• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Tổng hợp & Xử lý các lỗi thường gặp khi Restore iPhone

h2love4ever

Lỗi 28: hư ram
Lỗi 13: hư flash

Lỗi này khắc phục được k bác, đang dùng FW 3.1 muốn up lên mà sợ quá :|

TatDat_Canon

Lỗi 28: hư ram
Lỗi 13: hư flash

Lỗi này khắc phục được k bác, đang dùng FW 3.1 muốn up lên mà sợ quá :|

Nếu máy đang sử dụng bình thường khi update ios sẽ thành công đến 99% :p, 1 % là lỗi linh tinh do thiếu các điều kiện cần và đủ để update, chỉ sợ máy bệnh (an táo, hay recorvery mode không thoát được) thì mới có khả năng xảy ra lỗi phần cứng khi update.

auchanvan

Em có cây iphone 3gs mới từ nước ngoài gửi về mới 100%, nhưng lạ thay cầm máy lên bật nguồn chỉ hiện hình quả táo. Em nghỉ là từ bển xách về chưa nạp phần mềm gì hết, nên đưa vào itunes retore. Em đã retore từ fw 3.0 đến 4.1 , nhưng toàn báo lỗi 3194, đã đưa iphone vào chế độ DFU hay recovery mode cũng đều báo lỗi như vậy, không dám retore 4.2 sợ không unlock được. AE cho hỏi lỗi 3194 là lỗi gì vậy.

TruongHan

Super V.I.P
Em có cây iphone 3gs mới từ nước ngoài gửi về mới 100%, nhưng lạ thay cầm máy lên bật nguồn chỉ hiện hình quả táo. Em nghỉ là từ bển xách về chưa nạp phần mềm gì hết, nên đưa vào itunes retore. Em đã retore từ fw 3.0 đến 4.1 , nhưng toàn báo lỗi 3194, đã đưa iphone vào chế độ DFU hay recovery mode cũng đều báo lỗi như vậy, không dám retore 4.2 sợ không unlock được. AE cho hỏi lỗi 3194 là lỗi gì vậy.

Lỗi 3194 là do máy ko có lưu shsh của FW bạn muốn restore,điều này là đương nhiên vì máy mới chưa jailbreak nên sẽ ko có shsh
Nếu máy mới mua trong tháng này thì FW hiện tại là 4.2.1 rồi,đáng lẽ bạn mở nguồn lên máy sẽ ở màn hình gọi khẩn cấp chứ sao lại treo táo nhỉ? :-?

TatDat_Canon

Lỗi 3194 là do máy ko có lưu shsh của FW bạn muốn restore,điều này là đương nhiên vì máy mới chưa jailbreak nên sẽ ko có shsh
Nếu máy mới mua trong tháng này thì FW hiện tại là 4.2.1 rồi,đáng lẽ bạn mở nguồn lên máy sẽ ở màn hình gọi khẩn cấp chứ sao lại treo táo nhỉ? :-?

bạn dùng redsnow just boot tethered now thử xem vì 90% máy bạn đag được unlock tai 4.2.1 và bị ăn táo.

csm1210

iphone 3G treo cáp cắm itunes lỗi 28 ????

Em nhận máy của khách.khi bật lên hiện hình cọng cáp và itunes.em cắm vào itunes restore FW 4.2.1 gốc.itunes báo lỗi 28 là sao các bác.help me:((

tocxoanktd

mấy anh ơi cho em hỏi,em có cái 3g 16g,hum bữa up fw 4.1 bị mất wifi,em đọc được 1 bài bên thiên long viết về cách khắc phục wifi bằng phần mêm WinSCP rùi tự nhiên máy em nóng bừng,rùi tắt nguồn ---> cuối cùng sạc vào nhưng khi khởi động lên thì vào được màn hình là tắt ngay,rùi báo pin yếu tiếp,em đã sạc cả ngày nhưng vẫn không được,cài lại fw dc nhưng vẫn bị tình trạng trên,các bác cho em 1 lời giải thích với,máy em bị lỗi gì vậy,nếu sửa thì hết nhiêu tiền và sửa ở đâu.em cảm ơn các anh nha.

ciscoVN

Cho mình hỏi là mình cài lại cái IP 3 8g, chẳng biết là lock hay word , chắc là lock.

Trước đấy thì vẫn dùng bình thường, dạo này hay treo quá, nên restore . Mình load Itune về rồi restore, update thôi :(.

Bây giờ thì nó chỉ báo No sim card installed với gọi khẩn cấp thôi, giờ mình phải làm thế nào, mong các bạn giúp mình với.

Thanks.

haithanhpham

em có IP 3G lock của đứa bạn bị treo táo. Em đã đưa về DFU mode để up FW gốc 3.1.3 sau đó unlock xong thì không có sóng. Nên tiếp tục đưa về DFU up FW 3.1.3 custom nhưng bị lỗi 14. còn bi giờ thử hết cách đều ra lỗi 14 và một số ít lỗi khác. Bác nào giúp em với o. Lần đầu vọc up IP trước giờ em toàn chơi Window mobile và AD ko ah

Taki7610

Unlock_GSM
em có IP 3G lock của đứa bạn bị treo táo. Em đã đưa về DFU mode để up FW gốc 3.1.3 sau đó unlock xong thì không có sóng. Nên tiếp tục đưa về DFU up FW 3.1.3 custom nhưng bị lỗi 14. còn bi giờ thử hết cách đều ra lỗi 14 và một số ít lỗi khác. Bác nào giúp em với o. Lần đầu vọc up IP trước giờ em toàn chơi Window mobile và AD ko ah

Lỗi 13, 14 : Không tìm ra Firware
Có thể FW bị lỗi, hoặc do FW không chạy trên hệ điều hành đang sử dụng. Các FW Beta chỉ restore được ở DFU Mode, nếu để Normal hay Recovery Mode cũng sẽ gặp lỗi 13, 14.
* Khắc phục : Coi lại FW có bị lỗi hay không, coi xem FW đó chạy trên Windows hay Mac. Coi lại các Mode khi restore có đúng theo yêu cầu hay chưa.
- Check lại FW lúc download về có bị lỗi không .

**Cũng có thể lỗi về HW nữa đó.

angelboy12

máy mình bị lổi 1015 mấy bạn zúp mình cách dải quyết với huhuhu mình chịu thua rồi mình mới mua máy iphone 3g cài sẳn fw 4.1 word mình up lên 4.2 thì nó úp gần xông thì bị lổi 1015 huhuhu hok bít zờ làm sao đây nửa

angelboy12

em đả lam như vậy nhưng vẩn bị và e đả tải bản cutton v4.1 cho iphon 3g word của a tình là gì về và cài đươc nhưng lại mác phải lổi ko nhận đươc mang.va itune bao chua kich hoat sim mang gj gj đó giờ sao hả a trương hâno chua kich hoat sim mang gj gj đó giờ sao hả a trương hân