• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V40 - Build 19949.1.2.0 (ELF & ELFin)

PhamQuang

Manager
ROM v2.20.707.40 CHO TOUCH (ELF & ELFin)

= CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0 =

Phiên bản V40, WM6.1, dành cho HTC Touch và Touch II (ELF và ELFin), dựa trên cơ sở:

CE OS 5.2.19949 Build 19949.1.2.0

Được port từ ROM WM6.1 của Sony Xperia X1.

Các đặc điểm chính của V40:

- Phiên bản V40 được port full Xip và Sys từ Build 19949.1.2.0
- Lấy màu đen trắng (đặc trưng của Diamond) làm chuẩn.
- Thay đổi giao diện DialPad iPhone của các đồng nghiệp từ WiKi.
- Thay đổi ConnectionSetup_1_5_34057_2 từ DIAMOND
- Thay đổi EnlargeStartMenu_1_2_34070_1 từ DIAMOND
- Giữ giao diện của Audio Manager và CommManager như bản V39.
Cùng 1 số thay đổi khác.

=========================================================

LINK TẢI ROM V40 (Core 19949)

Mã:
http://rapidshare.com/files/120553089/TouchII_2.20.707.40_WM6.1_19949.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

kimnam_2005

đang tính up rom mới thì bác Quang đưa lên v40 quá đã, bác làm việc kô mệt mỏi chúc bác có nhiều sức khỏe để làm nhiều rom mới cho mọi người thank alot......

masterhoang

Thank pác Quang, để anh em có thể down được mình đã up lại lên các link khác đây, gồm mediafire, megaupload và 4share! Một lần nữa cám ơn pác Quang nhé
Hãy thanks để làm động lực cho pác Quang nào

hah2005

Cám ơn bác Quang luôn cho ra mắt những bản rom mới. Ở bản rom này có cái dialpaid mới lạ nhưng nó không tích hợp smart dialing cho nên khi gọi điện thoại cũng hơi bất tiện là phải vào lại contact, phải dùng bút chấm chấm :)):)):)) Nếu tích hợp thêm cái smart dialing có lẽ là tiện hơn bác ạ. Chúc bác sớm ra những bản rom mới để bon em test nhé.

ncnhan2004

Đúng là Rom này đẹp thật, nhưng mà hôm qua cài V40 xong thì máy nóng và suy pin liên tục.. không biết là phần quản lý nguồn có trục trặc gì không..sau đó mình up lại V38 và chạy không còn bị nóng nữa...Nếu tiện thì bác Quang làm nguyên con Rom Diamon cho Elfin di..để anh em có dịp thưởng thức những hiệu ứng của Diamon nhé...còn mua Diamon giờ này thì giá cao quá..hehe

PhamHien

đã bác nào test đầy đủ ROM này chưa ạ? Em đang dùng bản v29 của bác PhamQuang thấy rất tốt. Nhìn bản này có thêm thay đổi theo chiều hướng Diamond thấy rất thích và lại muốn up. Nhưng thấy thông tin về việc nóng máy, sụt pin nên lại chờ thêm...Mong các bác đã up cho ý kiến. Thanks bác PhamQuang!

ncnhan2004

Mình test lại rồi, up lần 2 thì không còn nóng máy và sụt pin nữa..Rom này chạy ok lắm bác fanxien up đi...

masterhoang

Pác Quang ơi em đang dùng TOUCH I nên em thấy up Rom này thì chay không mượt bằng bản 31B, Ram còn dư ít hơn luôn! Tuy nhiên về giao diện thì tuyệt hơn nhiều, pác có cách nào để tách riêng Rom này ra cho ELF và ELFin không ạ? :(

ouson

thanks so much. but it still cannot support CESTAR. Please check it.
Please. aha.

ttnp

có 1 lỗi là ko tắt dc Request message delivery notification, tắt rồi mở lại vẫn còn, với ứng dụng java sao ko chạy đc Emap

tanhoan

cám ơn bác PhamQuang đã cho ra lò bản v40 cho anh em trong diễn đàn. giờ mới thấy minh dùng touch II hợp lý quá ROM có để up liên tục

masterhoang

có 1 lỗi là ko tắt dc Request message delivery notification, tắt rồi mở lại vẫn còn, với ứng dụng java sao ko chạy đc Emap

Emap thì ở bản Rom 6 vẫn không chạy được bạn àh, Request message delivery notifications bạn vui lòng vào Messaging>>Menu>>Option>>>*SMS/MMS và bỏ dấu click trong Request message delivery notifications giúp mình nhé
chúc vui :-?

Shinichi

Được bạn ạ. Vì O2 Nova chính là Touch II (HTC Elfin) dùng cho thị trường Đức.

headone

Cho hỏi ngu một chút
bản này mấy MB PP vậy??
Elf và Elfin khác nhau ở chỗ nào??
vì tôi là người mới
thanks tất cả anh em