• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp rom Jelly Bean cho HD2 (Cập nhật thường xuyên)

nguyenhongtien

mấy ae cho mình hỏi chút. Chẳng là mình có con HD2 Tmobile đang dùng thì bị treo, khởi động lại chạy tới lo gô thì dừng, con này hôm bữa mình cho đi sửa rùi, nó bảo thay CPU, bây giờ lại bị nữa rùi, chán quá ko lẽ chia tay em nó. sao thay CPU rồi lại bị nữa ta
ae nào cho xin vài ý kiến có nên tiếp tục đi sửa để thay CPU nữa ko, mà sao CPU mau hư vậy ta?

mấy ae cho mình hỏi chút. Chẳng là mình có con HD2 Tmobile đang dùng thì bị treo, khởi động lại chạy tới lo gô thì dừng, con này hôm bữa mình cho đi sửa rùi, nó bảo thay CPU, bây giờ lại bị nữa rùi, chán quá ko lẽ chia tay em nó. sao thay CPU rồi lại bị nữa ta
ae nào cho xin vài ý kiến có nên tiếp tục đi sửa để thay CPU nữa ko, mà sao CPU mau hư vậy ta?
Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 xem sao. Lỗi khởi động này hay gặp ở HD2 TMOUS nhưng ít người bị. Trước đây mình cũng dùng HD2 TMOUS úp rom liên tục mà chẳng vấn đề gì cả.

Alexan

Bạn úp lại Ship Rom WM6.5 xem sao. Lỗi khởi động này hay gặp ở HD2 TMOUS nhưng ít người bị. Trước đây mình cũng dùng HD2 TMOUS úp rom liên tục mà chẳng vấn đề gì cả.

Chuẩn không cần chỉnh

myGenio

camera ko dùng dc :(
nếu không nhầm thì phải một soft ccủa hãng thứ 3 vd như: Camera Illusion... mình chưa thử rom này, nhưng đang chạy JB ngày 12/8 thì phải, ngon lành cành đào evething work. kể cả camera.nhưng hôm nay htì giở chứng: không hiểu nghịch gì mà không cài đặt soft từ play Store, toàn báo lỗi : Could't install on storage USB or SD, ai bit chỉ mình nhe.

binlovenhox

May ban room do minh da test rui van bi loi chua hoan thien duoc

Chú ý viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

misa617

nếu không nhầm thì phải một soft ccủa hãng thứ 3 vd như: Camera Illusion... mình chưa thử rom này, nhưng đang chạy JB ngày 12/8 thì phải, ngon lành cành đào evething work. kể cả camera.nhưng hôm nay htì giở chứng: không hiểu nghịch gì mà không cài đặt soft từ play Store, toàn báo lỗi : Could't install on storage USB or SD, ai bit chỉ mình nhe.
Gửi Các anh em kết quả sau khi thử làm "chuột bạch" mấy bản Rom JB trên : đến giờ bản ổn nhất là bản http://d-h.st/JgX ([26-08-12][ROMS][JB][4.1.1] Paranoid Android - AOKP - Sourcery by Xylograph[BETA/ALPHA][WIP]) với một số đặc điểm khá hơn các bản kia như : chức năng chụp hình, quay phim khá ổn ( có thể dùng thêm : camera 360 , LG...), wifi, Bluetooth,lượt web, Mail tốt !. Pin dùng khá ổn ( khoảng 6mA ...ở Stanby)
(Hiện Mình cài đặt có thêm swap, EXT4 nên cũng khá thoải mái khi up thêm các soft khác . )...

lykienbinh

đang dùng bản 4.0.4 rất ổn định vs mượt mà nhưng nghe nhạc bằng tai nghe beats k sướng cho lắm ae nào có bản sen nào mới chạy nhẹ nhàng chia sẻ cái link nhe thank trước)):

đang dùng bản 4.0.4 rất ổn định vs mượt mà nhưng nghe nhạc bằng tai nghe beats k sướng cho lắm ae nào có bản sen nào mới chạy nhẹ nhàng chia sẻ cái link nhe thank trước)):
Muốn nhẹ thì xài MIUI hay CM7 hay CM9 nhé. Chứ dính đến Sense thì không nhẹ đâu...:D

lykienbinh

quangeuro

bản này mình dùng từ lâu rùi thấy nặng quá lên chuyển qua 4.0.4 dùng 1 tháng nay rùi nhưng kết cái beats của sen quá h muốn quay lại để nghe nhạc thui jb chưa có bản nào ổn định để xài chán nhỉ )):
ban thử bản Paranoid Android - AOKP xem sao. ổn hơn các bản khác

chung67

Đã có bản MIUI JellyBean 2.8.24 chụp hình ok,nhưng không quay phim được(tui test trên sd vì HD2-Tm mới thay flash HD2 thường rom còn có 512Mb nên không cài trên Nand)

Đã có bản MIUI JellyBean 2.8.24 chụp hình ok,nhưng không quay phim được(tui test trên sd vì HD2-Tm mới thay flash HD2 thường rom còn có 512Mb nên không cài trên Nand)
Chức năng Camera của JB chưa hoàn thiện trên HD2 nhé.

quangeuro

ban3 này nghe nói bị lỗi không kết nối USB được nên mình chưa cập nhật