• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOPIC ẢNH CHỤP BỞI HD2 - SẺ CHIA KHOẢNH KHẮC!!!

jimmyctho

Anh em thân mến! mình l;ập topic này mục đích để ae chia sẻ những bức ảnh đẹp được chụp bởi em HD2 yêu dấu!! anh em ủng hộ nhé!! HD2 NO ONE!!!!!!:D[/B][/COLOR]

CHÙM ẢNH MACRO QUA ỐNG KÍNH HD2...... ẢNH HƠI NẶNG AE THÔNG CẢM!!!!!

Chỉnh sửa cuối:

jimmyctho

MÌnh chụp bằng Rom android đó bạn. lập topic mà rom chính là android có nên chuyển topic bên rom android o ta??:-?

marcus149

mà sao mình chụp ko dc đẹp, hình toàn tối ko ah`, với lại bác chụp macro là sao thế?

heobanhki

\-/ công nhận là đẹp, bác này có óc thẩm mỹ nè, chứ mình đưa cái 12 chấm chụp cũng xấu như thường :p

jimmyctho

à chụp cận cảnh đó bạn!! hok có ae nào chụp ảnh bằng hd2 hả ta, e này chụp rất good đó!

remsouth

có mỗi tấm góp vui topic cho đỡ buồn

atungbk

à chụp cận cảnh đó bạn!! hok có ae nào chụp ảnh bằng hd2 hả ta, e này chụp rất good đó!

Đẹp quá!
Bác xài bản Rom nào thế ạ? Ảnh của bác đã qua PTS nhiều chưa? Bác chia sẻ cho anh em tham khảo với nha!

Em chụp rồi up cái ảnh, chả có nội dung gì đâu, nhưng thể hiện khả năng focus và white balance của HD2 nhé: < Windows Mobile 6.5 >:

daica

chụp nội thất 1 KS ở Vũng tàu
đúng là HD2 chụp hình rất nhanh, bấm sướng tay

jimmyctho

ảnh đẹp ghê!! tấm nội thất với macro tuyệt thật! HD2 chụp rất good!
to atungbk: ảnh mình chụp chưa qua chỉnh sửa gì qua PTS đó bạn. nhưng khi lưu ảnh hơi lâu. từ khi chụp bằng các dòng SE (mình cũng là FAN sony mà! hi...) thì mình chụp bằng HD2 thấy rất hài lòng. bạn dùm rom MIUI nhé. thêm nhiều ảnh đi ae.....;;)

có mỗi tấm góp vui topic cho đỡ buồn

này ở đâu mà đẹp thía bạn!@! nhìn đã thế!!:O

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

tấm này hơi nặng ae thông cảm!!!!!!

Uploaded with ImageShack.us

Chỉnh sửa cuối:

VNS_n

Mấy tấm bác chụp đúng là đẹp thiệt, xin được hỏi bác vài câu để tham khảo:

1/ Hình bạn chụp có qua chỉnh sửa photoshop hay phần mềm nào khác không?
2/ Tên bản ROM Android bạn đang dùng?
3/ Các thông số về camera để chup Marco hiệu quả nhất

Thanx bác :D

sanhunter

không biết có phải do bản ROM hay do phần cứng không mà con HD2 chạy Android 2.3.4 của em chụp hình thì nét đấy, mỗi tội màu sắc không được rực rỡ như của bác chủ thớt, màu nó cứ nhạt nhạt, chụp trong phòng sáng thì màu nhạt lắm.

jimmyctho

cái đó là do bản rom đó bạn! mỗi bản rom nó có cách điều chỉnh màu sắc khác nhau. trước mình dùng khá nhiều bản rom, nhưng vẫn yêu thích rom MIUI với hyper droid là dùng ổn định nhất và nhanh! camera đẹp!!

hình ảnh chụp là ảnh chưa qua chỉnh sửa.
bản rom MIUI 9.2
camera LG ultimate bản mới
file có thể lưu ở dạng PNG cực kì chất lượng!!
ae thử sẽ rất bất ngờ vì camera của HD2 đó!!!\-/

heobanhki

không biết có phải do bản ROM hay do phần cứng không mà con HD2 chạy Android 2.3.4 của em chụp hình thì nét đấy, mỗi tội màu sắc không được rực rỡ như của bác chủ thớt, màu nó cứ nhạt nhạt, chụp trong phòng sáng thì màu nhạt lắm.

theo mình thấy cammera hd2 không đẹp lắm mặc dù 5 chấm. 1 đều nữa là nếu xem ảnh trực tiếp thì kg bằng xuất ra PC vì màu sắc trên Hd2 kg tươi lắm

theo mình thấy cammera hd2 không đẹp lắm mặc dù 5 chấm. 1 đều nữa là nếu xem ảnh trực tiếp thì kg bằng xuất ra PC vì màu sắc trên Hd2 kg tươi lắm
Thì các dòng máy của HTC không được đánh giá cao về chụp hình như các dòng máy của các hãng khác có sử dụng thấu kính chuyên dụng của các hãng danh tiếng như Nokia với Carl Zeiss, LG với Schneider-Kreuznach,...:p

daica

cái đó là do bản rom đó bạn! mỗi bản rom nó có cách điều chỉnh màu sắc khác nhau. trước mình dùng khá nhiều bản rom, nhưng vẫn yêu thích rom MIUI với hyper droid là dùng ổn định nhất và nhanh! camera đẹp!!

hình ảnh chụp là ảnh chưa qua chỉnh sửa.
bản rom MIUI 9.2
camera LG ultimate bản mới
file có thể lưu ở dạng PNG cực kì chất lượng!!
ae thử sẽ rất bất ngờ vì camera của HD2 đó!!!\-/

oh bạn có thể giới thiệu phần mềm LG ultimate dc ko, mình cũng xài Miui rom đây.

SH02

trước em dùng rom wm6.5 gốc chụp ảnh đẹp lắm..em còn giữ mấy kiểu chụp từ wm..từ khi up sang android thì em lại ko khoái chụp nữa..em up bản ko phải Miui..công nhận chụp xấu hơn wm gốc..hôm nào rảnh lại về wm gốc..em chia sẻ mấy tấm chụp chơi = wm ^^

tuaneti

MÌnh chụp bằng Rom android đó bạn. lập topic mà rom chính là android có nên chuyển topic bên rom android o ta??:-?

Xin hỏi là Rom Android bản nào mà chụp được Macro vậy ? Mình nghiên cứu mãi cái vụ này mà không biết ở đâu !

tuaneti

Thì các dòng máy của HTC không được đánh giá cao về chụp hình như các dòng máy của các hãng khác có sử dụng thấu kính chuyên dụng của các hãng danh tiếng như Nokia với Carl Zeiss, LG với Schneider-Kreuznach,...:p

Quan trong hơn thấu kính chuyện dụng kia là HTC sử dụng cảm biến ảnh " Cây nhà lá vườn " Không như Sony, Samsung... nó sản xuất máy ảnh nên cảm biến của nó cho đt cũng rất tốt, Còn không như mấy ông Apple... không sản xuất được thì đặt hàng hãng sản xuất cảm biến ảnh riêng cho mình. Còn Ông HTC ông tự làm ra cái gì ông dùng cái đó ! :D