• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD bị lệch cảm ứng.

sonnt04

Chào các bác,

Máy em đang xài bình thường, bổng dưng hôm nay em nó bị lệch cảm ứng lung tung cả lên. Hard Reset cũng không hết. Em xài WM 6.1 nguyên gốc, rất ổn định.

Các bác cho hỏi thay cảm ứng của HD ở đâu cho an toàn và uy tín (mình ở HCM), và nếu được các bác cho em biết giá cả luôn.

Xin cảm ơn rất nhiều...

sonnt04

Bác có biết chổ này thay uy tín và bảo đảm trong HCM không bác.

Cám ơn bác nhiều.

eragon8687

Màn hình mới đắt chứ cảm ứng rẻ mà. Các em bình thường có tầm 200k thui

namfat

Màn hình mới đắt chứ cảm ứng rẻ mà. Các em bình thường có tầm 200k thui

Cảm ứng của PPC nên chia riêng làm 2 loại các bạn nhé:
Kính cảm ứng và màn hình cảm ứng.
- Kính cảm ứng thì tầm vài trăm K thôi.
- Màn hình cảm ứng thì có thể lên tới tiền triệu tùy loại
Nếu hỏng kính cảm ứng thì ok, nếu hỏng màn hình cảm ứng thì nặng đó bạn.
Trước mình xài con Asus P535 cũng bị lệch cảm ứng. Thay kính cảm ứng mà vẫn bị, thay nốt màn hình cảm ứng. Sau mình phải bán tháo đi.

lycucu

máy còn bảo hành thì bác đem ra bảo hành đi! còn máy hết bảo hành thì uprom khác xem sao!
máy còn bảo hành không nên up rom khác , hoặc nếu lỡ uprom khác thì bác up lại rom gốc rồi đem ra tiệm cho nó bào hành!
vì hiện nay các chỗ bán đt hay viện lý do uprom khác nên không bảo hành! thật ra đó chỉ là cái cớ thôi chứ chơi PPC mà ko up rom thì chẳng khác nào mua mấy em nokia màn hình trắng đen xài cho rôi!

namfat

máy còn bảo hành thì bác đem ra bảo hành đi! còn máy hết bảo hành thì uprom khác xem sao!
máy còn bảo hành không nên up rom khác , hoặc nếu lỡ uprom khác thì bác up lại rom gốc rồi đem ra tiệm cho nó bào hành!
vì hiện nay các chỗ bán đt hay viện lý do uprom khác nên không bảo hành! thật ra đó chỉ là cái cớ thôi chứ chơi PPC mà ko up rom thì chẳng khác nào mua mấy em nokia màn hình trắng đen xài cho rôi!

Lưu ý là nhà sản xuất không bảo hành màn hình PPC vì màn hình đã được test bạn nhé.
Nếu hỏng hoặc lệch cảm ứng thì chỉ có cách là đi thay. Chắc chắn là không bảo hành được đâu.

Mình đã xài nhiều PPC rồi và câu trả lời là giống nhau thôi.

vuquan

Cảm ứng của PPC nên chia riêng làm 2 loại các bạn nhé:
Kính cảm ứng và màn hình cảm ứng.
- Kính cảm ứng thì tầm vài trăm K thôi.
- Màn hình cảm ứng thì có thể lên tới tiền triệu tùy loại
Nếu hỏng kính cảm ứng thì ok, nếu hỏng màn hình cảm ứng thì nặng đó bạn.
Trước mình xài con Asus P535 cũng bị lệch cảm ứng. Thay kính cảm ứng mà vẫn bị, thay nốt màn hình cảm ứng. Sau mình phải bán tháo đi.

Bạn đã từng thay nên từng nghe về thông tin này, nhưng thông tin chưa đúng. Một "cụm" màn hình chỉ bao gồm màn hình LCD (để hiển thị hình ảnh màu) và "màn hình" cảm ứng để cảm nhận tác động trên bề mặt màn hình. cái cảm ứng này đúng ra chỉ gọi là tấm panel cảm ứng, nó bắt buộc nằm trên cùng để cảm nhận tác động trực tiếp và đồng thời phải trong suốt để nhìn được hình ảnh từ màn hình LCD.
Khi bị rơi, va chạm, nếu hình ảnh vẫn đẹp đẽ thì vấn đề chỉ là màn hình cảm ứng. Nếu thay, chủ topic đến BadKid là chuẩn đó.
Màn hình cảm ứng của HD2 (Leo) còn lên tới vài triệu đó.

Theo mình đoán thì máy của chủ topic bị lệch cảm ứng mà calibrate không hết (vào setting/system/screen, chọn Align Screen), up rom khác không hết thì là do va chạm hoặc bị ép/nén quá mức (chưa đến mức độ vỡ). Dù có bị thế nào thì 1 là do phần mềm, 2 là do va chạm. Cả 2 điều này đều không nằm trong quy định bảo hành của bất cứ thiết bị điện tử nào cả.

duongtu81

ấy ấy!Chớ vội thay vội,mình trc đây cũng bị lệch,nhất là những chỗ ở dưới.Nếu bác có dán bảo về màn hình thì thay thử miếng dán xem thế nào.Tôi thay thử và đã hết

anh_phuong

Em dùng con HTC HD gần 2 năm rồi. Chỉ cài thêm mấy thứ cần dùng và chưa bao giờ HR. Hôm rồi tự nhiên nó bị lệch cảm ứng (các phím ảo phía dưới bên trái tịt luôn nên kg vào setting lại được). Loay hoay mãi kg được nên em liều HR. Ai dè khi HR nó chạy đến phần align screen thì tap vào dấu + nó cứ chạy vòng quanh 5 điểm mà kg thoát ra được (tap cũng phải ấn hơi lâu nó mới nhận). Chưa biết khắc phục bằng cách nào. Nhờ các cao thủ HD giúp em với. Thanks

Tomsk_hp

Em cũng bị như bác nè. Anh em có cách nào xử lý trước khi phải đem ra tiệm không vậy???

Tomsk_hp

Hic hic, máy thì vẫn dùng được do up rom trên XDA-development, rom này không cần chọc 5 phát mà nó vào thẳng win luôn. Mình bỏ tấm dán ra rồi mà tình hình không thay đổi khi vô align screen. Chắc phải thay cảm ứng rùi.