• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD mới cần giúp đỡ

Status
Không mở trả lời sau này.

nhat_anh1986

Chào cả nhà, em mới mua con HD cũ, nói chung là xài tạm ổn nhưng em mới dùng lại WM nên kiến thức yếu quá. Nhờ các bác giúp em một số vấn đề như sau:
- Hiện trang máy: WM6.1 CE OS 5.2.20769 (Build 20769.1.4.5)
ROM version: 1.59.707.0 (48753) WWE
ROM date: 04/17/09
Radio Version: 1.13.25.24
Protocol Version: 52.62.25.34U
Các bác cho em hỏi có nên up ROM không, nên chạy bản nào là tốt và ổn định nhất giữa vô vàn bản trên diễn đàn?
- Máy em hay có tình trang ngắt cuộc gọi khi nhận cuộc gỏi khoảng 2 giây. Lỗi này nếu em chạy ROM khác thì có hết không? Có bác nào bị giống em không?

Rất mong các bác giúp em nhé. Em cảm ơn trước

AnhPheCT

Thông tin của Bạn đưa lên chưa thấy được thông tin máy của Bạn đã HSPL chưa. Bạn nên kiểm tra HSPL bằng cách tắt PPC xong, nhấn Volume down (xuống) + nhấn nút nguồn nhẹ ko buông Volume down nhé đợi 1-2s máy vào Bootloader (Màn hình 4 màu Đỏ, xanh, đen trắng) ghi nhận thông số các dòng màu đỏ xem....! ( Thoát khỏi Bootloader bằng cách tháo Pin ra lắp lại.)
So với thông số ở đây xem máy của Bạn HSPL chưa, nếu chưa tham khảo ở đây cách HSPL nhé.
http://www.pdaviet.net/showthread.php?41442-%E2%98%85-HardSPL-CHO-HTC-BLACKSTONE-%28TouchHD%29-by-OliNex-%E2%98%85

Xong tải bản ROM nào ưng ý Up ROM thôi.

http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?306-PDAVIET-ROM-CHO-BLACKSTONE

PhamQuang

Manager
Các bạn sử dụng PPC có 1 thói quen, cứ hỏi là phải lập 1 Topic không rõ ràng chủ đề trong khi đã có 1 Topic thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm hàng chục trang rồi !!!
Lưu ý các ĐHV cũng không nhất thiết phải trả lời cho những bài và Topic như thế này.

Topic này close !!!

Status
Không mở trả lời sau này.