• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH HD - KÊU CA VỀ PIN, KINH NGHIỆM NÀO ...

vvq

Mới có em nó được 3 ngày, Touch HD, niềm mong đợi bấy lâu!

Hình thức em nó đẹp như hoa hậu, nhưng Pin của em thì ....
Như quảng cáo khắp năm châu, 6h đàm thoại, 400h chờ thì các loại điện thoại thông thường cũng phải ngả mũ bái phục.

Thực tế,, tớ xạc đầy, 7h sáng đi làm, đến trưa, gọi vài ba cuộc điện thoại, pin còn khoảng 60%. Đến 5h chiều, cũng gọi thêm mấy cú điện thoại, Hết Pin.

ROM 1.18.707.2

Nếu như dùng GPS thì chỉ 20 phút là pin sụt đi trông thấy.

Hôm nay mình đã dùng Advanced Config 3.3 chỉnh lại
Power mângerment:
Tắt (Disablle) hết các power của thẻ nhớ .... hy vọng pin lâu hơn được một tý.

Cũng đã chỉnh lại độ sáng màn hình, xóa một số chương trình khởi động cùng máy (trong start up)

Mong mọi người chia sẻ về Pin của em hoa hậu này.

ltrhai

Hi chắc pin máy của bạn có vấn đề đó chứ tôi thấy pin con này tươngđối trâu, vì là còn mới nên phải duy trì ở mức độ chọc cao, vậy mà con của tôi dùng 2 ngày chưa cần nạp gì cả, tô cố tình không nạp xem được bao lâu, với lại theo kinh nghiệm thì lần đầu dùng bằng cạn pin, sau đó nạp lại thì pin sẽ bền hơn mà.

Rygar

Đúng là pin của bạn có vấn đề thật, chứ mình dùng thấy rất là được, 1 ngày nghe gọi vài lần và thỉnh thoảng chọc ngoáy, chơi game + nghe nhạc với độ sáng màn hình = 4 thì mình thấy mất có khoảng 35% pin. Con HD này mình thấy xét về pin thì ko có gì phải bàn cãi.

vvq

2 bạn có thể cho biết bản ROM của máy bạn không? Rất nhiều trường hợp do ROM gây hao pin.

Rygar

Bản Rom của mình :
Rom version: 1.14.401.3 (22273) WWE
Radio: 1.09.25.14

Bạn mình cũng dùng máy HD với bản Rom 1.18 như bạn nhưng cũng ko thấy nó kêu ca gì về pin cả :D

vvq

Có khi nào nguyên nhân mau hết pin khi mình toàn dùng dây cap USB mini chuẩn cũ và sạc pin cũng có đầu cắm mini USB chuẩn cũ (cho các máy HTC đời trước và nhiều thiết bị khác) chứ không phải loại có 1 cạnh vuông theo máy?

Mình vẫn sạc được, vẫn sync được bình thường bằng dây đó. Do có nhiều thiết bị khác nên mình muốn dùng chung một dây USB, cho nên chưa dùng đến dây theo máy.

Có sự khác nhau nào giữa 2 loại đầu jack này không nhỉ?

Rygar

Mình vẫn cắm sạc pin cho con HD này = dây sạc cho HTC TYTN II và sync với máy tính cũng bằng dây của TYTN II mà đâu có sao đâu :-?? dây sạc với dây USB của con HD này mình còn chưa dùng đến bao h cơ :D

phuongsfc

Hi!
Mọi khi dùng con Exec, ngày nào cũng phải nạp pin! Tuần nay dùng con này tôi mới phải nạp có 2 lần thôi! ghi chú máy mới nên cứ phải present liên tục! Kết luận: Pin tốt

huysmall

Hi!
Mọi khi dùng con Exec, ngày nào cũng phải nạp pin! Tuần nay dùng con này tôi mới phải nạp có 2 lần thôi! ghi chú máy mới nên cứ phải present liên tục! Kết luận: Pin tốt

Ko phải là do pin tốt bro. Mà là do máy tiêu thụ điện năng ít. :)

port2life

Tôi thì thấy pin máy khá đấy chứ
Nghe gọi bình thường thì pin dùng được 3 ngày, ráng thì có thể dùng đến 4 ngày.

Còn chọt nhiều cùng lắm 1 ngày, đúng thôi, nó cũng ngang ngửa máy tính xách tay chứ ít đâu, mà hình lớn, chạy windows mobile !

kết luận pin quá good !

Chỉnh sửa cuối:

huysmall

Tùy nhu cầu sử dụng thôi. Nhanh hết hay chậm là do ng sử dụng. Nhưng rõ ràng pin Touch HD thì sử dụng lâu hơn dòng Touch Diamond rồi.

ducanh_106cz

Pin con này dùng ok mà nhưng có vẻ không thoải mái bằng Iphone 3G nếu cùng lên mạng nhiều!!

huysmall

Pin con này dùng ok mà nhưng có vẻ không thoải mái bằng Iphone 3G nếu cùng lên mạng nhiều!!

Lên mạng nhiều thì chắc chắn ko bằng Iphone dc rồi. Nếu sử dụng wifi, nghe nhạc liên tục thì nên cắm sạc. :) Và cắm sạc hoài thì cũng dễ hư pin nhỉ? hì Một đời ta bằng ba đời nó. Cứ vô tư.

bruno18

Đối với mình pin của HD là chấp nhận được. Mình phải giã từ em Touch PRO sau 1 tháng đánh vật với các kiểu ROM và radio (for Raphael). TouchPRO cái gì cũng good ngaọi trừ battery life. Mình sử dụng chỉ tầm hơn 1 ngày là phải charge. Kg làm gì mà battery cũng tụt ầm ầm.

huysmall

Đối với mình pin của HD là chấp nhận được. Mình phải giã từ em Touch PRO sau 1 tháng đánh vật với các kiểu ROM và radio (for Raphael). TouchPRO cái gì cũng good ngaọi trừ battery life. Mình sử dụng chỉ tầm hơn 1 ngày là phải charge. Kg làm gì mà battery cũng tụt ầm ầm.

Bro nói rất chính xác. Touch Pro thì hao pin nhiều, nhưng nếu nhu cầu nhiều thì dùng thêm pin dự phòng là OK thôi bro. Hiện nay vấn đề về pin cũng đã có giải pháp rồi. :)

bruno18

Bro nói rất chính xác. Touch Pro thì hao pin nhiều, nhưng nếu nhu cầu nhiều thì dùng thêm pin dự phòng là OK thôi bro. Hiện nay vấn đề về pin cũng đã có giải pháp rồi. :)

Thì mình đã mua con pin của Huy đấy, pin thì giai quyết xong nhưng lại gặp vấn đề về thẫm mỹ. mình vẫn con dư con pin 2400 và cái cover của nó...

NguyenDucDung

có ai thử bật máy khi tháo pin chưa (tất nhiên là đang trong lúc sạc)? - như laptop vậy
mình chưa thử :D, nhưng vừa rồi mình cũng có thể trên HP 614c và thấy vẫn chạy đc khi tháo pin ra

hungadams

có ai thử bật máy khi tháo pin chưa (tất nhiên là đang trong lúc sạc)? - như laptop vậy
mình chưa thử :D, nhưng vừa rồi mình cũng có thể trên HP 614c và thấy vẫn chạy đc khi tháo pin ra
Lại có cả chiêu đấy nữa à,thích thế,chơi thế đỡ chai pin keke,bác nào test thử cái,có hại gì cho máy đâu:-??

bestofstrongman

hùi xưa mình thử với con neo ùi con touch 2( ko nhở exec thử chưa) thì hem đc bạn ui...