• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

★ TOOLS UNLOCKCID VÀ SUPERCID CHO HTC KAISER (TYTNII) ★

PhamQuang

Manager
Cháu có thể tiến hành chạy lại các bước từ đầu.
Lưu ý 1 số điều là:
1/ Phải tháo hết thẻ ra, thậm chí thử tháo cả SIM nữa.
2/ Trong quá trình chạy Tool không được cho Tool thoát và cũng không rút máy khỏi cáp. Cứ tuần tự theo các bước nó đòi thực hiện.
3/ Nên tắt các trình Antivirus, tường lửa,... giải phóng các trình đang chạy. Nên khởi động PC lại trước khi chạy bởi Tool cần RAM nhiều đó.

Tiến hành lại, hy vọng cháu sẽ làm thành công, không có gì quá khó đâu.
Khi hoàn thành bước 3, lưu ý trên PC cháu phải thực hiện mấy bước nhỏ là nhấn OK, OK,... thì mới được coi là hoàn chỉnh.
Sau đó vào Bootloader sẽ thấy dòng chữ "Sercurity Unlocker" hiển thị trên màn hình 3 màu, tức là OK !!!

daimobile08

cháu làm theo chú hướng dẫn tắt all . start từ step2 máy chạy khi vào boot có hiện Sercurity Unlocked màu đỏ ở trên đầu, còn boot ghi
KAI1*0 MFG
SPL-1.0.Olipof
CPLD-8

nhưng vẫn bị lỗi như lúc nảy. có cách nào khác xin chú giúp cháu với

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
cháu làm theo chú hướng dẫn tắt all . start từ step2 máy chạy khi vào boot có hiện Sercurity Unlocker ở trên đầu nhưng vẫn bị lỗi như lúc nảy. có cách nào khác xin chú giúp cháu với

Nếu đã hiển thị "Sercurity Unlocker" rồi tức là đã hoàn thành, máy đã UnlockCID và UnlockSIM xong.
Cháu thử cài SIM sử dụng xem sao.
Giờ có thể Up bản Radio khác hơn, mới nào đó để thử rồi đó.

daimobile08

thank chú cháu đang tìm rom đẻ up lại thử . sẽ báo kết quả ngay

cháu nạp lại bảng rom RUU_Kaiser_HyperDragon_III_PRO_WWE_20080926 máy lên nguồn bình thường và cháu thực hiện lại step2 và step3 ok. vào boot hiển thị security unlocked như bỏ sim vào vẫn báo network lock. đau đâu thiệt :|

NhatToai

Super V.I.P
thank chú cháu đang tìm rom đẻ up lại thử . sẽ báo kết quả ngay
cháu nạp lại bảng rom RUU_Kaiser_HyperDragon_III_PRO_WWE_20080926 máy lên nguồn bình thường và cháu thực hiện lại step2 và step3 ok. vào boot hiển thị security unlocked như bỏ sim vào vẫn báo network lock. đau đâu thiệt :|
Trước tiên,hãy up lại với bản Ship ROM WM6.1,link có sẵn trong khu vực này.Khi up lấy thẻ nhớ ra nhưng cứ để Sim lại.
Tiếp theo chạy lại Tool V2 của Olipro như đã làm,nhưng lưu ý là khi chạy step 3 (là step quan trọng trong việc mở lock SIM) thì bạn vào File Explorer của Kaiser sẽ thấy xuất hiện 1 file(lâu roài không làm nên quên mất cái tên :D ),bạn click cho file đó chạy (trên Kaiser) và chọn OK.
Lúc này thát Tool và rút cáp ra Reset máy lại là xong,chỉ còn việc up lại bản Radio(bắt buộc) hoặc ROM nào mà bạn thích thôi.

daimobile08

thank chú quang và anh em đã làm ok máy.
lúc máy unlock step2 ok đên step3 trên máy hiển thị remove sim lock em ko đẻ ý nên ko đánh dấu nên máy vẫn bị lock. và em up bảng rom RUU_Kaiser_HyperDragon_III_PRO_WWE_20080926 thì khi gọi đến or đi máy ko nghe tiếng. và em đã up lại bảng rom Kaiser_3.08.61.02_PP18 của chú quang buil h máy hoàn toàn ok. ;)

Chỉnh sửa cuối:

hoamet

KaiserUnlocker V2 by Olipro

Olipro vừa cho ra bản V2 Unlock Tool tuyệt vời cho HTC Kaiser.
- UnlockCID
- UnlockSIM
- Thay đổi chỉ số CID cho máy
Tất cả trong 1 Tool.
Đòi hỏi:
- Trên PC có cài NETCF
- Quá trình chạy Tool tiến hành sau khi máy đã Sync tốt và xong với PC.
- Làm theo các bước mà Tool yêu cầu, tất cả có 3 bước chính.
Bước cuối cùng bạn có thể thay tự thay đổi chỉ số CID ngay trên PPC của mình.

Link tải Tool V2 của Olipro:

DOWNLOAD HERE

Lưu ý, máy đã chạy Tool HardSPL V1, có thể bỏ qua bước 1 và tiến hành bước 2 để Unlock Radio cho máy luôn.

Big thank Olipro !!!

LINK TẢI Tool V2 (Olipro) từ Rapid:

http://rapidshare.com/files/112228155/KaiserUnlocker_V2_Olipro.rar

:(( Các huynh giúp giùm với
1. bước 1 chạy ok, máy chuyển qua màn hình với 3 màu và chữ USB
với thông báo:
KAI1*0
SPL-1.93.0000
CPLD-8
2. bước 2 chạy update rom được 99%, báo lỗi kết nối. Rút cap, chạy lại thì bị đứng khi mới 0%, đợi một lúc thì hiện lên thông báo lỗi "Updating error", kêu recover lại; tuy nhiên, làm lại vẫn bị, đã thử chạy lại bước 1 vẫn bị; Thử chạy nhiều tool khác để up rom, nhưng vẫn bị như vậy???
3. Chạy lại tool này, sau khi vào bước 2, bị lỗi kêu recover, không được, rút cap, cấm lại thì báo:

Made by Olipro - 2008. www.xda-developers.com==
-Version 2.0-

SPL Flashed!

==Patching Radio==

==Radio Patched!==

Tuy nhiên không thể chạy được bước 3, bị đứng chương trình này luôn??

HELP HELP HELP HELP HELP HELP HELP :((

daimobile08

SPL-1.93.0000

máy anh báo vậy là hình như chạy step1 chưa thành công đó anh. nếu thành công:SPL-1.0.Olipof anh làm lại từng bước theo hướng dẫn của sw và khi chạy anh nhớ chú ý màn hình phone báo gì va làm theo. chúc may mắn

kolya82

em mới mua kaiser,em không biết máy đã unlock cid và super cid chưa?phải xem thông số nào,các bác giúp em với

NhatToai

Super V.I.P
em mới mua kaiser,em không biết máy đã unlock cid và super cid chưa?phải xem thông số nào,các bác giúp em với
Cho máy về Bootloader bằng cách nhấn giữ nút camera>>chọt reset>>thả reset nhưng vẫn giữ camera cho tới khi màn hình hiện các vạch màu thì xong.Các thông số trên màn hình lúc này sẽ cho ta biết máy đã unlock/HardSPL chưa.
Còn nếu máy có thể cho SIM vào và nghe gọi bình thường thì không cần unlock SIM.

kolya82

thông số máy mình như sau
KAIS130
SPL-3.56.Hard
CPLD-8
Vậy máy mình đã unlock chưa?
Up ROM thì dùng tool nào thế bạn?mình tìm trong diễn đàn nhưng chưa thấy.thank

NhatToai

Super V.I.P
thông số máy mình như sau
KAIS130
SPL-3.56.Hard
CPLD-8
Vậy máy mình đã unlock chưa?
Up ROM thì dùng tool nào thế bạn?mình tìm trong diễn đàn nhưng chưa thấy.thank
Máy bạn đã làm xong cả rồi(HardSPL 3.56),tha hồ up ROM hay radio tùy thích :).Muốn up ROM cứ tải bản ROM nào mà bạn thích về máy tính,kết nối PC với PPC qua ActiveSync và tiến hành.Trong khu vực Kaiser có nhiều những HD bạn tìm kỹ sẽ thấy.

GinTonic

Các Bro cho e hỏi máy e có thông số như sau:
Radio:1652922
vesion:251004008H
số Imel:35575701346014802
như vậy là máy đả unlock chưa? và máy là TytnII hay 8925 hat AT&T ....
thank các bro quan tâm và giúp đỡ e

big_boy6688

Các Bro cho e hỏi máy e có thông số như sau:
Radio:1652922
vesion:251004008H
số Imel:35575701346014802
như vậy là máy đả unlock chưa? và máy là TytnII hay 8925 hat AT&T ....
thank các bro quan tâm và giúp đỡ e

Máy của bạn là HTC P4550 TyTN II. Hãy unlock cid lại cho ok.

kingdv

Trục trặc trong việc unlock At&t tilt 8925

Bootloader đầu tiên trước khi tiến hành unlock của máy mình là:
KAIS1*0
SPL-1.93.0000
CPLD-8
Sau khi tiến hành như các topic hướng dẫn
thi` Bootloader của mình hiện lên thế này
KAIS1*OMFG
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8
Có điều máy mình khởi động tới chỗ AT&T 3G là màn hình đen thui, sau đó thì màn hình trắng hột hột. Có thể nào khắc phục nào ko? Xin các bạn giúp đỡ.

NhatToai

Super V.I.P
Vì bạn đọc chưa kỹ bài HD nên chưa thấy hết vấn đề,ban đọc lại sẽ rõ.Hiện tại đã có thể up ROM nên bạn hãy up cho máy một bản Ship 6.1 và sau đó cần tìm hiểu và thực hiện HardSPL cho máy là sẽ ổn.

duaconkhonuoi

UNLOCK HTC KAISER CẦN GIÚP ĐỠ

Kính thưa các bác MOD...tình hình la thằng em có xách về 1 con HTC 8925 AT&T. nhưng mà không biết làm sao để unlock vì lâu ngày wa không dùng mấy dòng này nên cũng không biết phải unlock nó như thế nào..
Các bác MOD có thể giúp em với được không ah. Chân Thành cám ơn

NhatToai

Super V.I.P
Kính thưa các bác MOD...tình hình la thằng em có xách về 1 con HTC 8925 AT&T. nhưng mà không biết làm sao để unlock vì lâu ngày wa không dùng mấy dòng này nên cũng không biết phải unlock nó như thế nào..
Các bác MOD có thể giúp em với được không ah. Chân Thành cám ơn

Unlock nhưng ý bạn muốn unlock cái gì? CID hay SIM?
Nếu là unlock SIM thì dùng KaiserUnlocker V2 by Olipro ở ngay đầu Topic này.
Còn unlockCID hay HardSPL thì cứ dùng tool HardSPL của Jockyw hay Cmonex là được.Cách thực hiện thì bạn cứ đọc kỹ Topic này là làm được,vả lại trong khu vực Kaiser này có khá nhiều những hướng dẫn,chịu khó tìm đọc nhé!

jbhien

Các bạn ơi cứu mình với.Tình hình là mình có 1 cái Kaiser (HTC 8925), sau khi đọc hết topic này mình làm theo hướng dẫn và khi vào BL thì thông số như sau:
KAIS 1*0
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8
Phía trên là dòng chữ Security Unlocked
Phía dưới là dòng chữ USB
Nhưng khi mình lắp sim vào thì máy hiện lên chữ SIM Lock.
You have tired 6 times,please wait until timeout.
Mình đã thử gõ 67491298 nhưng cũng không được.Mình đã up 1 bản rom mới và làm lại từ đầu nhưng vẫn không được.Có bạn nào biết trường hợp này giúp mình với,cám ơn các bạn nhiều.

NhatToai

Super V.I.P
Các bạn ơi cứu mình với.Tình hình là mình có 1 cái Kaiser (HTC 8925), sau khi đọc hết topic này mình làm theo hướng dẫn và khi vào BL thì thông số như sau:
KAIS 1*0
SPL-1.0.OliPof
CPLD-8
Phía trên là dòng chữ Security Unlocked
Phía dưới là dòng chữ USB
Nhưng khi mình lắp sim vào thì máy hiện lên chữ SIM Lock.
You have tired 6 times,please wait until timeout.
Mình đã thử gõ 67491298 nhưng cũng không được.Mình đã up 1 bản rom mới và làm lại từ đầu nhưng vẫn không được.Có bạn nào biết trường hợp này giúp mình với,cám ơn các bạn nhiều.

Hiện tại máy bạn đã được unlock CID(có thể up ROM hoặc Radio) nhưng chưa unlock SIM.
Bạn tải và thực hiện lại tool V2 by Olipro,bạn đọc kỹ HD và thực hiện theo.Tuy nhiên việc cần lưu ý nhất khi thực hiện tool này là tại Step 3:Chạy file remove sim lock ngay trên Kaiser.Phần lớn những ai không thành công trong việc này là vì tại step 3 đã không để ý trên Kaiser có file remove simlock!
Good luck!