• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOOL UnlockSIM 0.1 cho HTC Kaiser (By Jockyw)

chanmangthientu

Hi cho mình hõi tại sao tới step 8 khi đang chạy file kaiser_unlocker.exe thì mình lại bị out ra mình o thể thấy được unlockcode number trên PC chĩ hiện ra 1 màn hình đen khoảng 1second thôi rồi tắt.Có ai giúp giùm mình
o?cảm ơn nhiều lắm!please help me!!!!!!!!!!!!!!

ducdl2

Hi cho mình hõi tại sao tới step 8 khi đang chạy file kaiser_unlocker.exe thì mình lại bị out ra mình o thể thấy được unlockcode number trên PC chĩ hiện ra 1 màn hình đen khoảng 1second thôi rồi tắt.Có ai giúp giùm mình
o?cảm ơn nhiều lắm!please help me!!!!!!!!!!!!!!
Bạn nên dùng Kaisertool unlock v2 Olipro có cả unlock CID và Unlock SIM luôn

support

Xin hướng dẫn mình chi tiết Kaisertool unlock v2 Olipro.

Mình unlock không được.

PhamQuang

Manager
Xin hướng dẫn mình chi tiết Kaisertool unlock v2 Olipro.

Mình unlock không được.

Đơn giản nhất là bạn hãy UnlockCID theo bản V1 của Pof hoặc của Jocwky cũng được. Thực hiện xong chính là đã hoàn thành bước 1 của bản V2 Olipro rồi đó.
Đó là bước UnlockCID.
Trong Topic giới thiệu đã hướng dẫn các bước rồi kia mà, có gì phức tạp đâu.

MyYenz

mí Anh Chị làm ơn cho em hỏi cách unlock sim htc tí xíu nha vì em làm đc bước đầu tiên của jockyw2001 thì máy của em nó hiện lên như zi nè:
KAISI1*0
SPL-1.56.0000
CPLD-8

và tiếp nữa là

R 1-27-12-11
G 22 45 88 074
D 1.57.00.00

em muốn hỏi với mí con số này, em có cần phải unlock CID trước khi install radio rom 1-27-12-11 ko??
em ko rành mí cái này nhưng vì thích tự mò hơn ra ngoài cho ng ta unlock sim nên mới làm phiền Anh Chi xíu nhe, Anh Chi nào rãnh rãnh thì làm ơn chỉ dẫn em với nhe, thanks các Anh Chị nhiều lém !!!!!

Taki7610

Unlock_GSM
mí Anh Chị làm ơn cho em hỏi cách unlock sim htc tí xíu nha vì em làm đc bước đầu tiên của jockyw2001 thì máy của em nó hiện lên như zi nè:
KAISI1*0
SPL-1.56.0000
CPLD-8

và tiếp nữa là

R 1-27-12-11
G 22 45 88 074
D 1.57.00.00

em muốn hỏi với mí con số này, em có cần phải unlock CID trước khi install radio rom 1-27-12-11 ko??
em ko rành mí cái này nhưng vì thích tự mò hơn ra ngoài cho ng ta unlock sim nên mới làm phiền Anh Chi xíu nhe, Anh Chi nào rãnh rãnh thì làm ơn chỉ dẫn em với nhe, thanks các Anh Chị nhiều lém !!!!!

SPL-1.56.0000 : Chưa được UnlockCid

Nên làm theo hướng dẫn ở đây :KaiserUnlocker V2 by Olipro

1 số lưu ý khi chạy,sync ok,khi chuyển qua chế độ BL<3 màu>,bạn tháo cáp ra<Unplug-cable> và gắn cable<Re-plug cable> trở lại thì Tools mới chạy.Goodluck!

MyYenz

hông có lucky adv mod taki7610 ơi, em ko unlock CID vì ko biết làm sao cho activesync nó enable, hic hic

hongky80

Ha ha ha ha Các Pác ơi em mở mạng thành công cây HTC Kaiser 100 8925 rồi Thanks tất cả các pác và nhất là Vip Phạm Quang! Cháu cảm ơn bác rất nhiều Thanks all in membership! Dùng ngon lành cành đào luôn các bác ơi!

ngongiosau

Hic hic sướng quá các bạn ơi, cuối cùng sau 4 h loay hoay mình đã bẻ khóa được chú dế của mình, minh xin nêu lên vài kinh nghiệm sau quá trình làm việc miệt mài và hết sức kiên nhẫn:
- Bước khó nhất là bước unlock CID : các bạn copy file JumpSPL1.56-KAIS vào PPC ( nhớ vào máy nhé đừng copy vào thẻ nhớ, tốt hơn hết là tháo thẻ nhớ ra trước) rồi chạy trực tiếp trên PPC
- PPC chuyển về Bootloader thì các bạn rút cable usb ra trong vài giây rồi cắm lại
- Chạy file KaiserCustomRUU từ máy tính của các bạn
- Sau vài phút là ok thôi
- Các bước sau thi làm theo hướng dẫn thôi ( bắt đầu từ bước 2 của KaiserUnlocker_V2_Olipro)
Chúc các bạn thành công nhé
PM: Mình cũng mới dùng PPC được vài tháng thôi nhưng thik tò mò, các bạn cứ thử làm đi không sao đâu
ah còn một điểm chú ý là mình dùng win vista, asyn 4.5 không hiểu sao không dùng được các bạn nên cài bản hỗ trợ vista có trong diễn đàn đó.
Mình đi ngủ thôi 2h30 sáng rồi
Cố lên nhé mình vẫn đang phê đây vì tự mình đã "phá" được chú dế của mình
:O:O:O:)):))b-)