• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic cập nhật và tổng hợp các bản rom Wm6.5 cho Atom Life

nguyenhuychien

xin chào các bạn ,tôi ở Hà Nội,tôi đã gia nhập pdaViet dc 3 tháng nay,ngày nào tôi bật máy tính cũng ko quên ghé thăm trang "pdaViet-Altom life",hiện tôi đã mua tới 2 thẻ 1g và 512 để cài win 6.5 nhung vẫn chua đc,xin cho hỏi dùng thẻ nhớ Mini SD của hãng nào cài w­­in 6.5 thì được ,tôi đã dùng thẻ nokia xịn nhung máy ko nhận các bạn ah, thẻ trung quốc thì nhận nhung chỉ tháng lại bị lỗi thẻ, vậy do máy hay thẻ ,mong mọi nguoi chỉ giúp cho tôi

QuangThang89

mình làm được rồi, soft-reset lại là được, à nhưng mà tắt nó đi thế nào, mình chưa biết cách :-/

Muốn tắt Titanium thì bạn vào Today trong thẻ Item bạn tắt mục Windows Defaut đi là được
xin chào các bạn ,tôi ở Hà Nội,tôi đã gia nhập pdaViet dc 3 tháng nay,ngày nào tôi bật máy tính cũng ko quên ghé thăm trang "pdaViet-Altom life",hiện tôi đã mua tới 2 thẻ 1g và 512 để cài win 6.5 nhung vẫn chua đc,xin cho hỏi dùng thẻ nhớ Mini SD của hãng nào cài w­­in 6.5 thì được ,tôi đã dùng thẻ nokia xịn nhung máy ko nhận các bạn ah, thẻ trung quốc thì nhận nhung chỉ tháng lại bị lỗi thẻ, vậy do máy hay thẻ ,mong mọi nguoi chỉ giúp cho tôi

Chuyện mua thẻ nhớ là hên xui thui bạn àh, mình ko bít thẻ của hãng nào là xịn vì tất cả các thẻ đều là của Trung Quốc hết

Thân :)

knowsnothing

mình ko định nghĩa thế nào là xịn, vì đa fần thẻ nhớ bây jờ đều do trung quốc sản xuất (kể cả thẻ "xịn" made by nokia). muốn chọn thẻ để up rom thì bạn nên chọn ngay tại hàng, đưa vào máy và tiến hành up rom ngay, nếu máy nhận thẻ thì sẽ có dòng chữ đại loại update image ok jì đó (mình ko nhớ :p) vì lúc này thẻ hoàn toàn trắng mà, mong ý kiến nhỏ júp ích cho bạn :)

- to quangthang: thanks mate ;)

nhc1912

máy bạn từ khi mua về dùng thẻ nào thì cài win bằng thẻ đó là chuẩn rồi thẻ theo máy là ổn nhất. mình cũng từng mua thẻ ngoài về để cài lại rom mới nhưng ko thành công thẻ ngoài dễ hỏng tốc độ load chậm lắm đừng tốn tiền mua máy cái thẻ rẻ tiền ko có ngày hỏng máy đấy

QuangThang89

Kinh nghiệm đi mua thẻ để up rom là đem theo file rom, tới của hàng nhờ họ copy vào và up tại cửa hàng luôn, nếu thấy xuất hiện % thì thẻ ok, thân :)

dai_atomlife

không biết hết năm nay đã có bản 6.5 chính thức chưa,mà nghe có vẻ âm u quá...chẳng thấy có tin gì cả:)

QuangThang89

Dù có bản chính thức thì cũng như beta thui, ram cua AL quá íu, ko thẻ đáp ứng nổi WM6.5 đâu

QuangThang89

Đáp ứng gì vay hà? Mình thấy chay ban 23001 cũng dc mà.Mấy ứng dụng cũng dc.Chỉ tội là mau hết ram thôi à.

Ram ít dẫn đến việc đóng và mở ứng dụng rất lâu, chưa kể chạy 1 lúc nhìu ctr có thể dẫn đến treo máy nữa, vài lời :)

HuynhThanh

Có can thiệp đc vào main, độ RAM của AL lên đc ko nhỉ:D, nếu mà đc thế thì vô đối:D

Mình chỉ nghe nói độ được RAM dòng Universal rồi, nhưng chỉ có các kỹ thuật viên tay nghề cao ở nước ngoài làm thui! Còn ở VN mình cũng chưa nghe nữa!

chocanS700i

Ram ít dẫn đến việc đóng và mở ứng dụng rất lâu, chưa kể chạy 1 lúc nhìu ctr có thể dẫn đến treo máy nữa, vài lời :)

=D> .Vấn đề chạy nhiều chương trình thì do ram rồi.Máy nào ram yếu cũng thế thôi mà.Mình đồng ý hoàn toàn.Nhưng cũng hên là AL chip 624MHz nên ứng dụng chạy ko tệ :D

Mình chỉ nghe nói độ được RAM dòng Universal rồi, nhưng chỉ có các kỹ thuật viên tay nghề cao ở nước ngoài làm thui! Còn ở VN mình cũng chưa nghe nữa!

Mong rằng việt Nam mình sớm có thể nâng cấp dc ram như dòng Uni nhì :-? .AL mà 128 - 196 MB thì AL là 1 trong những PDA mạnh nhất hiện tại rồi.:))

Chỉnh sửa cuối:

QuangThang89

Ram 128MB thôi cũng được rồi, hiện nay có con I900 là có tốc độ tương đương AL nhưng ram của nó mạnh hơn AL nên nó nhanh hơn AL nhìu, với lại chip của I900 tiêu thụ ít điện năng hơn AL nhìu, thân :)

spritetth

Ram 128MB thôi cũng được rồi, hiện nay có con I900 là có tốc độ tương đương AL nhưng ram của nó mạnh hơn AL nên nó nhanh hơn AL nhìu, với lại chip của I900 tiêu thụ ít điện năng hơn AL nhìu, thân :)

mỗi loại có 1 đặc tính riêng, thiết kế nhằm mục đích riêng.
chứ còn so sánh i900 với AL thế thì so sánh kiểu j :D
I900 nó sử dụng chip Marvell và cg có xung nhịp tự động điều chỉnh từ 100Mhz đến Max 624Mhz (cũng như AL)
và nó sử dụng giao diện TouchWiz thiên về giải trí và Ram 128 cho nó cg chỉ là bình thường
do AL ko phải dòng đc thiết kế chuyên về giải trí nên nó chỉ cần RAM ở mức độ như thế thôi. Đã yêu e nó thì cố mà sống chung, còn nếu ko thì cưới vợ 2 thôi :))

QuangThang89

I900 nó sử dụng chip Marvell và cg có xung nhịp tự động điều chỉnh từ 100Mhz đến Max 624Mhz (cũng như AL)

Mấy bữa nay mình mới tìm ra tác dụng của ứng dụng CPU Profiles trong setting, đúng như bạn spritetth đã nói, chúng ta có thể điều chỉnh xung nhịp cho chip từ 208 đến 624 bằng cách chỉnh trong CPU Profile. Có thể cái này ko mới lạ gì với mấy bro ở đây nhưng mình hướng dẫn cho các new mem để khỏi bỡ ngỡ :p.

Trong CPU Profile, tác dụng của nó như sau:
+ Best Power: Hạ xung nhịp để tiết kiệm pin, xung nhịp của chip khi ở chế độ này là 208mhz
+ Best Performance: Cho xung nhịp chạy với tốc độ tối đa, điều này thì khỏi giải thích thì ai cũng bít là xung nhịp sẽ chạy ở tốc độ vốn có của nó 624mhz.
+ Auto: cái này thì khỏi phải nói rồi nhỉ vì mặc định của rom nó đã nằm ở chế độ này rồi, xung nhip của chip khi ở chế độ này sẽ dao động từ 416mhz đến 624mhz.

Các bạn muốn bít xung nhịp chip của mình hiện tại bao nhiu thì có thể dùng đến các phần mềm báo hệ thống, riêng mình thì mình chỉ dùng TCPMP player để xem, vừa bít được xung nhịp của chip, vừa dùng để xem video luôn :D.

Thân ;)