• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Toshiba TG01 với Windows Mobile mạnh nhất hiện nay

JongZiZi

Chà, mức giá đó giống y chang mức giá tại VN cách đây 10 năm. ( chỉ tính 30s thôi nha :D )
Đời sống người Nhật cao, nên theo giá đó gọi là bình thường hay sao ta.
Bạn nào ở Nhật cho chút ý kiến với. Chứ thế thì cao wá.

huudat15

Mức giá đó ở đối với người Nhật có lẽ là bình thường. bởi vì tuy ở Nhật có mạng softbank gọi điện thoại nội mạng miễn phí trong thời gian từ 1h-21h (có thể nói 100% người VN ở Nhật đang dùng mạng này), nhưng người Nhật lại thích dùng mạng docomo hơn (gọi phút nào tính tiền phút ấy).
Lý do thì mình không biết rõ, nhưng có thể so sánh mạng Docomo (một bộ phận của tổng công ty bưu chính viễn thông Nhật NTT) cũng giống như mạng Mobilephone và Vinaphone của VN (là một bộ phận của VNPT). còn mạng softbank giống như Viettel của VN.

nhattuong

Active Member
vấn đề mua máy thì đơn giản thôi, Bạn ra cửa hàng của Docomo mua. Tuy nhiên, cước phí của mạng docomo rất đắt (21 yên/30s) và máy chưa có cách unlock để dùng softbank nên nếu Bạn thực sự cần tính năng của PDA thì mới nên mua.
Mình mua bây giờ chỉ lấy máy thôi. tuy đã trả 3man tiền máy lúc mua nhưng hàng tháng vẫn phải trả ít nhất 2sen trong vòng 2 năm. còn nếu bây giờ hủy hợp đồng thì sẽ bị phạt 3man nữa.

dỉ nhiên là tôi biết cái vụ này. Nhưng có điều rắc rối là...gần đây các mạng điện thoại di động ở nhật docmo, shoftbank hay tuka...khi đăng kí họ yẹu cầu phải có thẻ creadit card...(khoản này thì bạn biết tại sao rồi chứ ?) vì thế cho nên hơi khó mà có được con này với những ai chưa có creadit card.
có điều bạn nói hơi lạ, theo tôi biết là khi đăng kí thì là zero yên mà bạn...lẽ dĩ nhiên là phải theo hạn hợp đồng hai năm (hiện tại ở nhật chỉ có mạng docmo là có model này thôi)...mà bạn nói là lúc đầu đăng kí phải trả 30.000 yên ??? cái này...tôi phải hỏi kĩ lại...hihi. coi bộ có được em này khó hơn là có được iphone 3G S bạn hả ? tuần rồi tui đi Akihabara săn lùng mà vẫn chưa thấy docmo nó trưng bày ra đó...đành ngậm ngùi trở về...hihi..chưa thấy được vật thật...hihi

huudat15

bác mua như thế nào vậy ? có thể chỉ giúp em ko ? em ở saitamaken-kawaguchi.

dỉ nhiên là tôi biết cái vụ này. Nhưng có điều rắc rối là...gần đây các mạng điện thoại di động ở nhật docmo, shoftbank hay tuka...khi đăng kí họ yẹu cầu phải có thẻ creadit card...(khoản này thì bạn biết tại sao rồi chứ ?) vì thế cho nên hơi khó mà có được con này với những ai chưa có creadit card.
có điều bạn nói hơi lạ, theo tôi biết là khi đăng kí thì là zero yên mà bạn...lẽ dĩ nhiên là phải theo hạn hợp đồng hai năm (hiện tại ở nhật chỉ có mạng docmo là có model này thôi)...mà bạn nói là lúc đầu đăng kí phải trả 30.000 yên ??? cái này...tôi phải hỏi kĩ lại...hihi. coi bộ có được em này khó hơn là có được iphone 3G S bạn hả ? tuần rồi tui đi Akihabara săn lùng mà vẫn chưa thấy docmo nó trưng bày ra đó...đành ngậm ngùi trở về...hihi..chưa thấy được vật thật...hihi

điều kiện đăng ký mạng docomo rất dễ, chỉ cần visa còn thời hạn trên 3 tháng là đăng ký được (trên trang chủ của docomo có ghi). có lẽ mạng docomo ít người nước ngoài đăng ký nên dễ thế.
có 2 hình thức trả tiền:1-trả góp theo tháng thì ban đầu đăng ký không mất gì, tiền máy sẽ trừ dần hàng tháng. 2-trả tiền máy một lần ngay lúc mua, hàng tháng chỉ phải trả phí sử dụng mạng thôi. Tôi, trả tiền máy trước để lúc nào không thích dùng mạng docomo nữa thì cắt, không phiền hà đến việc tính tiền máy còn lại.

nhattuong

Active Member
điều kiện đăng ký mạng docomo rất dễ, chỉ cần visa còn thời hạn trên 3 tháng là đăng ký được (trên trang chủ của docomo có ghi). có lẽ mạng docomo ít người nước ngoài đăng ký nên dễ thế.
có 2 hình thức trả tiền:1-trả góp theo tháng thì ban đầu đăng ký không mất gì, tiền máy sẽ trừ dần hàng tháng. 2-trả tiền máy một lần ngay lúc mua, hàng tháng chỉ phải trả phí sử dụng mạng thôi. Tôi, trả tiền máy trước để lúc nào không thích dùng mạng docomo nữa thì cắt, không phiền hà đến việc tính tiền máy còn lại.

Thanks bạn. thứ bảy ngày nghỉ mình đi đăng kí mạng docmo xem sao. visa của mình thì vô tư rồi những mấy năm nữa cơ mà. mình cũng đang dự định chuyển sang dùng docomo.

nhattuong

Active Member
bạn nào mang Toshiba T01A từ nhật về unlock xài các mạng việt nam được không vậy ? cho mình thông tin với. Cám ơn

AsTimeGoesBy

chuyện unlock máy của nhật thì xem ra khó hơn ifone của us k khéo con đt vứt đi vì unlock :(

AsTimeGoesBy

=)) t thích diamond cơ bán đi làm j 2 tay 2 súng cho fer sim để o2 còn htc làm cảnh thôi :-<
Ifone bây h ai sài nổ cho banh xác=))