• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Toshiba TG01 với Windows Mobile mạnh nhất hiện nay

O2XDAEXEC

Chà, máy này mang dấp dáng iPhone rồi, mình thì lại thích phong cách của HTC cũ hơn.Được là màn hình 4"1 thì đây hẳn là điểm đáng chú ý, nhưng với màn hình như thế mà độ phân giải chỉ có 65k thì thật đáng tiết nhỉ!?

LEDU

Ùi, ăn nhằm gì, bác Quang vào múa vài đường là lên Win 7.0 ngon lành. Cứ đợi bản chính thức của 7.0 ra cái đã rồi đâu lại vào đấy với anh em mình thôi. Điều quan trọng là...nhịn ăn bao lâu đây??

Nhịn ăn nhịn nhậu nhưng với tớ để có được Kon tổ sư Pà này thì cơ thể còm nhom mất thôi
Nhưng sao kon này lại chạy win6.1 nhể tớ cứ tưởng phải là 7.0 cơ

cupa345

Mang giáng dấp của Ip quá nhỉ,e vẫn kết thiết kế của HTC hơn ---MAN--
Nhưng xét về nội lực thì...đáng nể nhỉ

hoangkoha

Chà, máy này mang dấp dáng iPhone rồi, mình thì lại thích phong cách của HTC cũ hơn.Được là màn hình 4"1 thì đây hẳn là điểm đáng chú ý, nhưng với màn hình như thế mà độ phân giải chỉ có 65k thì thật đáng tiết nhỉ!?
...65k màu chớ có phải độ phân giải đâu bro ( 480*800 nét căng )

doibung0

Sao không thấy thông tin gì về Toshiba G1 tại MWC các bác nhỉ?:-?:-?

Sao lại không có hở bác!!! :-/:))

TOSHIBA G1 TRẮNG

SO SÁNH VỚI SAMSUNG OMNIA HD & iPHONE 3G

the Prince of Persia HD on TOSHIBA G1

Chỉnh sửa cuối:

ntviet

IPhone thì chỉ có kiểu dáng, chức năng media và Multi Touch. Chứ còn về hệ điều hành thì chán quá. Ngoài WM & RIM chẳng thấy HĐH nào ra hồn. Mà dùng công nghệ thì chủ yếu là dùng HĐH chứ ai lại dùng kiểu dáng mấy. Kiểu dáng chỉ là thêm mắm muối mà thôi.

doibung0

Có điều các bác cứ thử so sánh xem nhé! HTC vẫn không thể nào so được với thằng iPhone về cái khoản độ sáng màn hình! Cứ xem cái nào mà 2 con HTC và iPhone chụp chung là chắc chắn là iPhone sáng hơn. Hơi tiếc cho HTC. Vì mình hơi bị đau mắt khi dùng HTC.

HuynhThanh

Có điều các bác cứ thử so sánh xem nhé! HTC vẫn không thể nào so được với thằng iPhone về cái khoản độ sáng màn hình! Cứ xem cái nào mà 2 con HTC và iPhone chụp chung là chắc chắn là iPhone sáng hơn. Hơi tiếc cho HTC. Vì mình hơi bị đau mắt khi dùng HTC.

Điều này là đương nhiên rồi bạn à! W.M chỉ đạt ở 65k màu ko thể hơn được (vì anh Microsoft quy định rùi):D! Nên đành phải tăng độ phân giải lên thui! Còn tùy sở thích của từng người mà chọn! Nhưng với mình W.M là hàng đầu, có rất nhiều thứ để vọc!:p

khong_co_ai

Active Member
Toshiba TG01 với Windows Mobile mạnh nhất hiện nay

Toshiba TG01 có kích thước 4.1-inch WVGA (800 x 480 pixel), chỉ mỏng 9.9mm, màn hình touchscreen , HSDPA data, A-GPS, Bluetooth, WiFi ,3G , HSDPA, thẻ microSD hỗ trợ tới 32 GB. Chạy trên nền Windows Mobile 6.1 với giao diện 3D. Toshiba TG01 sử dụng chip Snapdragon Qualcomm 1GHz. Toshiba tuyên bố đây sẽ là thiết bị di động nhanh nhất trên thị trường, thực sự là "cuộc cách mạng giải trí trên thiết bị di động" hỗ trợ đầy đủ các tính năng multimedia. Toshiba TG01 thực sự là kẻ đe dọa các dòng điện thoại chạy trên nền tảng Window Mobile nói riêng và các dòng điện thoại khác nói chung. Tuần tới, tại Mobile World Congress chúng ta sẽ biết thêm thông tin cũng như giá của nó.

MỘT SỐ HÌNH ẢNH

CẤU HÌNH

- Mạng 2G: GSM 900 / GSM 1800 / GSM 1900 / GSM 850
- Mạng 3G: HSDPA 2100
- Dày: 9.9 mm
- Màn hình: 4"1, 480 x 800 điểm ảnh, 65 ngàn màu, giao diện 3D
- Bộ nhớ: chưa có thông tin
- Thẻ nhớ: microSD lên đến 32GB
- CPU: 1GHz
- Wifi
- GPS, A_GPS

( theo slash gear )

Không biết đến bao giờ minh mới có được con máy này mà dùng nhỉ. Nếu có trắc phải may lại cái túi quần để bỏ vào trong đó cho vừa mất các PAC nhỉ.

thanhbinh123

phải công nhận em này công lực ghê thiệt nha.hy vọng em nó sớm ra mắt đè bẹp các em khác lúc đó........:-?

ntviet

phải công nhận em này công lực ghê thiệt nha.hy vọng em nó sớm ra mắt đè bẹp các em khác lúc đó........:-?

Thế mới là cuộc đua công nghệ. Không có sự cạnh tranh thì thiệt thòi là người tiêu dùng. Chuẩn bị đón nhận em này thì lại xuất hiện em khác. Ôi Công nghệ ! ta xin chào mi !

ndhstyle

Hehe, nui cao lai co nui cao ma, ai bit chuan bi lai co 1 con hang khung trong dong Window mobile nua bi gio......

ntviet

Hehe, nui cao lai co nui cao ma, ai bit chuan bi lai co 1 con hang khung trong dong Window mobile nua bi gio......

Tất cả phụ thuộc vào Intel, nếu Intel ra Chip xử lý nào nhanh nhất thì sẽ lại có sản phẩm đó xuất hiện. Mà lần này thì lại có HTC... với Chip 1Ghz, rồi WM 6.5 nữa thì thôi rồi. Đón nhận ngay ngay...

hoadainhan70

Active Member
ở việt nam chưa bán con này đâu các Huynh à Em mới nhìn thấy bày mẫu vài kon ở siêu thị ngầm Moscow ý em không phải là chê VN mình kém đâu nhá
còn việc may thêm túi quần để bỏ vào hông có rơi mất thì không cần đâu em này có một bao da cầm tay và một bao da dùng cho ai thích đeo bên hông

ntviet

ở việt nam chưa bán con này đâu các Huynh à Em mới nhìn thấy bày mẫu vài kon ở siêu thị ngầm Moscow ý em không phải là chê VN mình kém đâu nhá
còn việc may thêm túi quần để bỏ vào hông có rơi mất thì không cần đâu em này có một bao da cầm tay và một bao da dùng cho ai thích đeo bên hông

"Từ từ thì khoai sẽ nhừ". Gì chứ VN ta thì cứ mới là sẽ có ngay. "Dân chơi không sợ mưa rơi " mà. Vài bữa nữa thôi là xuất hiện trên forum ngay. Gì chứ mổ xẻ, khai quật tùm lum lên ngay, chỉ sợ không có sức mà bình luận,so sánh thôi.
Dịch vụ đi kèm phục vụ Em này thì cũng sẽ chẳng thiếu.

ntviet

con này to, mỏng, đút túi quần bò thì hix hix có sợ gẫy ko nhỉ ^^

Đẫ khi nào bạn thấy nhét ĐT vào túi đít quần bò mà gẫy chưa nhỉ. Vô tư nhét nhé. Đây là máy làm bằng vật liệu chất lượng cao hoặc đặc biệt thì đâu có lo. Rơi thì cũng chỉ trầy xước thôi, không vỡ tan tành như cốc đâu.