• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOOL HardSPL - OLD

Status
Không mở trả lời sau này.

Microlab071966

Cách Up ROM khi đã chạy HardSpl_WM6​

Khi đã chạy HardSpl_WM6 xong,các bạn có thể Up bất cứ bản ROM nào mà mình thích.Chỉ có điều tuyệt đối không được dùng bất cứ 1 Tool hỗ trợ Up ROM nào khác.Từ nay các bạn có thể Up ROM một cách bình thường như máy đã được Unlock CID.Có điều nếu Up ngay từ bản ROM sịn *.Ship.exe thì sẽ không được,các bạn hãy làm theo các bước sau:

1-Bung bản ROM mà bạn muốn Up ra sẽ được các thành phần sau:

EnterBootloader.exe
rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU_signed.nbh
RUUGetInfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh

2-Dùng NBH_Tool để bung Files RUU_signed.nbh sẽ đươc các thành phần sau:

ATHENA_IPL.nb
G4IPL.nb
ExtendedRom.nb
PrimarySplash.nb
Radio.nb
SPL.nb
Windows.nb

3-Dùng HTC_ROM_Tool để gom các Files *.nb và chuyển lại thành Files *.nbh.Files *.nbh mới vẫn phải có tên là RUU_signed.Một điều cần lưu ý là muốn để Up được bản ROM này các bạn chỉ được gom các Files ExtendedRom.nb,PrimarySplash.nb,Radio.nb,Windows.nb(tùy bạn muốn Up thành phần nào thì chọn thành phần đó) để chuyển sang *.nbh.Còn các Files còn lại thì bỏ qua(!!!).

4-Đưa Files RUU_signed.nbh vào trong bộ Tool của ROM vừa bung ra ở bước (1.) thay thế cho Files RUU_signed.nbh ban đầu của bộ ROM.

5-Đưa PPC về chế độ Bootloader và chạy ROMUpdateUtility.exe để tiến hành Up ROM như bình thường.

Còn riêng đối với các bản ROM PDAVIET thì các bạn chỉ việc Coppy Files RUU_signed.nbh thay thế vào trong bộ ROM nào đó của Herald là có thể Up được luôn.

Chúc các bạn vui vẻ và thành công.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
TOOL HardSPL CHO HTC Herald

TOOL HardSPL cho HTC Herald

~~~ Canonyang 4.70 ~~~~

=== By Olipro & Canonyang ===

Hiện nay dòng HTC Herald cũng đã khá thông dụng. Vấn đề Up ROM cho chúng cũng thành nhu cầu thiết yếu.
Để làm việc này PofOlipro đã có những sự đóng góp không thể phủ nhận kết quả tốt đẹp.
Tuy nhiên về mặt ổn định và sử dụng tiện lợi phải kể đến Tool HardSPL của Olipro.
Đặc biệt đ/c Canonyang gần đây đã phát triển trên cơ sở Tool của Olipro một cách tuyệt vời.
Mặc dù bạn microlab071966 đã có bài phổ biến kinh nghiệm, nhưng tôi mạn phép tổng kết các bước cho cụ thể và rõ ràng hơn.
- Máy của bạn sau khi sử dụng Tool này đã có thể chắc chắn và ổn định hơn, bạn có thể Up nhiều loại ROM khác nhau.
- Để sử dụng Tool này máy của bạn đòi hỏi vẫn còn làm việc, Sync được máy tính tốt.

CÁC BƯỚC TIẾN HÀNH​

1/ Việc đầu tiên hãy tải và giải nén bộ Tool của Canonyang, theo link sau:

DOWNLOAD

Nhập:

user: PDAVIET
Pass.: pdaviet

Để tải file.

2/ Kết nối máy và Sync tốt (sync tới khi quả cầu xanh hết xoay).

3/ Tải CAB canonyang kèm theo duới bài và cài vào máy.

4/ Chạy Tool tải về từ phần 1.

Quá trình là việc Up ROM từ nguồn PDAVIET.

Sau khi quá trình hoàn thành, máy của bạn sẽ có hình như sau:

Lúc này máy của bạn đã có HardSPL, bền vững và hỗ trợ Up các ROM tốt.

LƯU Ý

- Tool này chỉ áp dụng với các máy có SPL trên máy không nhỏ hơn 4.00, để xem bạn hãy SR khi máy khởi động sẽ rõ.
- Sau khi chạy Tool này, tuyệt đối không nên chạy các Tool trước đây của Pof và Olipro 4.60, sẽ không hiệu quả và có thể gây hậu quả khó lường.
- Sau khi sử dụng Tool này, các bạn có thể Up tất cả các ROM không có SPL, IPL tích hợp trong ROM. Để kiểm tra bạn có thể tách *.nbh ra, loại đi, gom lại các thành phần trừ các thành phần liên quan tới IPL/SPL.
- Quá trình Up ROM cần tiến hành từ Bootloader.

Cám ơn Canonyang và Olipro với bộ Tool tuyệt vời. Với bộ Tool này các bạn sử dụng HTC Herald có thể yên tâm với máy của mình khi cần Up ROM mới. Tuy nhiên cần tham khảo và đọc kỹ các Lưu ý trên.

Chỉnh sửa cuối:

nguyentrong

Anh ơi giúp em với !
Em dùng con vodafone VPA Compact IV thuộc dòng Herald ,khi em chạy tool HardSpl_WM6 chỉ được 2% thôi là nó báo lỗi "UPDATE ERROR " là bị lỗi gì vậy anh?
Cảm ơn anh !

Last edited by a moderator:

Mobifuns

Super V.I.P
Anh ơi giúp em với !
Em dùng con vodafone VPA Compact IV thuộc dòng Herald ,khi em chạy tool HardSpl_WM6 chỉ được 2% thôi là nó báo lỗi "UPDATE ERROR " là bị lỗi gì vậy anh?
Cảm ơn anh !

Bạn đọc kỹ hướng dẫn chưa vậy?
- Trước hết kiểm tra SPL hiện tại của máy, Tool chỉ chạy với máy có SPL có chỉ số 4.00 trở lên thôi. Thấp hơn sẽ ko chạy được.
- Nếu máy đáp ứng điều trên, hãy cài CAB cho trên.
- Sau đó tiến hành như hướng dẫn

Chắc sẽ OK !!!

ttran001

I'm sorry but my Vietnamese is very bad, can some one please translate this to english?

Thanks,

I notice that no one seems to answer my post on this forum. I've posted several but no replies.
If you do not want to post this information in English can you at least pm me with it in english?

Thanks,

Microlab071966

I'm sorry but my Vietnamese is very bad, can some one please translate this to english?

Thanks,

I notice that no one seems to answer my post on this forum. I've posted several but no replies.
If you do not want to post this information in English can you at least pm me with it in english?

Thanks,

After handling HardSpl_WM6 you can Up any sheet ROM that you like. But you never use any assistance of 1 Tool for any UP ROM. So that you can UP ROM as usual like the computer is done for Unlock CID. It isis not impossible if you Up from orginal ROM *.Ship.exe please do the following steps:

1- Extract the ROOM sheet that you want to Up and then you can have:

EnterBootloader.exe
Rapitool.exe
README.doc
ROMUpdateUtility.exe
RUU¬_signed.nbh
ROMUUGetIfo.exe
RUUResource.dll
SPL.nbh

2- Use NBH_Tool to open files of RUU_signed.nbh , we can get the following:
ATHENA_IPL.nb
G4IPL.nb
ExtendedRom.nb
PrimarySplash.nb
SPL.nb
Window.nb

3- Use HTC_ROM_Tool for collecting the files *.nb and turn into new Files*.nbh.Files*.nbh but they have to get the name of RUU_signed. Remember that if you want to Up this sheet of ROM you only collect the files
ExtendedRom.nb, PrimarySplash.nb,Radio.nb,Windows.nb( you can Up what you want) for
Turning *.nbh. You can put out the laters(!!!)

4- Put the files RUU_signed.nbh into the unit Tool of ROM that opened

in the step (1.) replacing the begin of files RUU_signed.nbh of ROM unit.

5- Put PPC to Bootloader and handle ROMUpdateUtility.exe for Up ROM as usual.

But to the sheet of ROM PDAVIET, you can coppy Files RUU_signed.nbh to be replaced in the any ROM of Herald for Up.
Wishing you to be successful and cheerful.

chriscathh

nếu chỉ số SPL dưới 4.00 thì làm sao vậy bác...?? Của em là 1.xxx vậy potay ko UP ROM 06 đc hả bác..hjxhjx

PhamQuang

Manager
nếu chỉ số SPL dưới 4.00 thì làm sao vậy bác...?? Của em là 1.xxx vậy potay ko UP ROM 06 đc hả bác..hjxhjx

Ngoài cách mua Unlock Code thì rất khó nói bởi các cách không an toàn đâu.
Chỉ có thể sử dụng Unlock Code mới giải quyết tốt được.
Đây là điểm lưu ý duy nhất cho các bạn dùng Tool này.

Microlab071966

Nếu mình nhớ ko nhầm thì khi máy mình đang là WM5.0 bản 1.8.405.1WWE thì IPL và SPL cũng chỉ 1.08.0001.Bạn hãy tìm bản ROM gốc WM6.0 để Up cho nó,có thể IPL và SPL xẽ được nâng lên từ 4.00 trở lên.

Nếu mình nhớ ko nhầm thì khi máy mình đang là WM5.0 bản 1.8.405.1WWE thì IPL và SPL cũng chỉ 1.08.0001.Bạn hãy tìm bản ROM gốc WM6.0 để Up cho nó,có thể IPL và SPL xẽ được nâng lên từ 4.00 trở lên.

Bạn có thể port link w6 gốc không?
Thanks

chriscathh

cũng xin bạn cho rom gốc 06...nhưng mà nếu up xong ma chưa unlock code vậy có tiêu hem mấy bác...

wm2003

Cho mình hỏi hơi ngố tí là làm thế nào để vào bootloader của Herald? Thanks.

kena

Bác Phạm Quang ơi cho mình hỏi, hình như cái link để download tool của Canonyang ở trên bị die mất rồi. Bác có thể nào upload lại cho mình không? Câu hỏi thứ hai là unlock CID có unlock sim không? Máy của mình là HTC Herald đang dùng ROM mới nhất là ROM 4.17.07.18 (Build 18538.0.7.0) CHO HTC Herald. Nhưng khi mình bỏ sim khác vào ngoài Tmobile Sim thì nó bảo network lock.:-?

Taki7610

Unlock_GSM
Bác Phạm Quang ơi cho mình hỏi, hình như cái link để download tool của Canonyang ở trên bị die mất rồi. Bác có thể nào upload lại cho mình không? Câu hỏi thứ hai là unlock CID có unlock sim không? Máy của mình là HTC Herald đang dùng ROM mới nhất là ROM 4.17.07.18 (Build 18538.0.7.0) CHO HTC Herald. Nhưng khi mình bỏ sim khác vào ngoài Tmobile Sim thì nó bảo network lock.:-?

Câu hỏi thứ nhất,để chú Quang trả lời nhé.

Câu hỏi thứ 2 : Bạn dùng HERA nào ?, theo kinh ngiệm của mình,bạn úp bản "HTC_P4350_WWE_4.17.405.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship" thì sẽ không bị "unlock sim",mình đã up bản này thì khi mình up bản của PV và bị "DATA-CRASH-->không nhận sim".

PhamQuang

Manager

Link tải Tool HardSPL của Canonyang đã Up lại và chỉnh lại Link tải.

kena

Câu hỏi thứ nhất,để chú Quang trả lời nhé.

Câu hỏi thứ 2 : Bạn dùng HERA nào ?, theo kinh ngiệm của mình,bạn úp bản "HTC_P4350_WWE_4.17.405.2_4.1.13.44_02.94.90_Ship" thì sẽ không bị "unlock sim",mình đã up bản này thì khi mình up bản của PV và bị "DATA-CRASH-->không nhận sim".

Con Herald mình đang sài còn được gọi là Tmobile Wing đó. Lúc trước mình có update lên bản 4.17 ROM rồi, nhưng lúc đó không có test thử nên không biết sim có unlock hay không. Bây giờ đã update lên bản 4.18 ROM và nhân tiện đang ngối phá con iphone mình bỏ sim của AT&T vô con Tmobile Wing thì nó báo network lock. Nhân tiện mình cam ơn bác PhamQuang nhiều for reup the tool.

kena

Hình như cái link để download bác Quang vừa mới up nó hỏi username and pass. Có gì bác Quang check lại luôn nha.

Status
Không mở trả lời sau này.