• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp rom Jelly Bean cho HD2 (Cập nhật thường xuyên)

zZboy_coldZz

Gửi Các anh em kết quả sau khi thử làm "chuột bạch" mấy bản Rom JB trên : đến giờ bản ổn nhất là bản http://d-h.st/JgX ([26-08-12][ROMS][JB][4.1.1] Paranoid Android - AOKP - Sourcery by Xylograph[BETA/ALPHA][WIP]) với một số đặc điểm khá hơn các bản kia như : chức năng chụp hình, quay phim khá ổn ( có thể dùng thêm : camera 360 , LG...), wifi, Bluetooth,lượt web, Mail tốt !. Pin dùng khá ổn ( khoảng 6mA ...ở Stanby)
(Hiện Mình cài đặt có thêm swap, EXT4 nên cũng khá thoải mái khi up thêm các soft khác . )...
Sau khi up rom còn trống nhiêu ram thế bạn? cho vài nhận xét chi tiết tí đi nào!
Thanks trước nhé!

myGenio

mình thì đang trải nghiệm thằng này: (02-9-12)[SD/MAGLDR]JellyBean AOSP Beta 2 for HD2 [KERN: SecureCRT HWA] phiên banr mừng quốc khánh. dc hai hôm rồi nói chung là ngon chưa phát hiện dc bugs nào :D:D:D

zZboy_coldZz

mình thì đang trải nghiệm thằng này: (02-9-12)[SD/MAGLDR]JellyBean AOSP Beta 2 for HD2 [KERN: SecureCRT HWA] phiên banr mừng quốc khánh. dc hai hôm rồi nói chung là ngon chưa phát hiện dc bugs nào :D:D:D

bác cho e xin ý kiến về bản Rom 2/9/12 đi!
Up xong còn nhiu ram trống thế, pin như thế nào?
Pác chọc GF sao mà để bị hốt lun cái One X thế!
>:)

myGenio

bác cho e xin ý kiến về bản Rom 2/9/12 đi!
Up xong còn nhiu ram trống thế, pin như thế nào?
Pác chọc GF sao mà để bị hốt lun cái One X thế!
>:)

dùng ngay bản mình nói đi ngon lắm, không hề tiếc đâu.

coi77

Hôm qua cài thử bản [19-8-2012] MIUI JellyBean 2.8.17 Update 2 by smokin901 đẹp, muợt nhưng có vẻ tốn RAM, pin hơi nóng và bực nhất là mình ko thể down app từ Google play qua 3G mà chỉ dùng Wi-Fi thôi nhiều app bé tẹo nó cũng đòi phải có Wi-Fi. Lúc về nhà có Wi-Fi rồi thì lại báo đầy bộ nhớ của máy. Thiệt tình.....!!

tidu2791

Mình test đc 1 tuần, thấy còn 1 số lỗi nhỏ, nhưng gét nhất là thỉnh thoảng lại bị restart lại máy, pin ổn, ram cũng bt, nói chung là dùng đc đối với người dễ tính

venusian

Moderator
Mình test đc 1 tuần, thấy còn 1 số lỗi nhỏ, nhưng gét nhất là thỉnh thoảng lại bị restart lại máy, pin ổn, ram cũng bt, nói chung là dùng đc đối với người dễ tính

Các bản Cook JELLYBEAN cho máy chạy android cũng còn chưa ổn định. Lỗi lớn nhất đó là thường xuyên gây ra FC và Reset.
Tàm thòi dùng cho biết đợi các bản hoàn chỉnh hơn về sau này.

congnhon

Member
Trích dẫn Nguyên văn bởi myGenio Xem Bài gửi
dùng ngay bản mình nói đi ngon lắm, không hề tiếc đâu.

Cho mình xin line cua bản này nhé , thanks

myGenio

Các bản Cook JELLYBEAN cho máy chạy android cũng còn chưa ổn định. Lỗi lớn nhất đó là thường xuyên gây ra FC và Reset.
Tàm thòi dùng cho biết đợi các bản hoàn chỉnh hơn về sau này.

mình hiện đang dùng bản 2 tháng 9 của Wiss512 đến nay là đc ba hôm rồi, chuă có gì đáng phàn nàn cả từ pin giao diện đẹp, chưa gặp FC kể cả camcoder(phải dùng của bên thừ ba mới dc) dùng cái này lại ko muốn về ISC nữa :D:D:D

Cho mình xin line cua bản này nhé , thanks

đợi có time mình up lên MF đêm là có thôi!

hàng đã về: Tải tại đây

Chỉnh sửa cuối:

zZboy_coldZz

Mình đang sử dụng bản 01/09/2012, download opera mini về máy, cài đặt ok
Nhưng khi vào wed thì có tý trục trặc.
Ví dụ: khi vào google, nhấn từ khóa tìm kiếm -> nhấn tìm -> trang web load xong nhưng không hiện chữ. Khi nào nhấn vào khung nhập từ khóa thì mới hiện chữ.
Cho hỏi có pác nào bị giông e không? mấy bản trước k có tình trạng này?
Nhờ pác nào giúp tý!

misa617

mình hiện đang dùng bản 2 tháng 9 của Wiss512 đến nay là đc ba hôm rồi, chuă có gì đáng phàn nàn cả từ pin giao diện đẹp, chưa gặp FC kể cả camcoder(phải dùng của bên thừ ba mới dc) dùng cái này lại ko muốn về ISC nữa :D:D:D

đợi có time mình up lên MF đêm là có thôi!

hàng đã về: Tải tại đây
Bạn cho Mình hỏi Bản này là bản nào vậy ? có liên quan đến bản [06-09-12][ROMS][JB][4.1.1] Paranoid Android - AOKP - Sourcery [NativeSD][BETA][WIP] ? ( Vì Mình đang dùng bản này trên nativeSD thấy cũng khá ổn !)

zZboy_coldZz

Mình đang sử dụng bản 01/09/2012, download opera mini về máy, cài đặt ok
Nhưng khi vào wed thì có tý trục trặc.
Ví dụ: khi vào google, nhấn từ khóa tìm kiếm -> nhấn tìm -> trang web load xong nhưng không hiện chữ. Khi nào nhấn vào khung nhập từ khóa thì mới hiện chữ.
Cho hỏi có pác nào bị giông e không? mấy bản trước k có tình trạng này!
Nhờ pác nào giúp tý!
Ai biết chỉ mình cách khắc phục đi! thanks nhiều

ngoctuyen

Bản 28/8 đã up mọi thứ bình thường nhưng có lỗi không nhận thẻ nhớ sau khi up rom. Mặc dù đã fomat trên HD2 nhưng máy vẫn không nhận, Và mất bộ nhớ trong