• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOOL_DISABLE SYSTEM APP ( Vô hiệu hóa các Ứng dụng không dùng) TỐI ƯU RAM

ancola66

Super V.I.P
Anh Ancola ơi, em đã ko cẩn thận chạy file này để remove bớt apps mà quên mất xem những apps nào mình cần sử dụng thì giữ lại. Bây giờ em làm sao để có lại những apps đã lỡ removed vậy Anh?
Trươc tiên bạn dùng ứng dụng Quick System Info Pro
Vào Applications/System chọn ứng dụng bạn muốn phục hồi, nhấn giữ vào nó chọn Details bạn sẽ nhìn thấy ở dòng đầu tiên Package Name là tên của ứng dụng đó.
Bạn dùng ứng dụng Terminal Emulator và gõ lệnh sau :
pm enable <Tên ứng dụng bạn muốn phục hồi> nhấn enter là OK. Ví dụ bạn muốn phục hồi Ứng dụng đọc E Reader thì gõ như sau:
pm enable com.htc.ereader

lyvu

Mún enable lại system app thì có cách đơn giản hơn nhiều:
Trên PC, click chuột phải vô thằng "MyApp_Remove" => chọn edit => hiện lên bảng notepad
Mún enable thằng nào thì đổi "disable" thành "enable" ngay dòng của thằng đó => save lại.
Chạy lại thằng "MyApp_Remove" thế là xong, khỏi phải cài thêm chương trình gì khác.

seifer1702

Máy mình đã root và cũng đã chạy thử như bác an hướng dẫn nhưng không xóa đc mấy cái app đó. Vậy cho mình hỏi là nếu máy đã root thì phần mềm này không có tác dụng hả bác an

dienluc510

Máy mình đã root và cũng đã chạy thử như bác an hướng dẫn nhưng không xóa đc mấy cái app đó. Vậy cho mình hỏi là nếu máy đã root thì phần mềm này không có tác dụng hả bác an

Theo mình hiểu thì chỉ vô hiệu hoá các ứng dụng có trong danh sách để nó ko chạy ngầm gây lãng phí tài nguyên máy cũng như làm hao pin thôi, khi nào cần dùng thì lại có thể enable nó lên

typn_2268

may pac pro oi cho minh hoi chut minh moi dung htc sen xe duoc may ngay ma ko bit ckhi minh chup hinh va quay video lam the nao de luu vao the nho duoc nhj?

AK47_CCCP

may pac pro oi cho minh hoi chut minh moi dung htc sen xe duoc may ngay ma ko bit ckhi minh chup hinh va quay video lam the nao de luu vao the nho duoc nhj?

Chú ý không gửi 1 lúc 2 bài.
Trong phần Camera, nhấn Menu, Mục Bộ nhớ, bạn chọn Thẻ nhớ, khi chup và quay xong sẽ lưu trên thẻ trong muc DCIM