• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Topic chuyên đề về ảnh chụp từ Nokia !

kenzzi

Sao topic bữa nay vắng vẻ thế, góp vui them mấy tấm ở Đà Lạt nhé.

vườn hoa thành phố:

bạn chụp bằng đt gì mà hình Nét như Sony vậy ?

dongdieu

Sao ảnh mấy bác chụp nét wa vậy mình chụp toàn sạn ko ah camera 2 chấm cứ như 1 chấm 3 vậy

kenzzi

Sao ảnh mấy bác chụp nét wa vậy mình chụp toàn sạn ko ah camera 2 chấm cứ như 1 chấm 3 vậy

phần lớn những bức hình mà bạn coi ở topic này đều được chụp từ cam 5Mp hết bạn à,nên bạn thấy hình nét là đúng rồi....

phantnang

Hình như kô phải do ĐT chụp thì phải :-? .
mình cũng nghĩ thế,không biết chừng nào con N8 được nhập về VN nhỉ,kết Cam của nó quá...

mình chụp bằng N79 đó và chưa được chỉnh sữa gì cả. nếu Bạn thích xem file gốc thì mình up lên cho, nó sẽ có thông tin chi tiết về ảnh mà.

Chỉnh sửa cuối:

mckenzise

mình chụp bằng N79 đó và chưa được chỉnh sữa gì cả. nếu Bạn thích xem file gốc thì mình up lên cho, nó sẽ có thông tin chi tiết về ảnh mà.

Bạn up vài link ảnh gốc cho mình xem cái nha . Để xem thông tin Cam của con N79 ra sao mà chụp đẹp thế :-/

phantnang

Bạn up vài link ảnh gốc cho mình xem cái nha . Để xem thông tin Cam của con N79 ra sao mà chụp đẹp thế :-/

Cam của N79 cũng giống như N95, N85..thôi, để có ảnh đẹp bạn phải chọn sao cho ánh sáng vừa đủ, không bị rung tay và quan trọng là lấy nét đúng. Mình chỉ dùng chế độ auto hết khi nào ánh sáng chói quá mới tăng độ bù phơi sáng.
Mình up lên 1 vài tấm hình cho bạn xem nhé, có 1 tấm dung lượng file 2.84 Mb lận mặc dù mình không tăng độ chi tiết lên cao nhất đó.

http://www.mediafire.com/?sharekey=5a53b4fff1ca9fd3ab1eab3e9fa335ca0053ccf8fe2b4831

mckenzise

Vãi thật :O

Cam 5MP mà ra tấm ảnh dung lượng gần 3MB , gần bằng cái cam 12MP rồi .

kauchunho

Đúng rồi . Mik xài n6220c nói chung vào bài đặt chọn linh tinh :(
Mik đả chụp cái cao nhất mà máy mik chụp đc là 3.1Mb

phantnang

Bạn up tấm hình đó lên cho a,e xem được không? điện thoại nokia có cho tăng độ chi tiết lên và màu sắc sinh động nữa, mặc dù dung lượng file tăng lên nhưng cho ra tấm ảnh rất xấu. 6220c chỉ được cái flash xenon mạnh mẽ hơn flash led thôi, nếu chụp ban ngày thì không thể đẹp và sắc nét bằng các con 5 chấm dòng N đâu vì mình đã sài qua con này rồi.

kauchunho

Hix. Bạn nói cũng khá chuẩn. Tấm đó đúng là 3.1mb mik ko nói dối đâu. Nhưng mik xóa rùi.
Ukm. Nặng mb thật nhưng chất lượng cứ điêu đieu. :( ..!!

Pink_lotus151

Bạn up cho mình xem tấm ảnh ấy đi. Mình cam đoan là bạn nói quá. Bức ảnh có dung lượng cao nhất do mình chụp từ Olympus 10.1 Mpx cũng chỉ đạt được từng ấy thôi.

kauchunho

Mik lấy tư cáck của 1 người khẳng định đả chụp 1 bức ảnh trên n6220c cao nhất là 3.1mb. Đến mik cũng ko thể tin. Nhưng mik xóa rùi.