• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

QuangThang89

Mình xin bổ sung thêm, ở mục Sound & Notification, bạn chọn mục New text Mesagge, trong mục đó bạn đánh dấu ô Vibrate, chúc thành công ;)

myha_hh

bạn QuangThang89 ơi, chỉ cho mình chọn regional settings. sao mình không thấy viet nam. (lúc mới up có tiếng việt, ở phần lịch khi cài s2u2) rất mong bạn chỉ giúp mình. rất mong sớm nhận được giúp đỡ. Xin cảm ơn

QuangThang89

Tất cả các rom hiện nay chưa hỗ trợ Regional Settings Việt Nam cả bạn àh, bạn chọn RegionalEnglish (Australia) nha, còn bạn nói tiếng việt ở S2U2 đó là do font chứ ko liên quan gì đến Regional cả, thân ;)

QuangThang89

Vì nếu chọn vùng như bạn nói thì hiển thị số điện thoại ko được đẹp.

Vd: 0987901924: English (US) sẽ hiển thị là (098)7 901 924
English (AU) sẽ hiển thị là 0987901924
Thân :)

myha_hh

Cảm ơn bạn đã có trao đổi. tôi muốn chỉ rõ hơn:
cụ thể khi tôi up rom các bản Beta 12 UC hoặc Beta 13 UC lúc bắt đầu úp xong khởi động lại máy hỏi tự động cấu hình máy (theo màn hình máy phần Regional Settings là Việt Nam và phần mạng vina (máy tôi dùng vina). Sau đó tôi cài S2U2 thì dưới đồng hồ màn hình phần ngày tháng hiện thị tiếng việt. nhưng tôi thử chọn Regional Settings xem thế nào thì không thấy tiếng việt và từ đó phần ngày tháng của S2U2 không hiện được tiếng việt nữa.
Tóm lại: đã có tiếng việt khi mới up rom nếu chỉnh Regional Settings là không hiển thị được tiếng việt nữa.
Có cách nào không phải up rom lại mà chỉnh được về tiếng việt phần ngày tháng hiện ngoài màn hình dưới đồng hồ của phần mền S2U2
Rất mong bạn chỉ giúp để không phải up lại rom

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Cảm ơn bạn đã có trao đổi. tôi muốn chỉ rõ hơn:
cụ thể khi tôi up rom các bản Beta 12 UC hoặc Beta 13 UC lúc bắt đầu úp xong khởi động lại máy hỏi tự động cấu hình máy (theo màn hình máy phần Regional Settings là Việt Nam và phần mạng vina (máy tôi dùng vina). Sau đó tôi cài S2U2 thì dưới đồng hồ màn hình phần ngày tháng hiện thị tiếng việt. nhưng tôi thử chọn Regional Settings xem thế nào thì không thấy tiếng việt và từ đó phần ngày tháng của S2U2 không hiện được tiếng việt nữa.
Tóm lại: đã có tiếng việt khi mới up rom nếu chỉnh Regional Settings là không hiển thị được tiếng việt nữa.
Có cách nào không phải up rom lại mà chỉnh được về tiếng việt phần ngày tháng hiện ngoài màn hình dưới đồng hồ của phần mền S2U2
Rất mong bạn chỉ giúp để không phải up lại rom

Đúng rồi, lúc máy hỏi có tự động chọn cấu hình ko đó là do bạn cài ctr Network Winzard, đó là chọn mạng, khi bạn chọn thì máy sẽ tự động thiết lập cấu hình mạng theo tương ứng mạng bạn chọn.

Còn chọn Regional này là chọn hiển thị giờ và lịch, hiện chưa có hỗ trợ cho Việt Nam, muốn hiển thi tiếng việt thì bạn phải cài thêm font có tên là Tahoma.

Mà xài WM6.5 có ctr khóa mặc định của rom theo mình thấy rất hay, bạn việc gì phải cài thêm S2U2 cho nặng ram nhỉ :-?, mà bạn xài bản S2U2 Việt hóa hay bạn English ????, theo mình biết muốn S2U2 hiển thị tiếng việt thì phải copy thêm file việt hóa vào thư mục của S2U2 thì nó mới hiển thị tiếng việt, còn mặc định của nó là English.

myha_hh

Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình chỉ giúp, Tuy nhiên tôi muốn trao đổi thêm một chút:
1. "...Mà xài WM6.5 có ctr khóa mặc định của rom ..." Bạn chỉ gúp tôi cách chỉnh để chế độ auto lock sau một thời gian tùy chọn khi dùng chương trình khóa mặc định của rom
2. "...Còn chọn Regional này là chọn hiển thị giờ và lịch, hiện chưa có hỗ trợ cho Việt Nam..." đúng như bạn nói nhưng thực tế khi tôi up rom như đã nói bài trên phần Regional mặc định ngay là việt nam nên hiển thị lịch như: thứ tư, ngày 08 tháng bảy, năm 2009 dưới đồng hồ của màn hình s2u2 khi lock.
3. "muốn hiển thi tiếng việt thì bạn phải cài thêm font có tên là Tahoma" tôi đã cài tuy nhiên fomat định dạng chỉ có các nước khác không có của Việt nam. ý Tôi muốn hỏi là tại sao khi mới up rom xong lại hiển thị phần ngày tháng là tiếng việt. Nếu chọn: staet- setting- Regional Settings sau đó đóng lại không chọn cái gì mà nó đòi save, sau đó là không hiển thị được ngày tháng là tiếng việt. Có cách nào không phải up lại rom mà lấy lại được hiển thị tiếng việt phần ngày tháng như mới up rom xong.
Rất mong bạn chỉ giáo cho tôi vì tôi mới dùng điện thoại có hệ điều hành lần đầu (mới được khoảng 1 tháng), có gì sơ xuất bạn bỏ qua cho tôi nhé!
một lần nữa cảm ơn bạn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Rất cảm ơn bạn đã nhiệt tình chỉ giúp, Tuy nhiên tôi muốn trao đổi thêm một chút:
1. "...Mà xài WM6.5 có ctr khóa mặc định của rom ..." Bạn chỉ gúp tôi cách chỉnh để chế độ auto lock sau một thời gian tùy chọn khi dùng chương trình khóa mặc định của rom
2. "...Còn chọn Regional này là chọn hiển thị giờ và lịch, hiện chưa có hỗ trợ cho Việt Nam..." đúng như bạn nói nhưng thực tế khi tôi up rom như đã nói bài trên phần Regional mặc định ngay là việt nam nên hiển thị lịch như: thứ tư, ngày 08 tháng bảy, năm 2009 dưới đồng hồ của màn hình s2u2 khi lock.
3. "muốn hiển thi tiếng việt thì bạn phải cài thêm font có tên là Tahoma" tôi đã cài tuy nhiên fomat định dạng chỉ có các nước khác không có của Việt nam. ý Tôi muốn hỏi là tại sao khi mới up rom xong lại hiển thị phần ngày tháng là tiếng việt. Nếu chọn: staet- setting- Regional Settings sau đó đóng lại không chọn cái gì mà nó đòi save, sau đó là không hiển thị được ngày tháng là tiếng việt. Có cách nào không phải up lại rom mà lấy lại được hiển thị tiếng việt phần ngày tháng như mới up rom xong.
Rất mong bạn chỉ giáo cho tôi vì tôi mới dùng điện thoại có hệ điều hành lần đầu (mới được khoảng 1 tháng), có gì sơ xuất bạn bỏ qua cho tôi nhé!
một lần nữa cảm ơn bạn nhiều

Đó là do ctr S2U2 hiển thị chứ có phải rom hiển thị đâu bạn, nếu mặc định của rom hiển thị như bạn nói thì khi đó mới liên quan đến Regional, còn S2U2 nhìu khi tích hợp vào thì ko thể do rom được, bạn nên sang box Ứng dụng để tìm hiểu rõ hơn về ctr này vì mình ko xài ctr này.

Còn Lock mặc định của rom ko có chế độ auto mà mình phải tự Lock thui bạn àh.

Về việc cài thêm font là để giúp máy hiển thị tiếng việt khi vào wed hay có những ctr Việt hóa chứ ko phải là để bổ sung vào phần Regional

Cuối cùng: khi bạn đã vào PV thì bạn sẽ được đón nhận 1 cách nhiệt tình, ko có chuyện phân chia cao thấp hay trình độ ở đây, người bít nhìu chỉ cho người bít ít, nên bạn ko việc gì phải áy náy gì cả, cứ mạnh dạn hỏi thì mọi người ở đây sẽ trả lời nếu nằm trong khả năng của mọi người.

knowsnothing

mình mới up rom x3uc về nhưng thấy bị lỗi phần getting started, có cách nào sửa hay remove nó đi ko? mình dùng bản lite

QuangThang89

mình mới up rom x3uc về nhưng thấy bị lỗi phần getting started, có cách nào sửa hay remove nó đi ko? mình dùng bản lite

Lỗi là lỗi như thế nào hả bạn, mình vẫn xài ok, mình cũng đang xài bản beta 13 Lite đó chứ, nếu bạn muốn loại bỏ mục đó trên Titanium thì bạn phải dùng đến ctr Titanium Customer để remove nó khỏi Titanium. Mình up lên cho bạn ctr Titanium Customer ở file đính kèm, down về bỏ đuôi *.7z để có đuôi *.cab, chúc vui ;)

tuandat1611

Phát hiện một lỗi của bản beta 13 rồi này, khi thay đổi giao diện(theme) sang black hay bất kì theme thì chỉ thang tác vụ bên trên( thanh chứa nút start) chuyển sang mày đen, còn thanh dưới ( chưa mấy cái nút vào program, contact) thì ko chuyển sang màu tương ứng mà cứ giữ màu xanh. Có cách nào khắc phục ko QuanThang nhỉ? nhìn nó lẫn lộn thế xấu quá:-/

dai_atomlife

Phát hiện một lỗi của bản beta 13 rồi này, khi thay đổi giao diện(theme) sang black hay bất kì theme thì chỉ thang tác vụ bên trên( thanh chứa nút start) chuyển sang mày đen, còn thanh dưới ( chưa mấy cái nút vào program, contact) thì ko chuyển sang màu tương ứng mà cứ giữ màu xanh. Có cách nào khắc phục ko QuanThang nhỉ? nhìn nó lẫn lộn thế xấu quá:-/

mình ko gặp lỗi đó ở bản beta 13 đâu bạn,
có lẽ máy của bạn cài nhiều pm nên nặng no không chuyển nổi,nếu bạn khởi động lại máy mà hết thì đúng là máy chạy quá nặng đó bạn.:D

knowsnothing

Lỗi là lỗi như thế nào hả bạn, mình vẫn xài ok, mình cũng đang xài bản beta 13 Lite đó chứ, nếu bạn muốn loại bỏ mục đó trên Titanium thì bạn phải dùng đến ctr Titanium Customer để remove nó khỏi Titanium. Mình up lên cho bạn ctr Titanium Customer ở file đính kèm, down về bỏ đuôi *.7z để có đuôi *.cab, chúc vui ;)

thanks, mình cài nó lên rồi, vào disable cái welcome center đi rồi save, sau đó quit, nhưng ko có jì thay đổi cả, liệu có fải soft-reset? mà nó nói deactive titanium plugin trước khi save change là ý jì?? liệu có fải là dùng cái cuztomize này rồi mới cài titanium :-/

tuandat1611

ko phải mà, tớ reset hàng chục lần rồi, đúng là lỗi mà:|, lại cài lại à, mệt quá:(( bao nhiêu phần mềm:|

tuandat1611

à, khi mình ấn theme black nó chuyển sang đen cái rồi lại chuyển lại xanh. có ai biết cách xử lý ko:( mình ko muốn phải cài lại. Mai đi xa có việc rồi, cài lại các chương trình mệt lắm:((

QuangThang89

thanks, mình cài nó lên rồi, vào disable cái welcome center đi rồi save, sau đó quit, nhưng ko có jì thay đổi cả, liệu có fải soft-reset? mà nó nói deactive titanium plugin trước khi save change là ý jì?? liệu có fải là dùng cái cuztomize này rồi mới cài titanium :-/

Bạn phải tắt Titanium rồi mới change chứ, ko tắt làm sao mà hiệu nghiệm được, thân :)