• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOOL_DISABLE SYSTEM APP ( Vô hiệu hóa các Ứng dụng không dùng) TỐI ƯU RAM

ancola66

Super V.I.P
TOOL DISABLE SYSTEM APP - VÔ HIỆU HÓA CÁC ỨNG DỤNG HỆ THỐNG

Hiện nay chưa có công cụ để S-OFF Sensation >>> Chưa up được ROM cook >>> Chưa tối ưu được hệ thống. Nhưng với việc tắt bớt (Vô hiệu hóa) những ứng dụng không bao giờ dùng đến cũng làm giảm đáng kể RAM bị chiếm dụng và giúp hệ thống chạy nhanh và mượt mà hơn.

Điều kiện :

*Để làm được điều này các bạn phải có Temp Root. Tham khảo và làm theo ở ĐÂY

Tiến hành :

* Tải bộ TOOL : Remove_System_AppĐÂY
* Bạn nào dùng TMobile hoặc Vodafone thì tải ở ĐÂY (Bản này loại bỏ một số ứng dụng của Tmobile và Vodafone )
* Giải nén
* Trên Sensation bật chế độ USB debugging
* Kết nối Sensation với PC ở chế độ Charg Only
* Trên PC chạy file MyApp_Remove.bat trong thư mục Remove_System_App

*** Các bạn có thể thêm bớt những ứng dụng các bạn muốn trong file MyApp_Remove.bat

* Tôi đã thống kê một số ứng dụng không dùng đến ở bộ Tool để các bạn tham khảo :

com.htc.appsharing
com.htc.socialnetwork.flickr
com.htc.socialnetwork,flurk
com.htc.Plurk3DWidget
com.htc.friendstream
com.htc.friendstream3DWidget
com.westtek.jcp
com.westtek.jcpResourrces
com.htc.ereader
com.htc.ereader.widget3d
com.htc.showme
com.htc.rosiewidgets.showme
com.melodis.midomiMusicIdentifier.freemium
com.sgtsb.tv.full
com.htc.android.fusion.StockWidget
com.htc.android.Stock
com.htc.idlescreen.stock
com.htc.feedback
com.htc.Trend3DWidget
com.twitter.android
com.google.android.voicesearch
com.sdgtl.watch.pyramid
com.htc.widget3d.watch
com.htc.idlescreen.socialnetwork
com.htc.htctwitter
com.htc.Twitter3DWidget
com.google.androidtalk
com.jimmysoftware.inputmethod.kbd2
com.htc.dockmode
com.htc.wdm

Tôi đã loại bỏ các Apps trên và lượng Ram hiển thị ở Task Manager đã dư ra hơn 120 Mb so với trước khi vô hiệu hóa :D.

Chỉnh sửa cuối:

smile

Hehe, tin HOT!!!
Thanks bác nhá! Để e thử cái! :D
Mà mãi chẳng thấy HTC thông báo unlock bootloader như thông báo nhờ!?

lungtung

Tin hot thật, bao giờ s off với root được thì ngon biết mấy
Bao giờ mình mới được dùng đến con này nhỉ? :)) Lúc ấy cái danh sách dưới chữ ký lại dài thêm ra. Ở nhà hết chỗ để cất điện thoại rồi =))

never_say_never

đợi bác HTC unlock bootloader mệt lắm, các bác ấy là người làm ra thì mở bootloader cho chúng ta dễ như là gẩy cái ring để mở khóa trên các em sen của chúng ta, cái chính là tại sao các bác ấy nói mà chưa mở là vì ... sao đây. Kéo dây cao su ti chơi chơi =)). Mà nói thật tớ ko ham hố mấy bác HTC í mở, cái cảm giác root máy hoặc s-off máy nó phức tạp tí, có tí sợ, vì ko cẩn thận brick hoặc gì đấy nó mới hồi hộp và sướng chứ mở thế kia thì...

Nguyenson318

Bác Ân cho em hỏi: khi Root tạm thời và tiến hành disable các ứng dụng như ở trên bác giới thiệu, sau đó khởi động lại máy thì các Ứng dụng đã disable có hoạt động lại không bác???

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân cho em hỏi: khi Root tạm thời và tiến hành disable các ứng dụng như ở trên bác giới thiệu, sau đó khởi động lại máy thì các Ứng dụng đã disable có hoạt động lại không bác???
Nó sẽ không chạy lại.

ancola66

Super V.I.P
Update bộ Tool : REMOVE SYSTEM APP - VÔ HIỆU HÓA CÁC ỨNG DỤNG HỆ THỐNG trên bài 1
*Thực hiện đơn giản chỉ với một cú nhấp chuột.

doquangduc

Well-Known Member
Tin hot thật, bao giờ s off với root được thì ngon biết mấy
Bao giờ mình mới được dùng đến con này nhỉ? :)) Lúc ấy cái danh sách dưới chữ ký lại dài thêm ra. Ở nhà hết chỗ để cất điện thoại rồi =))

Thấy Bác này mà không thấy Bác lungtungbeng đâu nhỉ. Em nghĩ là 1 cặp mà. HÌ hì

hic. ai coa ranh up gium e cái tool nay lên host khác mediafire

http://www.megaupload.com/?d=LVEE466S

thegoldfishvn

Bác ancola có thể làm thêm bản remove cho sensation T-mobile được ko? Có mấy cái soft của T-mobile trong đó ko cần dùng đến. Con ở HCM nè. Tình nguyện làm chuột bạch cho bác.

venusian

Moderator
Bác ancola có thể làm thêm bản remove cho sensation T-mobile được ko? Có mấy cái soft của T-mobile trong đó ko cần dùng đến. Con ở HCM nè. Tình nguyện làm chuột bạch cho bác.

Những phần mềm cài sẵn trên máy bạn cảm thấy ko cần có thể remove đi đc mà. Miễn là ko phải những phần mềm hệ thống. Hjhj, mình toàn tự làm thế với DHD của mình. Hj

ancola66

Super V.I.P
Bạn lên bài 1 tải nhé (Mình vừa cập nhật theo yêu cầu)

venusian

Moderator
Anh ơi. Nếu đã có root rùi. Mình có thể dùng app systemapp Remover đc ko? Tính năng tương tự như trên. Nhưng mình ko cần phải dùng qua mayd tính. Remover hay backup đều rất chủ đông. Anh dùng thử xem sao. Em đang dùng. Link search macket.

thegoldfishvn

Đã chạy xong tool của bác Ancola, restart lại free 178MB, chạy thêm cái task killer>kill all task -> frê 237MB. Wá đã. Trước giờ chưa báo giờ free >200. Thanks bác 1 lần nữa

hellmen

Anh Ancola ơi, em đã ko cẩn thận chạy file này để remove bớt apps mà quên mất xem những apps nào mình cần sử dụng thì giữ lại. Bây giờ em làm sao để có lại những apps đã lỡ removed vậy Anh?