• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch HD vs iPhone 3G

BatKid

Super V.I.P
Có thiết kế giống nhau, nhưng iPhone 3G có kích thước lớn và thua kém Touch HD về độ rộng của màn hình cũng như camera 5 Megapixel.

Cả hai có thiết kế khá giống nhau với màn hình cảm ứng chiếm hết diện tích mặt trước, nhưng Touch HD rộng hơn 3,8 inch so với iPhone 3G là 3,5 inch.

Cùng chụp một bức ảnh, camera của Touch HD lên tới 5 Megapixel và chế độ tự động canh nét, vì thế ảnh đẹp hơn, rộng hơn.

Phía trên, Touch HD và iPhone 3G đều có giắc cắm tai nghe 3,5 mm.

iPhone 3G dài hơn 0,5 mm, dày hơn 0,3 mm và rộng hơn 0,3 mm

Trong khi Touch HD kết nối với máy tính bằng cổng miniUSB thì iPhone 3G phải có dock hay dây cắm riêng.

HTC Touch HD có giao diện TouchFLO 3D với các icon đồ họa đẹp, cho phép lật mở bằng tay.

Bên dưới màn hình là 4 nút bấm cảm ứng gồm gọi điện, phím Home trở về màn hình chính, back - quay lại và nút ngắt cuộc gọi

Máy mới hỗ trợ kết nối 3G.

Mặt sau của máy nổi bật là camera 5 Megapixel hỗ trợ chế độ autofocus.

Một loạt các icon bên dưới, người dùng có thể kéo ngang để vào các ứng dụng tắt, trên hình là tiện ích dự báo thời tiết.

Còn đây là chức năng xem e-mail.

Định vị toàn cầu GPS bằng bản đồ Google Maps

Khi bấm vào phím Start, một menu trải ra như các PDA chạy Windows Mobile thông thường khác.

Bộ nhớ của Touch HD còn khá lớn khi cài đặt các ứng dụng chính

(theo Số Hóa)​

CHIK

Touch HD phím call và end là cảm ứng, nếu bỏ túi quần khi có ai gọi tới mà cử động thì nó tự động call hoặc end nhỉ?

tranhai

cứ ra mới thế này hoài thì chẳng biết nên để dành mua con nào đây,đủ tiền mua con này thì lại có con khác tốt hơn:(,lần này quyết tâm cưới em touch HD này rồi nghỉ hưu luôn

XuanTruong

Super V.I.P
Giờ PPC em nào cũng thích cả, quan trọng là giá cả có chịu nổi không thui!:)

connguab

k bik chừng nào sp này xuất hiện, thật sự thì đúng là hơi đỉnh nhỉ, hihihi
sao mà con Omni hậu duệ của Exec k thấy xuất hiện nhỉ ????????

anzudragon87

vãi quá, mình mê kiểu màn hình bự của iphone lâu lắm rùi, nhưng thích WM. ko bít giá cả thế nào đây, có gặm nổi ko. <$800 còn ráng cố gắng, ko thì chung thủy với con atom life chờ em iu xuống giá thui hihix:(

AnhTu

Super V.I.P
k bik chừng nào sp này xuất hiện, thật sự thì đúng là hơi đỉnh nhỉ, hihihi
sao mà con Omni hậu duệ của Exec k thấy xuất hiện nhỉ ????????
Có thể Omni đã bị thay thế bởi Omnia =))nói vui chứ chắc dự án Omni đã bị gác lại rồi...

vnanhvn

Cái nào em cũng sướng hức hức, nhưng lương tháng em nó không sướng cho em! Bao giờ lương sướng em sẽ sướng luôn cả 2 con cùng lúc oa oa!