• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Taskbar Icon dành cho WM6.1 và WM6.5

AnhPheCT

New Color Taskbar for WM6.5 & WM6.1 Update 01/05/2009 WQVGA

Cài file sdkcert.cab trước.
Reset xong cài file: m6 Taskbar WM6.5-v3.cab sau.

Chỉnh sửa cuối:

qqonline33

Arthemus QVGATaskBar

Kí gửi thêm 1 bộ icon cho taskbar. Vào đây nốt cho tiện theo dõi

Cách sử dụng: Giống như anhphe076 đã post
  • Cài file sdkcert.cab trước.
  • Reset xong cài file cab đính kèm sau.

Last edited by a moderator:

QuangThang89

Ko hiểu sao mình cài vào thì cái cột sóng và hình Start Menu vẫn ko đổi được :(, hiện đang xài AL

AnhPheCT

Cái này các bước cài vẫn giống như trên hả anhphe, nếu vậy thì cho em xin lại link cái sdkcert.cab luôn anh nha, link phía trên die rồi, thanks anh nhiều ;)

Không bản này đã tích hợp riêng. Không cần cài file gì hết Chỉ 1 file cab duy nhất!! (Hổ trợ WM 6.1 hơn!!)

CẢM ƠN bÁC!! Link đã cập nhật tốt rồi!!

QuangThang89

Thanks anh, em đã cài được rồi nhưng có 1 vấn đề ở đây là ở hình cái cột sóng, nó có hiện cái "chảo" :p, nhưng nó ko hiện cột sóng, khi thực hiện cuộc gọi thì cái cột sóng hiện lên, và 1 vấn đề nữa là nút "ok" và nút "x" nó nhỏ quá anhphe àh, ko biết anh có bị tình trạng giống em ko, hiện em đang xài WM6.5, thân :)

AnhPheCT

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Hỗ trợ màn hình thế nào bác ơi. Nhìn hình có vẻ VGA??? Và vẫn ko hiển thị đc icons cột sóng !?! :(

Trước Khi cài nhớ tắt sóng PPC thử Xem! Mình cài cột sóng đầy đủ!!! Tấc cả Taskbar thông thường hổ trợ cả hai!! Mình cài cho HTC Touch Diamond (VGA) OK!!! Và HTC TyTN II (QVGA) OK!!!

Nhờ Mod Edit lại tiêu đề New Color Taskbar for WM6.1 & WM6.5 hộ!!!

AnhPheCT

[SKN] Tsowen Taskbar Collection

Toswentaskbar3v1.5

Hổ trợ WM6.1 & WM6.5

Thay đổi: Battery icons, Active Sync, GPS, Bluetooth Stereo, Voice Commander, Multi-Alert, MMS, Email, SMS, Fixed Blue Speaker, Start Icon, new network WiFi, Speaker Phone, và voicemail.

Toswentaskbar3v1.5

===============================================

New custom taskbar for QVGA

Cài 2 file sau:

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

New Color Taskbar for WM6.5 (Updated to v4) Its FREE!!!

New Color Taskbar for WM6.5 (Updated to v4: 06/06/2009)

Updated to v4, Change Sync, G,E,3G,H Connection and Connected and Reminder/Alarm Icons, 07 June 09

Cài file: sdkcerts.cab trước. link cuối bài

M6 Taskbar WM6.5 v4.cab

======================================================
New Color Taskbar for WM6.5 (Updated to v5) All High Resolution Icons!!!

Updated to v5, added missing G,E,3G,H Icons when not in sync and wifi mode. (08 June 09)

image.php

M6 Taskbar WM6.5 v5.cab

Chỉnh sửa cuối:

JongZiZi

Cài bản M5 V5 cũng vậy. Ko hiện icon Start và sóng. Nhưng tắt sóng hay có cuộc gọi thì nó mới hiện hình. Chã hiểu.

cfbarca

Active Member
@Có bản nào dành cho VGA (WM6.1) kô pác?????????????Àh mà có thể cài lên thẻ ko nhỉ/Tks

Chỉnh sửa cuối:

orange_244

Banned
Cài bản M5 V5 cũng vậy. Ko hiện icon Start và sóng. Nhưng tắt sóng hay có cuộc gọi thì nó mới hiện hình. Chã hiểu.

mình cũng vậy chỉ hiện thanh báo pin và âm thanh mà cài vào nặng quá!!

xuandung11a2

Well-Known Member
Mấy cái skin Taskbar này cài cỡ 3M mà trông cũng chả có gì đáng kể,nhưng dù sao cũng cảm ơn bác Anhphe076 nhé.