder thế ạ, làm thế nào để phá cái bảo vệ này ạ. Giúp em với
Phải hack máy trước đã bạn, vào phần ỨNG DỤNG CHUNG xem ở mục Chú ý nhé.

tommynguyen1961

anh gì ơi em làm theo mà đâu có đc đâu với lại ở bài số 10 nó chỉ có như thế này(Trước tiên các bạn cần Dowload file cài trong C\Sys cho từng dòng máy trước đã ( P990i; P1i; M600i; W950i ) và thực hiện: Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\bin\ và Copy system_animation_player.exe vào C:\sys\hash\. Các file cho từng dòng máy thì mình đã đính kèm ở đây cho các bạn. Sau khi đã cài các file riêng cho từng dòng máy vào C\Sys thì sẽ không còn phải lo lắng gì việc Mod cho dòng máy nào nữa mà có thể dùng chung C\Private\102030FD.)thui à đâu có gì nữa đâu chứ con G900 của em làm gì có đâu có bác nào bít mod shutdown and starup cho G900 mà đã làm thử thành công thì hãy chỉ cho em nha chứ em làm như thế kia rùi nhưng mà máy vẫn bình thường không có gì thay đổi hết

bác gì ơi G900 có mod đc không em làm theo bác mà sao không đc vậy bác bít thì chỉ em với:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

File của bạn đấy. Hãy copy theo đubg1 đường dẫn như trong file là lúc đó bạn có thể chọn bộ nào bạn thích và chép và theo đúng đường dẫn là xong thôi.

phamxuanphucuong

đâu có đc đâu bác em làm rùi mà đâu có đc đâu mà bác đã test trên G900 chưa ? em làm mấy lần rùi mà không đc mới nói vậy chứ em làm đúng rùi file trong bin thì em chép vào trong bin file trong hash thì em chép vào trong hash rùi chép cái mà em mún mod shutdown and starup vào mà không thành công mở máy lên nó vẫn hiện ra cái logo sony mới đau chứ

Nguyen_Minh

đâu có đc đâu bác em làm rùi mà đâu có đc đâu mà bác đã test trên G900 chưa ? em làm mấy lần rùi mà không đc mới nói vậy chứ em làm đúng rùi file trong bin thì em chép vào trong bin file trong hash thì em chép vào trong hash rùi chép cái mà em mún mod shutdown and starup vào mà không thành công mở máy lên nó vẫn hiện ra cái logo sony mới đau chứ

Chắc là G900 ko mod đc đâu a ạ. Cũng có người bảo thé rồi mà :-?

Posted via Mobile Device

phamxuanphucuong

Chắc là G900 ko mod đc đâu a ạ. Cũng có người bảo thé rồi mà :-?

Posted via Mobile Device
mình cũng nghĩ vậy nhưng mà mình nói là có bác nào bít mod mà mod thành công thì chỉ mình với nhé nhưng mà dù gì thì mình cũng cảm ơn nhé

Nguyen_Minh

xin Hỏi bác tommynguyen là: em hack mod đã thành công,hiện tai em dang dung startup va shutdown của bản windows 7 BY MOHAMMAT rồi nhưng k may em xóa mất cái file startup.mpg4 trong C/pravate/102030FD rùi em tắt máy, rồi bật lại máy. Nhưng khi bật máy thì chỉ thấy rung 1cái như khởi động bình thường nhưng màn hình thì không hiện ra 1 cái gì cả mà chỉ thấy đèn màn hình cứ sáng mãi. bi giờ bác giúp em giải quyết việc này mới nhé! thanks bác.

Anh phải chạy lại SEUS đi. Nếu muốn đổi hình không thì anh phải copy file mp3 ở ổ Z ra copy vào 1020fd nhé

Posted via Mobile Device

lieuvanphuoc

Mình xài W950,Hôm qa cài mấy cái skin Starting và Shutdown... rồi sao sao , bị lỗi luôn , giờ mở máy lên nó sáng đèn , rồi ko lên hình nữa. Mình thì nghĩ chỉ còn cách là Update Service lại cho máy , nhưng bản US cũ thì khi mở nó báo lỗi "phiên bản" nên không được , còn bản mới trên web Sony thì Bước 2 "Chọn sản phẩm" lại không có W950... Mình cũng đã thử Emma để Update lại máy , nhưng lại không có Tài Khoản @@" Có bất công vs W950 thế ko ? Sony bh còn không có mục của W950 , Ai có cách nào giúp với nha , cần GẤP lắm
Ai giúp lỗi của mình đc ko, thằng Sony hình như loại hẳn W950 ra lun òi , Web cũng không thấy , Update Service bản mới cũng không thấy , chả biết làm sao để cài lại máy , bị mỗi cái lỗi Startup và Shutdown ( zo hum qa lỡ tay del cái file Startup và Shutdown của phone lun mới gê @@" )

NokuaN70

Well-Known Member
Chỉ còn cách đem ra TTBH của Sony cho nó Flash lại FW thôi.Mod Startup & Shutdown rất nguy hiểm, một khi đã mod thì đừng bao giờ sử dụng chức năng Master Reset nếu không muốn flash lại FW.

lieuvanphuoc

="=!! Tks NokuaN70 nha , máy bị lỗi này nằm ngoài khả nặng của mình r` , nên gửi e nó ra chỗ của thằng bạn sữa r` , sợ là sữa ko đc nữa thôi :)) H toàn Iphone 3-4 , W950 thành hàng zỏm r` __.__" Ngay cả Sony sinh ra em nó cũng del em nó ra rìa....