• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch cruise rớt vào thùng nước, ko khởi động được!?

Status
Không mở trả lời sau này.

ratakan

số là hôm wa e làm rớt con touch cruise vào thùng nước T_T e tắt nguồn tí rồi mở ra thì nó chạy loạn cào cào rồi đơ ra luôn , e tháo pin ra de wa 1 đêm thì nó mở lên bt dc 1 tí rồi tắt ngúm luôn , để tí thì mở len dc màn hình smart mobility rồi tắt , để lâu hon thì mở lên dc nhưng cũng tắt ,cứ thế lặp lại hoài à
các anh xem bệnh giúp e với T_T
e chân thànhn cảm ơn các anh

TranMinhMan

Super V.I.P
Chẳng những ĐT mà hầu hết các đồ điện tử khi bị rớt nước thì khuyên bạn ko nên bật tắt như thế nữa (nó sẽ bị chập do vẫn còn ướt và lên đường luôn đấy), cho đến khi bạn chắc chắn mọi thứ đã được sấy khô. Nếu bạn dạng tay thì hãy mở ra sấy hoặc phơi thật khô rùi hãy bật lên lại và hy vọng e nó sống bình thường. Còn ko thì bạn phải đem e nó đi "khám bác sĩ" thì tốt hơn!
Chúc may mắn!;)

xuandung11a2

Well-Known Member
Có lẽ cho Cruise đi khám thôi,lỗi phần cứng rồi.Nếu lỗi phần mềm thì có thể tự chữa được nhưng TH này chắc khác.

Status
Không mở trả lời sau này.