• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOOL TỰ ĐỘNG FLASH KERNEL VÀ MODULES

minhlc1958

Active Member
Mình làm bộ tool auto_flash_kernel để cho các bạn tiện sử dụng mà trãi nghiệm trên ONE X
Các bạn tải về giải nén để đâu cũng được nhưng tốt nhất nên để ở ổ C
Trên điện thoại bạn vào cài đặt/tùy nhà phát triển/đánh dấu kiểm vào chỗ chế độ USB debug
Nối với máy tính để chế độ chỉ có sạc
Ở máy tính mở chương trình ra cho chạy file RUN ấn phím bất kỳ và xem trên đó mà gõ số 1,2,3,4 hoặc 5 tương ứng với kernel mình muốn flash xong ấn enter. Ngồi chờ mọi việc nó làm xong và tự động khởi động lại điện thoại
Đã cập nhật thay vào những kernel mới nhất
Link tải: http://www.mediafire.com/?cs0d9r08zfv4gmv

5bfb69016e19037525dccaffa9b23a3bec5cf72ebf2cba7befc546f641d7dfc46g.jpg

Kernel Faux005b2 các bạn tải về giải nén, điện thoại nối với pc ở chế độ sạc (không cần vào bootloader) xong nhấn đúp vào file RUN rồi ấn enter sau khi chạy xong máy tự khởi động (vào thông tin điện thoại kiểm tra ở sau dải số là hàng chữ paul@ubutu#361 là ok)
Link tải: http://www.mediafire.com/?m3pw9p0j3fezmcd
khi flash kernel xong tự erase cache
Sau này các bạn cần flash kernel khác thì lấy kernel mới (đổi tên là boot tức là boot.img) và modules chép vào cùng folder thay thế cho boot.img và modules trong đó

Các bạn tải bộ TOOL_Flash_boot.img về để dành sử dụng rất tiện
Tải về giải nén ra
Khi muốn flash boot.img (kernel) thì bạn chép boot.img vào cùng folder (nhớ đổi tên thành boot tức boot.img)
Bạn nối điện thoại với máy tính ở chế độ sạc hoặc bootloader ,hoặc tắt máy, hoặc recovery đều được xong nhấn đúp vào file RUN rồi ấn enter
Mình làm như vậy cho tiện sử dụng
Link tải: http://www.mediafire.com/?44585zslkukt28o

Chỉnh sửa cuối:

minhlc1958

Active Member
Anh bổ sung thêm vài hình ảnh minh họa thì hay biết mấy...:D

Ko hiểu thế nào mà chỗ anh mỗi khi viết và gởi bài ở trang pdaviet của mình rất khó nên a ko gơi hình được

Last edited by a moderator:

quycoi

Anh quen biết với các Mod có khác. Trước em viết một bài nhưng không có hình ảnh, mấy bác đóng ngay. Cảm ơn anh vì đã có một tool hay.

Ko hiểu thế nào mà chỗ anh mỗi khi viết và gởi bài ở trang pdaviet của mình rất khó nên a ko gơi hình được
Anh cứ gởi link hình cho em để em úp hình hộ cho...:D

Anh quen biết với các Mod có khác. Trước em viết một bài nhưng không có hình ảnh, mấy bác đóng ngay. Cảm ơn anh vì đã có một tool hay.
Ý bạn là gì vậy?:-? Trước khi đóng hay xóa đều yêu cầu các bạn bổ sung hình ảnh trong một khoảng thời gian nhất định nào đó mà.

minhlc1958

Active Member
Em đã chèm hình vào bài cho anh rồi.

Cám ơn bạn nhiều nhé
Anh không hiểu thế nào mà khi viết và gởi bài rất là khó thao tác rất nhiều lần mới gởi được tìm mãi vẫn chưa biết nguyên nhân?

Anh không hiểu thế nào mà khi viết và gởi bài rất là khó thao tác rất nhiều lần mới gởi được tìm mãi vẫn chưa biết nguyên nhân?
Anh thử với trình duyệt khác coi sao. Em dùng FireFox thấy ngon lành, phát nào ăn phát đó...:D

minhlc1958

Active Member
Anh thử với trình duyệt khác coi sao. Em dùng FireFox thấy ngon lành, phát nào ăn phát đó...:D

Cám ơn em để anh thử anh đang dùng google chrome và IE9 cả hai đều như nhau để anh cài FireFox xem thử

Mình có một Kernels ở đây thì up thế nào đây bạn
Tools này chỉ flash các Kernel có sẵn trong Tool thôi, muốn thêm Kernel ngoài thì bạn phải thêm lệnh trong file Run.bat mới flash được. Mà trang đó toàn Kernel dạng boot.img nên bạn có thể sử dụng phương pháp flash boot.img được mà.

Mình nói qua cách thêm lệnh vào file Run.bat nhé.

Đầu tiên bạn tạo thư mục mới (ở đây VD là new), sau đó copy file boot.img của Kernel cần flash vào trong thư mục mới này (new). Bây giờ bạn mở file Run.bat ra bằng Notepad++ hay Notepad của Windows, sau đó thêm như sau:

echo Choice Action
echo.
echo 1 Install HTC Stock Kernel 2.05.401.2
echo 2 Install Bricked Kernel v0.35 Sweep to Wake
echo 3 Install Franco Kernel r12
echo 4 Install Faux Kernel Faux123-004b7
echo 5 Install Kholk Kernel ENDEAVORU3.4_STO_v0.26b
echo 6 Install New Kernel
echo.
SET /P menunr=Please make your decision:
IF %menunr%==1 (goto stock)
IF %menunr%==2 (goto bricked)
IF %menunr%==3 (goto franco)
IF %menunr%==4 (goto faux)
IF %menunr%==5 (goto kholk)
IF %menunr%==6 (goto new)

.........

:new
echo ----- REBOOTING THE DEVICE TO FLASH THE KERNEL IMAGE... -----
adb reboot-bootloader
fastboot.exe flash boot new\boot.img
fastboot.exe erase cache
echo Rebooting the device...
fastboot.exe reboot
echo .
goto quit

Chú ý những dòng màu đỏ là thêm vào nhé. Thêm xong bạn save lại. Chạy file Run.bat và chọn mục 6 nhé.

Nếu ngại tạo thì bạn chỉ cần tạo thư mục new, sau đó copy file boot.img của Kernel cần flash vào thư mục new này, tải file Run.bat này về thay cho file Run.bat cũ rồi thực hiện flash Kernel nhé (chọn mục 6).

minhlc1958

Active Member
Mình nói qua cách thêm lệnh vào file Run.bat nhé.

Đầu tiên bạn tạo thư mục mới (ở đây VD là new), sau đó copy file boot.img của Kernel cần flash vào trong thư mục mới này (new). Bây giờ bạn mở file Run.bat ra bằng Notepad++ hay Notepad của Windows, sau đó thêm như sau:

echo Choice Action
echo.
echo 1 Install HTC Stock Kernel 2.05.401.2
echo 2 Install Bricked Kernel v0.35 Sweep to Wake
echo 3 Install Franco Kernel r12
echo 4 Install Faux Kernel Faux123-004b7
echo 5 Install Kholk Kernel ENDEAVORU3.4_STO_v0.26b
echo 6 Install New Kernel
echo.
SET /P menunr=Please make your decision:
IF %menunr%==1 (goto stock)
IF %menunr%==2 (goto bricked)
IF %menunr%==3 (goto franco)
IF %menunr%==4 (goto faux)
IF %menunr%==5 (goto kholk)
IF %menunr%==6 (goto new)

.........

echo ----- REBOOTING THE DEVICE TO FLASH THE KERNEL IMAGE... -----
adb reboot-bootloader
fastboot.exe flash boot new\boot.img
fastboot.exe erase cache
echo Rebooting the device...
fastboot.exe reboot
echo .
goto quit

Chú ý những dòng màu đỏ là thêm vào nhé. Thêm xong bạn save lại. Chạy file Run.bat và chọn mục 6 nhé.

Nếu ngại tạo thì bạn chỉ cần tạo thư mục new, sau đó copy file boot.img của Kernel cần flash vào thư mục new này, tải file Run.bat này về thay cho file Run.bat cũ rồi thực hiện flash Kernel nhé (chọn mục 6).

Bạn @ dinhtuandung2012 nếu viết lệnh như bạn thì nó chỉ flash cái boot.img còn modules vẫn không add vào được vì còn thiếu chuỗi lệnh để add modules
echo Pushing the necessary kernel modules...
adb shell rm /system/lib/modules/*
adb push new\modules /system/lib/modules/
adb shell chmod 755 /system/lib/modules/*
adb shell rm /data/dalvik-cache/*

venusian

Moderator
@ minhlc1958: Anh vào phần Khung đầy đủ rồi gửi bài sẽ không bị lỗi gửi thành 2 bài.
Lỗi này đang đc các Admin sửa chữa hi vọng sớm xong để đỡ phải rắc rối.

minhlc1958

Active Member
@ minhlc1958: Anh vào phần Khung đầy đủ rồi gửi bài sẽ không bị lỗi gửi thành 2 bài.
Lỗi này đang đc các Admin sửa chữa hi vọng sớm xong để đỡ phải rắc rối.

Anh vào phần khung đầy đủ dó chứ nhưng lúc được lúc ko e ah

Bạn @ dinhtuandung2012 nếu viết lệnh như bạn thì nó chỉ flash cái boot.img còn modules vẫn không add vào được vì còn thiếu chuỗi lệnh để add modules
echo Pushing the necessary kernel modules...
adb shell rm /system/lib/modules/*
adb push new\modules /system/lib/modules/
adb shell chmod 755 /system/lib/modules/*
adb shell rm /data/dalvik-cache/*
Em biết mà anh, nhưng các Kernel đó chỉ có file boot.img thôi chứ không có thư mục modules đâu nên em mới hướng dẫn như thế.

minhlc1958

Active Member
Kernel Faux005b2 các bạn tải về giải nén, điện thoại nối với pc ở chế độ sạc (không cần vào bootloader) xong nhấn đúp vào file RUN rồi ấn enter sau khi chạy xong máy tự khởi động (vào thông tin điện thoại kiểm tra ở sau dải số là hàng chữ paul@ubutu#361 là ok)
Link tải: http://www.mediafire.com/?m3pw9p0j3fezmcd
khi flash kernel xong tự erase cache
Sau này các bạn cần flash kernel khác thì lấy kernel mới (đổi tên là boot tức là boot.img) và modules chép vào cùng folder thay thế cho boot.img và modules trong đó

minhlc1958

Active Member
Các bạn tải bộ TOOL_Flash_boot.img về để dành sử dụng rất tiện
Tải về giải nén ra
Khi muốn flash boot.img (kernel) thì bạn chép boot.img vào cùng folder (nhớ đổi tên thành boot tức boot.img)
Bạn nối điện thoại với máy tính ở chế độ sạc hoặc bootloader đều được xong nhấn đúp vào file RUN rồi ấn enter
Mình làm như vậy cho tiện sử dụng
Link tải: http://www.mediafire.com/?44585zslkukt28o