• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH II bị brick, hướng giải quyết?

gsmsmile

Các bác ơi, sau một ngày làm theo các hướng dẫn để chuyển sang tiếng Anh kết quả thu được như sau:

Đã có: Dopod S1/ELF011052/Dopod701/IPL:2.24.0002; SPL:2.24.0000/Rom 2.24.706.1R.CHS chạy bằng tiếng Hoa nhìn chả hiểu gì!

Đang có: Cục gạch 3 vạch (đứng ở bootloader)/IPL:2.26.0002; SPL: 2.28.0000 nhìn chả giống ai!

Theo hướng dẫn để làm sống lại cục gạch cần có Rom 2.24.706.1R.CHS. Nhưng ngặt nỗi rom này tiếng Hoa nên Google toàn đưa ra link bằng chữ hán mới chết. Bác nào biết chữ Hán hay có Rom này giúp mình với. Xin cám ơn trước nhé.

PhamHien

Các bác ơi, sau một ngày làm theo các hướng dẫn để chuyển sang tiếng Anh kết quả thu được như sau:

Đã có: Dopod S1/ELF011052/Dopod701/IPL:2.24.0002; SPL:2.24.0000/Rom 2.24.706.1R.CHS chạy bằng tiếng Hoa nhìn chả hiểu gì!

Đang có: Cục gạch 3 vạch (đứng ở bootloader)/IPL:2.26.0002; SPL: 2.28.0000 nhìn chả giống ai!

Theo hướng dẫn để làm sống lại cục gạch cần có Rom 2.24.706.1R.CHS. Nhưng ngặt nỗi rom này tiếng Hoa nên Google toàn đưa ra link bằng chữ hán mới chết. Bác nào biết chữ Hán hay có Rom này giúp mình với. Xin cám ơn trước nhé.

1. Có lẽ bạn chưa unlock CID mà đã up ROM tiếng Anh ngay nên bị lock CID, treo ở bootloader
2. Chỉ cần tải ROM gốc mà bạn đã có trên máy trước đó về up trực tiếp khi máy đang ở bootloader là xong
3. Nếu trang web tiếng Trung thì bạn có thể dùng web dịch trực tuyến để dịch sang tiếng Anh mà đọc! Hiện nay, các trang web dịch đa ngôn ngữ đầy rẫy mà :p
4. Nếu vẫn không có kết quả thì mình xem giúp nhé

zaijian!

atuan

Mọi người giúp mình với !

Đang nhận 1 cây Touch II (Ted Baker) Vào treo ở boot loader
IPL 2.27.0002
SPL 2.28.0000
Up Rom cứ dc 2% là văng ra.

Mình thử dùng MTTY nó ra log :

Cmd>password BsaD5SeoA
Pass.

+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

SDInit+++
SDCmd8 Command response time-out. MMC_STAT = 80
SDInit - SD ver1.0
SDCmd1 Command response time-out. MMC_STAT = 80
SDCmd55 Command response time-out. MMC_STAT = 80
CMD55 failed
+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

SDInit+++
SDInit - SD ver1.0
CMD55 failed
GetDeviceCID: Error - InitDecoder

g_cKeyCardSecurityLevel = FF

HTCEType (0x1)(Operation mode flag): cOpModeFlag=(0x0).

Type (0x2)(Back color flag): cBackColorShowFlag=(0x1).

Type (0x5)(Background color value): g_wBColor=(0xC618) (0xC0C0C0).

HTCST
Cmd>

Mọi người vui lòng giúp với nha !

thanhlee

Chào anh Sơnblack,
hiện tại con HTC Touch II (elfin) của em đang nằm chờ chết @_@
máy bị đứng ở màn hình 3 màu lúc khởi động
IPL 3.07.0002
SPL 2.26.0000

em tìm đủ cách mà vẫn không cứu được (goldcard), ROM gốc của máy thuộc dạng "not found yet"
anh có thể xem giúp em được ko ?
em ở Ngã tư hàng xanh, TpHCM.

huannc

Gold Card bác làm cách nào, trong quá trình làm gold card nếu bác làm ko đúng thì cũng không được. Nếu làm ok thì 100% gold card sẽ thành công. Lưu ý: trong quá trình làm gold card thì các bác phải fomat thẻ ở Fat 32 nhưng là ở trên 1 chiếc ppc khác nhé, đó là quá trọng nhất

Em có con touchII bị lỗi cảm ứng, đi thay cảm ứng ở NC nhưng được 1 tháng lại ngỏm, có con bạn cùng cơ quan nói anh no sửa đt, gửi gắm cho nó ai ngờ thằng anh nó câu dây dợ thế nào mà tanh bành cái main rồi. Bác nào có main báo em với hoặc biết chỗ nào thay main thì báo giúp em, thank các bác nhiều.:-??

leerubic

chào các anh,
tình hình là mình có 1 con touch elfin, lúc trước không biết gì, phá lung tung nên giờ ra nông nỗi này
- màn hình Tricolor
- IPL 3.0.7.0002
- SPL 2..26.0000
mình cũng ko biết ID hay CID của máy luôn
IMEI: 356785013809823
s/n: SZ823G603656
mình đang ở Ngã Tư Hàng Xanh TpHCM, các anh giúp mình với nhé
vật vã với con này cũng lâu rồi mà ko có kết quả, mình cũng đã thử qua Gold Card nhưng ko thành công (có lẽ là do mình làm chưa đúng)
Thanks các anh nhiều

Sonblack

Super V.I.P
Các bác vui lòng PM qua diễn đàn, không qua Yahoo được đâu vì ban ngày rất bận việc ở Công ty.
Với bạn aladin thì bị phần cứng rồi, không giúp được.
Sẵn sàng giúp các bác, trừ em Ted Baker thì không thể!

Tungt14

bác sơn bờ lốc ơi. Em có con Elf đang bị tình trạng giống như của ndsg, vào được bootloader nhưng chỉ đứng ở màn hình smart mobility. Máy đang có thông số
IPL: 3.14.0002
SPL: 3.14.cmon
bác cứu con của ndsg như thế nào? Có thể chỉ cho em được không? Để em tự cứu con của mình

AnhPheCT

bác sơn bờ lốc ơi. Em có con Elf đang bị tình trạng giống như của ndsg, vào được bootloader nhưng chỉ đứng ở màn hình smart mobility. Máy đang có thông số
bác cứu con của ndsg như thế nào? Có thể chỉ cho em được không? Để em tự cứu con của mình

Vào được Bootloader tải 1 bản ROM nào đấy cắm Cáp vào đợi nó hiện chữ USB dưới 3 vạch màu thì Up lại ROM thôi, nên dùng Laptop hay cỗng USB sau đích máy Desktop (USB 2.0). mới nhận cáp khi máy Reboot bắt đầu nạp ROM. Chúc thành công.

Tungt14

Vào được Bootloader tải 1 bản ROM nào đấy cắm Cáp vào đợi nó hiện chữ USB dưới 3 vạch màu thì Up lại ROM thôi, nên dùng Laptop hay cỗng USB sau đích máy Desktop (USB 2.0). mới nhận cáp khi máy Reboot bắt đầu nạp ROM. Chúc thành công.

em up mấy rom cook vẫn 100% bình thường, nhưng chỉ lên đến màn hình smart mobility thôi. Bản nào cũng thế. Up bản RUU_Elf_DOPODASIA_WWE_1.17.707.2B_4.1.13.46_02.97.90_BLUE_Ship.exe thì nó báo lỗi 244 Invaild ID. không up được. Không biết máy bị lỗi làm sao? Xin các cao thủ trợ giúp, các bác MOD, SMOD, MANA,... cứu em với!

AnhPheCT

em up mấy rom cook vẫn 100% bình thường, nhưng chỉ lên đến màn hình smart mobility thôi. Bản nào cũng thế. Up bản RUU_Elf_DOPODASIA_WWE_1.17.707.2B_4.1.13.46_02.97.90_BLUE_Ship.exe thì nó báo lỗi 244 Invaild ID. không up được. Không biết máy bị lỗi làm sao? Xin các cao thủ trợ giúp, các bác MOD, SMOD, MANA,... cứu em với!

Máy chưa HSPL à! Tiến hành HSPL, và Unlock SIM chưa? Nếu chưa tiến hành Up lại ROM gốc xong thực hiệ các thao tác trước HSPL và UnlockSIM, nên kiểm tra cẩn thận vào Bootloader lấy thông số so với thông số đã HSPL. .....! Up Rom khác thôi.

Sonblack

Super V.I.P

Nếu thông tin từ bootloader của bạn như thế thì không bị brick đâu! Đã unlock rồi mà!

Tungt14

Nếu thông tin từ bootloader của bạn như thế thì không bị brick đâu! Đã unlock rồi mà!

thông số thì đã unlock rồi, nhưng không hiểu tại sao em ko vào win được. Sáng nay em có chạy thử bản IPL 2.11.1002 ttest mode for only của bác nào đó nói là sẽ tạo ID và CID mở rộng. Chạy xong cũng chỉ hiện mỗi Test mode for only thôi rồi tắt ngúm. em thử up các bản khác (nhiều bản lắm) nhưng IPL vẫn báo 2.11.1002 và vẫn có chữ Test mode for only, nghĩa là Image version không thay đổi j khi em up các bản khác.
Em vừa HARDSPL bản 3.14 lại thì thông tin IPL & SPL lại là 3.14.
Bây giờ em thử kiếm OS 3.14 up vào xem sao. Làm sao để hạ HARDSPL xuống bây giờ nhỉ?
Bác Sơn bờ lốc và các cao thủ khác nghiên cứu hộ em xem có phải đấy là nguyên nhân lỗi không? Hướng giải quyết thế nào. Em xin cảm ơn

Chỉnh sửa cuối:

leducthinhvt

p3450 up rom bị lỗi cần các anh giúp đỡ

các anh xem giúp em với em up rom không unlock cid bây giờ khởi động máy là nó vào luôn ché độ boot ipl 1.11.0002 spl 2.28.0000 em đã thử up nhiều bản rom nhưng vẫn không đươc mong các anh giúp đỡ em em cảm ơn các anh

các anh xem giúp em với em up rom không unlock cid bây giờ khởi động máy là nó vào luôn ché độ boot ipl 1.11.0002 spl 2.28.0000 em đã thử up nhiều bản rom nhưng vẫn không đươc mong các anh giúp đỡ em em cảm ơn các anh
Úp lại Ship Rom xem sao... Bạn sang đây tìm đúng bản Ship Rom cho máy bạn để tải nhé...

mitdac10

các bác giúp e up rom touch 1 với :(

hiện giờ con htc p3450 của e bị brick, mà e hok tìm được rom gốc của nó đâu
thông tin máy:
Device ID: ELF010150
CID ID: ROGER001
search google thì ra bản rom
ROM version: 1.14.710.2
Language: WWE
Radio: none
e vào mấy trang thì link down toàn die hết r
(http://rapidshare.com/files/106455923/Rogers_1.14.710.2_WWE.rar.html)
bác có rom của e này hok? cho e xin một bản với ah
mà e nghe nói dùng golgcard cũng đc, vậy bác có thể hướng dẫn e đượ chok ah
e cảm ơn bác

hiện giờ con htc p3450 của e bị brick, mà e hok tìm được rom gốc của nó đâu
thông tin máy:
Device ID: ELF010150
CID ID: ROGER001
search google thì ra bản rom
ROM version: 1.14.710.2
Language: WWE
Radio: none
Bản này thì có duy nhất mỗi link Rapidshare bạn đưa mà nó đã die rồi. Bạn có thể tải PM này về cài vô máy tính rồi vào trang http://rapidtrend.com/f/12023968/rogers_1_14_710_2_wwe.html để tải nhé.