• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Total Forwarder v1.0 - Chuyển tiếp cuộc gọi, tin nhắn thông minh

Caominh171

Psiloc Total Forwarder v1.0 S60v3 SymbianOS9.x Read NFO FULL-DiL

Giới thiệu:
-Tên phần mềm: Psiloc Total Forwarder
-Phiên bản: 1.0
-Giấy phép: đã ****
-Ngôn ngữ: Enghlish, Vietnamese (đang làm nè :D,xem như xí phần ý mà :p)
-Chức năng: tự chuyển tiếp tất cả cuộc gọi,tin nhắn đến sang 1 số điện thoại đã được định sẵn

Hướng dẫn sử dụng:

Đầu tiên tất nhiên phải cài đặt Psiloc Total Forward rồi, trong file đính kèm có 2 file, cài file tên dài trước rùi cài file patch sau

Nếu muốn chuyển tiếp cuộc gọi thì cứ chọn "Chuyển tiếp cuộc gọi" (Call forwarding):

Chọn Activate và nhập số điện thoại từ Danh bạ (From contacts) hoặc nhập bằng tay (Enter manually):

Sau thao tác trên bạn sẽ thấy:

Lưu ý: Do đây chỉ là 1 thiết lập do bạn tự cài đặt,ứng dụng sẽ ko thể tự thông báo cho bạn biết là đã kích hoạt hay chưa, nên bạn phải tự nhớ mình có thiết lập hay ko nhé!!

Cùng 1 cấu hình, bạn cũng phải thiết lập 1 thông báo chuyển tiếp (Message forwarding) như đã làm ở phần Call forwarding:

Xong thao tác trên, bạn sẽ thấy số điện thoại mà bạn đã thiết lập ở "Chuyển tiếp tin nhắn đến" (Forward messages to):

Và từ bây giờ, mọi tin nhắn đến số máy bạn sẽ được tự chuyển tiếp đến số này.Nếu ko dùng nữa thì bạn phải tự Tắt nó nhé (chọn Disabled)

Thế là từ nay khi ko mang đt bên người, bạn vẫn ko bỏ lỡ bất cứ cú điện thoại hay tin nhắn nào nữa :D

P/S: Còn chờ gì nữa mà chưa chịu tải về trải nghiệm một phần mềm thú vị này!!! :)):)):))

Đã có bản Việt Hóa hoàn chỉnh, các bạn qua Đây để tải nhé!!

OR

Chỉnh sửa cuối:

hoangtu2410

cho mình hỏi ngu tí , nếu có 1 đứa hay nháy máy mình , mình chuyển tiếp đến số khác , số 113 chẳng hạn , thì mình có mất tiền ko ạ :D

Le_Quang_Minh

Câu hỏi hay lắm!

cho mình hỏi ngu tí , nếu có 1 đứa hay nháy máy mình , mình chuyển tiếp đến số khác , số 113 chẳng hạn , thì mình có mất tiền ko ạ :D

Mình cũng có thắc mắc tương tư!chuyển như vậy thì số điên thoại được cài đặt để nhận các cuộc gọi sẽ báo sớ gọi đến là số đang gọi hay số được cài để chuyển!(Rắc rối quá phải không) Ví dụ số đt A là số gọi đi, số đt B là số được cài đặt PM chuyển cuộc gọi, số đt C là số sẽ nhận cuộc gọi được chuyển. Vây khi cuộc gọi được tiến hành, trên số đt C sẽ hiển thị số gọi đến là số A hay số B!và số đt nào sẽ phải thanh toán cước phí (có giống như mình đăng ký cước chuyển cuộc gọi của Mobil không?vì như vậy là cả số A và số B đều phải chịu tiền cuộc gọi đó!)

Caominh171

Mình cũng có thắc mắc tương tư!chuyển như vậy thì số điên thoại được cài đặt để nhận các cuộc gọi sẽ báo sớ gọi đến là số đang gọi hay số được cài để chuyển!(Rắc rối quá phải không) Ví dụ số đt A là số gọi đi, số đt B là số được cài đặt PM chuyển cuộc gọi, số đt C là số sẽ nhận cuộc gọi được chuyển. Vây khi cuộc gọi được tiến hành, trên số đt C sẽ hiển thị số gọi đến là số A hay số B!và số đt nào sẽ phải thanh toán cước phí (có giống như mình đăng ký cước chuyển cuộc gọi của Mobil không?vì như vậy là cả số A và số B đều phải chịu tiền cuộc gọi đó!)
Mình nghĩ nó sẽ tính phí như bình thường thôi,người gọi vẫn fải chịu phí
Số người gọi sẽ hiện lên màn hình của máy nhận

anhchetdi2137

mình cũng đang thắc mắc cái này nè! Nhưng mình thấy PM này rất hay thank bạn nè minh down về test thử đây khi nào có kết quả sẽ báo

Caominh171

mình cũng đang thắc mắc cái này nè! Nhưng mình thấy PM này rất hay thank bạn nè minh down về test thử đây khi nào có kết quả sẽ báo

OK test dùm mình nhé, nếu hay mình sẽ tiếp tục VH cho xong nó (tại đang làm dở :p)

hung2611

nếu mà tính tiền thì cần j phải cài đặt phần mềm
chỉ cần ra đăng ký dịch vụ là dc

thanhtungqng

Mới test thì chuyển cuộc gọi chỉ áp dụng cho thuê bao trả sau (Mobifone) còn tin nhắn thì chưa test cái này cài vào máy người iu để theo dõi được đấy..:D

hung66000

Mới test thì chuyển cuộc gọi chỉ áp dụng cho thuê bao trả sau (Mobifone) còn tin nhắn thì chưa test cái này cài vào máy người iu để theo dõi được đấy..:D

thảo nào của M thuê bao trả trước cài vào nó biến thành ct chặn cuộc gọi . các số máy gọi vào nó toàn báo bận luôn :D:)):(:)(:)((

neo1105

nếu mà tính tiền thì cần j phải cài đặt phần mềm
chỉ cần ra đăng ký dịch vụ là dc

Dịch vụ mạng bạn không cần đăng ký, dù là mạng nào cũng chỉ cần là thuê bao trả sau là kích hoạt được chuyển cuộc gọi. Tuy nhiên, chỉ chuyển được cuộc ở hình thức:
Chuyển tất cả các cuộc gọi khi máy bận, khi không liên lạc được, luôn luôn chuyển tất cả các cuộc gọi đến 1 số máy khác mà không thể chuyển từng số mình muồn như phần mềm này.

Không phải chi mobifone đâu, mạng nào cũng thế phải là trả sau mới chuyển cuộc gọi được. Ý thứ 2 của bạn hay lắm :p

Về phần mềm này, nếu chỉ có chuyển cuộc gọi định sãn đến 1 thuê bao khác thì nhiều pm làm được (ACM, Mcleaner..). Tuy nhiên, cái chuyển tin nhắn là rất hay đấy, để mình down về test thử nha, nếu ok lên thank tác giả liền :D

neo1105

Tin từ Kosovo

Báo cáo cả nhà là em đã test cụ thể.

Phần mềm hoạt động tốt nhưng có những hạn chế:

Không chọn được từng số cần chuyển mà đã chuyển mà chuyển tất cả, nếu là chỉ để chuyển cuộc gọi thị cái này thậm chí còn không bằng dịch vụ mạng vì nó chuyển là chuyển ngay ko có điều kiện gì (như đã biết, dịch vụ mạng cho phép chỉ chuyển khi máy bận, chuyển luôn, khi ko liên lạc được, khi không nhấc máy và trong bao nhiêu lâu thì mới chuyển).

Được cái pm này có cái hay, là chuyển tin nhắn. Tuy nhiên, cũng không chọn được số cụ thể để chuyển mà là chuyển tin nhắn từ tất cả các số đến 1 số đã đặt. Ngoài ra, tin nhắn chuyển đến máy được chuyển là do máy cài đặt tự động 4ward tin nhắn (máy cài đặt mất tiền :( ) vừa nhận được đến số đã chọn nên vẫn bị lưu trong thư mục sent (những tin nhắn đã gửi) --> khả năng bị lộ khi kiểm soát bạn gái (nhiều bạn gái có thói quen lưu tin đã gửi mà :D )là hơi cao :D

Dù sao cũng gửi lời cảm ơn đến bạn đã chia sẻ!

MinhThang

Manager
Báo cáo cả nhà là em đã test cụ thể.

Phần mềm hoạt động tốt nhưng có những hạn chế:

Không chọn được từng số cần chuyển mà đã chuyển mà chuyển tất cả, nếu là chỉ để chuyển cuộc gọi thị cái này thậm chí còn không bằng dịch vụ mạng vì nó chuyển là chuyển ngay ko có điều kiện gì (như đã biết, dịch vụ mạng cho phép chỉ chuyển khi máy bận, chuyển luôn, khi ko liên lạc được, khi không nhấc máy và trong bao nhiêu lâu thì mới chuyển).

Được cái pm này có cái hay, là chuyển tin nhắn. Tuy nhiên, cũng không chọn được số cụ thể để chuyển mà là chuyển tin nhắn từ tất cả các số đến 1 số đã đặt. Ngoài ra, tin nhắn chuyển đến máy được chuyển là do máy cài đặt tự động 4ward tin nhắn (máy cài đặt mất tiền :( ) vừa nhận được đến số đã chọn nên vẫn bị lưu trong thư mục sent (những tin nhắn đã gửi) --> khả năng bị lộ khi kiểm soát bạn gái (nhiều bạn gái có thói quen lưu tin đã gửi mà :D )là hơi cao :D

Dù sao cũng gửi lời cảm ơn đến bạn đã chia sẻ!

Trong vấn đề chuyển cuộc gọi theo mình, thì không pm nào làm được như ý anh em đâu, Nghĩa là không thể hơn dịch vụ mạng được,vì đây là lĩnh vực mà các chức năng cần được kiểm soát của nhà cung cấp mạng. Sở dĩ có viết được pm hay hơn nhưng vẫn không được phép sử dụng. Lý do tại sao các bác quá hiểu.:D

q630666

Đã test.Active chuyển cuộc gọi thì gọi vào nó báo " số máy này không có" không biết có phải do máy mình la thuê bao trả sau ko.DeActive thì lại gọi đc.Chuyển tin nhắn thì số máy B phải bật thì mới chuyển đc. đến số C.Chức năng của phần mềm rất là hay nhưng mà sử dụng thì không hữu dụng cho lắm :D.Chức năng chuyển cuộc gọi của thuê bao trả sau không chuyển đc tin nhắn nhưng dành dùng của mạng vây vì pm này tắt máy là chịu chết.Dùng chuyển cuộc gọi của mạng thỉnh thoảng lắp sim km vào rồi kick hoạt chuyển cuộc gọi của mạng từ số của mình sang số km gọi đi vẫn là khuyến mại gọi đến số của mình sim km vẫn nhận dc hay phết hehe:D

Chỉnh sửa cuối:

4380

Nếu sim chuyển đang tắt thì phần mềm nầy đâu có tác dụng ( sim được chuyển ) hả bác ?

Caominh171

Nếu sim chuyển đang tắt thì phần mềm nầy đâu có tác dụng ( sim được chuyển ) hả bác ?

Trùi chứ sao nữa bạn :-?
Số bạn muốn chuyển ít ra cũng fải hoạt động chứ, cứ làm khó "ứng dụng" àh :D

MinhThang

Manager

Sim tắt máy không hoạt động, đồng nghĩa với việc ứng dụng không hoạt động, sao chuyển được bạn, nó chỉ chuyển khi nó nhận được thôi chứ.:D

vnpt1706

Báo cáo các bác .Nếu các bác muốn xài PM này nhất thiết phải là thuê bao trả sau mới có thể chuyển cuộc gọi được nhé!