• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD bị lệch cảm ứng

mdapro

Đã up lại rom, chỉnh lại agliescreen nhưng chả ăn thua, mà đang tự dưng cảm ứng bị lệch ko hiểu vì sao. Bác nào biết chỉ em với, con này mới ko biết có chỗ nào sửa đc ko??? :-?

mdapro

Hic bác nào biết chỉ em với, đắp chiếu mấy ngày rồi, có khi phải thay cảm ứng :(

minhkt

mình đoán là do bản room, do ppc nào cũng có 1 số bản room làm máy lệch cảm ứng dù align screen chục lần, thử uproom khác đi bạn, còn nếu đem ra tiệm thì nó hét giá trên trời rồi thay cho bạn cảm ứng TQ nhái đểu, chắc chắn đấy:D.Up lại các room khác nhé

cutys_123

Mình cũng bị tình trạng như bạn. Phải chịu khó align screen thôi bạn à.! Sau khi up Rom thì bị lệch cảm ứng. Mình align Screen cả chục lần, mỗi lần có khi phải align hơn nữa giờ đồng hồ (mình đếm khoảng >100lần/1 lần align) thì màn hình mới trở lại bình thường. Bây giờ máy mình cảm ứng rất chuẩn.
Bạn phải chịu khó thôi. Đừng mang ra tiệm, tụi nó chặt kinh khủng lắm, nhất là các dòng máy đắt tiền. Chúc bạn thành công. :D

htorancel

Mình thì cũng từng gặp hiện tượng như các bạn nhưng của mình lại do miếng dán màn hình làm cho cảm ứng bị lệch. Ban đâu cũng chẳng biết tại sao luôn tưởng là cảm ứng bị hỏng nhưng khi bóc cái miếng dán màn hình ra thì cảm ứng lại bình thường.

Cũng là một chút kinh nghiệm bác nào vướng phải thì thử xem sao nhé.

big_boy6688

Đã up lại rom, chỉnh lại agliescreen nhưng chả ăn thua, mà đang tự dưng cảm ứng bị lệch ko hiểu vì sao. Bác nào biết chỉ em với, con này mới ko biết có chỗ nào sửa đc ko??? :-?

Nếu không được mang qua mình thay cảm ứng cho.

cutys_123

Dùng máy cảm ứng, anh em hạn chế sử dụng bao da nắp đậy có nam châm, dễ bị lệch cảm ứng.

ghekua

cái nì cứ thử lại align screen xem. Vào align, lấy bút miết ngang dọc vài chục lần, xong rồi chọt chọt align xem có được ko :D
Mình nghĩ ko phải do hỏng cảm ứng đâu. Vì thực ra các máy đời mới của HTC đã được kiểm tra màn hình rất kỹ càng trước khi xuất xưởng...

laiducvinh

Nếu không được mang qua mình thay cảm ứng cho.

Bạn cho mình hỏi thay cảm ứng của con touch hd hết bao nhiêu tiền vậy, máy của mình vừa bị nứt cảm ứng muốn thay cảm ứng mới. ThankS! ĐT: 0982358884