• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD bị tình trạng khó hiểu!!!!

copcon86

mỗi lần em mở power lên thì nó cứ hiện lên cái bảng:
WARNING!!!
Power will be turned off, and you may lose data if you have not saved them.Do you want to continuos?
YES NO
em bấm YES nó cũng restar mà bấm NO nó cũng restar, em không biết nó bị gì nữa, từ sáng tới giờ không làm gì được với nó, gọi, nhắn tin cũng không được nó cứ hiện cái bảng này liên tục.Em cũng đã hadreset roi mà vẫn bị như vậy. bác nào biết giải quyết chỉ dùm em với. thanks các bác nhiều:((

Chỉnh sửa cuối:

phuongsfc

Hi @copco!
Bạn thử tháo nắp sau ra và bật thử lại máy xem. có thể nút power đó bị kẹt thì sao!

HuynhThanh

Bạn nên thử bấm nhiều lần vào nút power nữa xem sao? Nếu vẫn không được thì bạn đem ra tiệm cho họ xem lại cái nút power nhé!

copcon86

không phải do nút power mình thử nhiều lần rồi, đủ mọi cách, reset, hardreset, tháo pin, tháo sim, tháo thẻ nhớ mà vẫn bị, mình có nên uprom không vậy?

HuynhThanh

không phải do nút power mình thử nhiều lần rồi, đủ mọi cách, reset, hardreset, tháo pin, tháo sim, tháo thẻ nhớ mà vẫn bị, mình có nên uprom không vậy?

Theo mình nghĩ đây ko phải do bản rom đâu bạn à! Máy hiện Warning kiểu như dzậy là khi mình ấn vào nút power để lâu là máy báo như thế đấy! Do nút nguồn bị kẹt đấy!

copcon86

sao mình kiểm tra rồi, không phải bị cấn đâu, mà mình không biết mở máy như thế nào để xem có phải do cấn nút nguồn hay không?
nếu cấn nút nguồn thì khi gắn pin vào nó phải tự động khởi động, còn cái này mình phải nhấn nút nguồn nó mới khởi động, mà khởi động lên là nó lại hiện cái bảng đó ra, bực mình lắm, không làm gì được.

tuantuti

bạn dùng ROM gi vậy. có bao giờ up ROM khác chưa. coi chừng do lỗi software hay firmware đó. vì nếu hardware kô bị sao thì chắc là bị software rồi. bạn nói rõ hơn về tình trạng HD của bạn nhé (ROM version, HSPL hay SPL version, radio version, khi khởi động đến giai đoạn nào thì nó hiện ra warning, v.v.) để mọi người có thể giúp

copcon86

ROM version: 1.14.401.3(22273) WWE
Rom date: 10/24/08
Radio Version: 1.09.25.14
Imei: 35396902221752401
khi khởi động vào menu thi nó bị, bị là nó cứ chớp tắt màn hình, cứ như vậy hoài.

HuynhThanh

ROM version: 1.14.401.3(22273) WWE
Rom date: 10/24/08
Radio Version: 1.09.25.14
Imei: 35396902221752401
khi khởi động vào menu thi nó bị, bị là nó cứ chớp tắt màn hình, cứ như vậy hoài.

Bị tình trạng như dzậy bạn nên mang máy đến tiệm cho họ sửa chữa! Chứ theo mình úp rom vẫn sẽ bị như dzậy?

PhamHien

mỗi lần em mở power lên thì nó cứ hiện lên cái bảng:
WARNING!!!
Power will be turned off, and you may lose data if you have not saved them.Do you want to continuos?
YES NO
em bấm YES nó cũng restar mà bấm NO nó cũng restar, em không biết nó bị gì nữa, từ sáng tới giờ không làm gì được với nó, gọi, nhắn tin cũng không được nó cứ hiện cái bảng này liên tục.Em cũng đã hadreset roi mà vẫn bị như vậy. bác nào biết giải quyết chỉ dùm em với. thanks các bác nhiều:((

Đây là biểu hiện chung của một số dòng HTC mới, đã có lần mình thấy có bạn nói. Bạn phải chắc chắn thao tác HR đúng. Nếu không thì hãy up ROM, nếu không thể làm gì thì mới mang ra thợ! Tuyệt đối không mang thợ khi còn khả năng!

phanthanh2k4

Bạn chỉ cần cắm vào bộ sạc origin (đừng cắm sạc qua USB của máy tính) trong vòng 10 phút, sau đó có thể bật lên bình thường.

Thân,
Thanh

copcon86

để em làm hết mọi cách các bác chỉ, nếu không được thì em se uprom như lời bác LangLeYeunguoi chỉ, cho em hỏi thêm là khi uprom mình có cần làm gì không khi đang ở màn hình menu hay mình phải đưa về bootloader, em không biết đưa về bootloader con này, bác nào biết chỉ em với. thanks các bác nhiều.

copcon86

thành thật cảm ơn bác phanthanh2k4, em đã làm y như lời bác nói và bây giờ nó không còn hiện lên cái bảng đó nữa. e cảm ơn các bác đã quan tâm.

vuquan

thành thật cảm ơn bác phanthanh2k4, em đã làm y như lời bác nói và bây giờ nó không còn hiện lên cái bảng đó nữa. e cảm ơn các bác đã quan tâm.

Vậy chốt lại, vấn đề là pin quá yếu và máy yêu cầu lưu các dữ liệu lại trước khi tự tắt?

HuynhThanh

Vậy chốt lại, vấn đề là pin quá yếu và máy yêu cầu lưu các dữ liệu lại trước khi tự tắt?

Đây không phải là do yếu bạn à! Đây là lỗi kỹ thuật mình cũng chưa gặp bao giờ! Thao tác đơn giản nhưng trị được bệnh rất hay!=D>