• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp Walkman 2 Skin cho P990i bởi lamquangtu

lamquangtu

Skin Walkman Crazy

Tiếp theo là một skin khá bốc lửa, mình đã add thêm nút để bật thanh chỉnh volume. Đầy đủ các nút chức năng nên rất dễ dùng.
Chúc vui!

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

shadow141206: em thử skin này nhé, nhớ back up lại 2 file gốc mà em đang dùng đã. Sau khi thử xong chụp giúp anh cái màn hình xem nó thế nào để anh làm tiếp. Xem ra thằng WM3.0 phức tạp hơn thằng 2 nhiều đấy.

Nó không full màn hình anh ạ !!! Với lại ... Nó hơi ngược ngạo tí nên khó dùng để em up lên tấm hình cho anh xem và up lên tấm nguyên bản lun !!!

Tấm này chụp từ máy em ... (chụp từ W580) :|

Hình này là Walkman3.0 nguyên gốc ;;)

lamquangtu

Nó không full màn hình anh ạ !!! Với lại ... Nó hơi ngược ngạo tí nên khó dùng để em up lên tấm hình cho anh xem và up lên tấm nguyên bản lun !!!

Tấm này chụp từ máy em ... (chụp từ W580) :|

:D Răng mà em không dùng capture screen ấy mà chụp, chụp thế này anh chẳng chìn thấy gì.:D

Anh biết nó thiếu từ trước rùi vì anh lấy file png của p990i và vert sang mbm. Đầu tiên anh muốn xem nó hiển thị thế nào đã, vị trí nút và nó lệch thế nào không thì mới chỉnh tiếp được. Không có máy nó khổ rứa đấy em ah.

Thực ra anh muốn làm thêm nút Play, back, next để em dễ dùng. Chứ nếu chỉ thay hình nền không thì cũng dễ thôi, nếu em muốn anh sẽ làm cho.

Chỉnh sửa cuối:

shadow141206

:D Răng mà em không dùng capture screen ấy mà chụp, chụp thế này anh chẳng chìn thấy gì.:D
Thực ra anh muốn làm thêm nút Play, back, next để em dễ dùng. Chứ nếu chỉ thay hình nền không thì cũng dễ thôi, nếu em muốn anh sẽ làm cho.

răng vì em đã có cài rồi nhưng lại ko xài đc nên mới tháo ra !!! Anh làm screen 240*320 thử xem nhé ;;). Anh làm nút lun đi anh, cho nó đẹp (nhưng sợ sẽ mất cái animation là khi stick vào tấm hình album thì tấm hình tự động to thêm, chỉ còn thanh slide, tên bài nhạc với cái logo walkman thôi !!! Thế thì ko đủ chỗ cho hàng nút). Cố lên anh nhé :))

P/S: à, cho em xin cái request ... Anh làm bằng cái hình trong skin mới nhé ... hình lửa ấy, nhưng em lại thix lửa màu xanh :D (lửa màu xanh nó mới nóng ;;))

lamquangtu

răng vì em đã có cài rồi nhưng lại ko xài đc nên mới tháo ra !!! Anh làm screen 240*320 thử xem nhé ;;). Anh làm nút lun đi anh, cho nó đẹp (nhưng sợ sẽ mất cái animation là khi stick vào tấm hình album thì tấm hình tự động to thêm, chỉ còn thanh slide, tên bài nhạc với cái logo walkman thôi !!! Thế thì ko đủ chỗ cho hàng nút). Cố lên anh nhé :))

P/S: à, cho em xin cái request ... Anh làm bằng cái hình trong skin mới nhé ... hình lửa ấy, nhưng em lại thix lửa màu xanh :D (lửa màu xanh nó mới nóng ;;))

Nếu cùng WM 2.0 để chỉnh từ skin cho p990 để dùng với p1i thì không vấn đề, nhưng thực sự như em nói thì anh chưa hình dung ra thằng WM 3.0 nó ra làm sao. Hic hic.

Nó không phải chỉ chỉnh màn hình sang 240x320 đâu em, còn phải bố trí nút trong file png (mbm với WM3) và chỉnh vị trí nút trong .xml. Mà hình nền của thằng WM3 nó cũng không dài đến 320 đâu.

shadow141206

Nếu cùng WM 2.0 để chỉnh từ skin cho p990 để dùng với p1i thì không vấn đề, nhưng thực sự như em nói thì anh chưa hình dung ra thằng WM 3.0 nó ra làm sao. Hic hic.

Nó không phải chỉ chỉnh màn hình sang 240x320 đâu em, còn phải bố trí nút trong file png (mbm với WM3) và chỉnh vị trí nút trong .xml. Mà hình nền của thằng WM3 nó cũng không dài đến 320 đâu.

Vâng, em nghĩ chừng 300 ... Tại WM3.0 nó nhiều animation hơn WM2.0 !!! Vì thế hơi khó khăn hơn !!!

Son_Nguyen

Mấy cái skin Walkman của anh Tú làm đẹp quá, chỉ hơi tiếc 1 chút là ko hiện hình album.. Sáng mai em sẽ share thêm cho mọi người 1 số skin Walkman em đang dùng, chủ yếu là WM2.0 vì em xài w950i.. Nhân tiện em có chút việc cần nhờ anh giúp..:p

lamquangtu

Mấy cái skin Walkman của anh Tú làm đẹp quá, chỉ hơi tiếc 1 chút là ko hiện hình album.. Sáng mai em sẽ share thêm cho mọi người 1 số skin Walkman em đang dùng, chủ yếu là WM2.0 vì em xài w950i.. Nhân tiện em có chút việc cần nhờ anh giúp..:p

Có hình album đó em, nhưng mấy bài lúc anh test album nó không có hình nên không hiện ra thôi.

Son_Nguyen

các file skin từ p990i mún chuyển sang dùng cho w950i thì chỉ để ý cái file xml đi kèm ý, chỉnh lại các nút ở gần cuối, theo số 31,32,33 và 85 là các phím tắt sẽ dùng ngon lành lại thôi. Nếu sợ sai code thì copy phần keyboard ở gần cuối bản gốc(ổ z) sang file xml mới là ok thôi. Cái này vọc lâu rùi,nay báo lại cho mọi người biết. Có thể edit = xplore trên điện thoại hoặc trên PC đều đc.

lamquangtu

Sorry em, bây giờ anh mới đọc thấy câu cuối cùng của em. Có việc gì vậy em?

vietDuck

Anh Tú nhớ Anh là anh rất khôn Anh làm 3 cái skin ở 3 bài khác nhau Để em thank nhiều quá Mỏi tai cãi chưởng :(( Hehe em đùa đấy thôi Mấy cái anh làm rất đẹp có thank vài lần vẫn chưa đã :D

lamquangtu

Anh Tú nhớ Anh là anh rất khôn Anh làm 3 cái skin ở 3 bài khác nhau Để em thank nhiều quá Mỏi tai cãi chưởng :(( Hehe em đùa đấy thôi Mấy cái anh làm rất đẹp có thank vài lần vẫn chưa đã :D

Mỗi skin anh phải gửi kèm 3 file (2 ảnh và 1 skin). Mà giới hạn chỉ cho gửi kèm 5 file.:-?? Thông cảm nhé, ấn vài phát gọi là động viên thui mà:D, không ấn cũng không sao, như sonnguyen nói thì có nhiều người down về sài là vui rùi vì cái mình làm ra còn có ích :)

Caohieu88

Ấn Thanks ko mỏi tay chỉ ngại load lại trang đang đọc :D ... Có anh Tú và mấy bạn phụ trách mảng Design cho UIQ là quá yên tâm rùi ^ ^

vietDuck

Hehe chuẩn đấy Em đùa tí thôi cho zui Mần chi đâu Đúng là từ khi có anh Em hay nghịch máy hơn Vào bật mấy cái giao diện không Là đã thích roài :D

lamquangtu

Walkman Dragon Skin

Walkman Dragon Skin - Walkman 2 P990i - for Black Themes
- Lưu ý: Skin này không có hình album

Son_Nguyen

Cái skin anh Tú mới làm đẹp ghê, chiều nay em lại đi làm mất rồi, mai hoặc ngày kia em sẽ edit lại để dùng cho w950i, tiện em sẽ up luôn thêm 1-2 cái skin mà em đang xài, cả bản fix thời gian của cái skin WMP 11 mà hôm qua anh hướng dẫn nữa..Thanks anh nhiều!!:p

khoa123

huhu,anh cóa thể cho em file gốc khi open flip hok,hư roài,papa em hỏi là chết,pleasses

lamquangtu

huhu,anh cóa thể cho em file gốc khi open flip hok,hư roài,papa em hỏi là chết,pleasses

Walkman có phải mặc định của máy đâu mà bạn xin, đó là bản Mod mà. Bạn chịu khó search bản Walkman2 mà Congvoi đã post ở đâu đó trong 4rum rồi.