• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch ESSentiaL v2.1 R2 Compact Edition (5.2.20748) (HTC ELF & ELFin)

vuonganhquyen

Bạn nào biết cách tắt active sycn tự động bật trong bản TESS 4.3 không cho mình biết với.

Không chỉ riêng ROM này mà còn nhiều ROM khác nữa thằng ActiveSync cứ tự chạy nghầm hoài mà không chịu "ngủ" rất chối, trên các 4rum cũng đã giới thiệu khá nhiều cách để tắt nó đi nhưng hầu hết chưa giải quyết triệt để vấn đề này. Thực chất để ActiveSync không tự chạy nghầm chỉ cần thay đổi một số thiết lập mặc định của nó, nhưng những thiết lập đó không có khả năng truy cập được vậy để giải quyết một cách triệt để các bác hãy làm tuần tự theo các bước sau đây:
1) Mở ActiveSync (Start >> Programs >> ActiveSync).
2) Tap vào Menu chính các bác sẽ thấy thanh Schedule option bị ẩn mờ hơn và không truy cập vào được, để hiện thanh Schedule option làm tiếp bước 3.
3) Vào Menu >> Add Server Source, ở ô Email Address: gõ một địa chỉ Email bất kì rồi bỏ dấu check phía dưới sau đó tap Next, ở ô Server Address: gõ chữ fake vào >> Next, các ô tiếp theo điền lần lượt như dưới:
User name: fake
Password: fake
Domain: fake
(Đánh dấu check vào save password).
Tiếp theo tap Next và bỏ tất cả các dấu check rồi tap Finish. Ok!
4) Lúc này vào lại Menu chính các bác sẽ thấy thanh Schedule option đã hiện rõ và có thể truy cập, giờ chỉ việc vào Schedule option và đổi thiết lập mặc định ở hai ô peak times: và Off-peak time: (mặc định có thể là As items arrive, Every 5 minutes...) sang Manually cuối cùng tap ok, vậy là xong! Từ nay thằng ActiveSync sẽ "ngoan ngoãn ngủ yên" mà không làm phiền các pác nữa!!!

***Lưu ý: Sau khi thiết lập xong nên xóa Exchange Server đã tạo trước đó, để xóa vào Options chọn Microsoft Exchange >> Delete.

Chúc vui! Nếu thấy hửu ích thì đừng quên click nút Thanks hen! Hehe!

vuonganhquyen

Bản này tốn pin quá....buồn ghê, nhẹ và mướt lắm....Đành quay về bản gốc.

Sao mình lại thấy pin tốt hơn bản gốc nhỉ?! Nghe nhạc, xem phim và xài bình thường được 2 ngày rưởi, còn bản gốc thì chưa đầy 2 ngày. Phần nữa ROM này có bộ nhớ program trống dao động từ 74MB tới 80MB (kể cả TouchFLO đang bật) lớn hơn nhiều so với ROM gốc chỉ ở mức từ 64MB tới 73MB mà theo mình bộ nhớ RAM trống càng nhiều thì hệ thống sẽ tiêu tốn ít năng lượng hơn..!

headone

Có lẽ đây là bản ROM cuối cùng của Blasev dành cho touch ELF(IN), chính vì thế Cooker đặt tên là bản Touch ESSentiaL v4.5 FINAL

Các bản của Blasev dành cho touch ELF(IN) theo tôi là số 1, không phải bàn cãi. Ổn định, chạy mướt, không BUG, tốn ít pin...

Chắc đây cũng là bài giới thiệu cuối cùng, vì tác giả hình như không có ý định làm tiếp, buồn nhỉ

Touch ESSentiaL v4.5 FINAL

RELEASED ON 08 April 2009
WM 6.1 CE OS 5.2.21051 Build 21051.1.6.4 WWE

ROM NAME: Touch ESSentiaL (LITE and PREMIUM)
OS Version: CE OS 5.2.21051 (Build 21051.1.6.4)
ROM Version: 3.14 WWE
PagePool: 8MB (for ELF) - 12MB(for ELFin)
No IPL, SPL, Radio
BASED ON NEWEST OFFICIAL ELFIN WM 6.1 ROM​

link tải

bản premium
http://www.mediafire.com/file/9ommmvvgvo4/RUU_Premium_45.rar
http://rapidshare.com/files/242694005/RUU_Premium_45.rar

bản lite không có office mobile
http://www.mediafire.com/file/1jywqyj8yov/RUU_Lite_45.rar
http://rapidshare.com/files/242694003/RUU_Lite_45.rar

htctouch_ds

Ai đã dùng thử chưa vậy?
Mình chưa dùng bản rom này bao giờ nên không biết thế nào nữa.
Ah,sao minh down ve ma chi co 31M vậy?chỉ có file *.nbh nên không biết uprom thế nào nữa...tất cả các bản đều như vậy.em đã down o bên xda-deverloper...mà vẫn thế
Các chuyên gia giải thích giúp em nhé

PhamHien

Ai đã dùng thử chưa vậy?
Mình chưa dùng bản rom này bao giờ nên không biết thế nào nữa.
Ah,sao minh down ve ma chi co 31M vậy?chỉ có file *.nbh nên không biết uprom thế nào nữa...tất cả các bản đều như vậy.em đã down o bên xda-deverloper...mà vẫn thế
Các chuyên gia giải thích giúp em nhé

Có 2 bản cho bạn lựa chọn:
- bản FULL: tích hợp hầu hết các pm và mới
- bản LITE: giản lược nhiều chương trình không cần thiết (dung lượng bộ nhớ trống lớn hơn bản FULL)
Theo mình, các bản này dùng khá tốt và ổn định. Hiện mình đang dùng bản LITE
file bạn tải về là thành phần chính của ROM (file *.nbh). Có 2 cách để bạn up ROM với file này:
1. Bạn chỉ cần chép đè nó lên file *nbh có trong thư mục RUU trong các bản ROM trước đây và tiến hành kết nối máy tính để up
2. bạn chép file này vào thẻ microSD (đã format) rồi lắp thẻ vào máy touch, đưa về bootloader là máy tự nạp ROM

htctouch_ds

Cảm ơn bạn nhiều.
Nhưng sao mình đã từng đè file *.nbh lên file *.nbh cua bản Rom của bác PQ rồi mà cứ đến 2% là bị đá văng ra ngoài.
Hay lại minh chưa đưa SPL va IPL lên 3.07?nhưng up cac bản v.62 cua bác PQ thì vẫn được.đúng là uprom cần phải biết nhiều.mong các chuyên gia giúp đỡ.
Mình đang rât cần bản Touch ESSentiaL v3.0M rut gon.ma link down thi hỏng hết rồi.ai có thì cho mình nhé.Cảm Ơn mọi người rất nhiều

haihoaiduc

Có 2 bản cho bạn lựa chọn:
- bản FULL: tích hợp hầu hết các pm và mới
- bản LITE: giản lược nhiều chương trình không cần thiết (dung lượng bộ nhớ trống lớn hơn bản FULL)
Theo mình, các bản này dùng khá tốt và ổn định. Hiện mình đang dùng bản LITE
file bạn tải về là thành phần chính của ROM (file *.nbh). Có 2 cách để bạn up ROM với file này:
1. Bạn chỉ cần chép đè nó lên file *nbh có trong thư mục RUU trong các bản ROM trước đây và tiến hành kết nối máy tính để up
2. bạn chép file này vào thẻ microSD (đã format) rồi lắp thẻ vào máy touch, đưa về bootloader là máy tự nạp ROM

bạn cho mình hoi khi chép vao thẻ nhớ thì có cần đổi tên file kg?cảm ơn nhiều!

haihoaiduc

mình dùng bản này rồi, sau khi cài 1 thời gian mới phát hiện ra máy để qua đêm tự nhiên tắt, đổi qua rom khác thì khg bị nữa, kg hiểu tại sao?mình dùng P3450

xelibri

Cho mình hỏi là làm cách nào mà có giao diện như ở các hình trên thế. mình up toàn là giao diện hình con chim thôi, xấu tệ. Mình đã down theme ở trang chủ nhưng lại là file nén trong toàn hình ảnh nên chả bít dùng thía nào cả???

vuonganhquyen

Cho mình hỏi là làm cách nào mà có giao diện như ở các hình trên thế. mình up toàn là giao diện hình con chim thôi, xấu tệ. Mình đã down theme ở trang chủ nhưng lại là file nén trong toàn hình ảnh nên chả bít dùng thía nào cả???

Ý bạn là dao diện như hình nào? Nếu bạn đang bật TouchFLO thì bạn có thể thay đổi hình nền của nó như sau: Từ dao diện chính của TouchFLO bạn chuyển sang tab Settings (có biểu tượng hình bánh răng) sau đó tap vào mục Wallpaper và chỉ việc chọn hình ảnh lưu trong bộn nhớ máy hoặc thẻ nhớ mà bạn muốn dùng làm nền là được. Còn nếu không thích dao diện của TouchFLO thì bạn có thể tắt nó đi bằng cách vào Start>>Settings>>Today sau đó chuyển sang tab Items và bỏ dấu check ở ô TouchFLO đi rồi tap vào Ok là xong. Ngoài ra còn có rất nhiều phần mềm giúp tùy chỉnh dao diện đó, bạn chịu khó search trong diễn đàn là có liền à!