• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V41 - Build 19214.1.0.4 (ELF & ELFin)

PhamQuang

Manager
ROM 2.20.707.41 CHO TOUCH (ELF & ELFin)

= CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4 =

Phiên bản V41, dành cho HTC Touch và Touch II (ELF và ELFin), dựa trên:

CE OS 5.2.19214 Build 19214.1.0.4

Từ bản ROM WM6.1 AT&T mới nhất của Kaiser.

Port full XIP và SYS.

Thay đổi giao diện so với V40 bởi các ứng dụng mới nhất như Audio Manager, DialPad, WMP,... của các đồng nghiệp trên WiKi.

================================================================

LINK TẢI ROM

Mã:
http://rapidshare.com/files/123987806/TouchII_2.20.707.41_WM6.1_19214.7z

[I]Pass. giải nén: [COLOR="White"]PhamQuang[/COLOR][/I]

thaibao23

Trời ui Rom đẹp quá. Cảm ơn Bác PhamQuang nhiều. Dang download. Tí nữa sẽ up bằng link khác. Các bác chờ chút nhé.

PhamHien

Cảm ơn bác PhamQuang rất nhiều! Bản này up cho Touch 64M thì thế nào các bác nhỉ? Có ai đã up rồi giúp em với?!
Bản v40 của PhamQuang em đã up. Sau khi up xong, máy rất nóng, em cắm sạc vào sau 1h pin không tăng mặc dù đèn vẫn báo. Sau đó do vội đi làm, em tháo sạc, nhét máy vào bao, đút ngăn kéo. Tối đi làm về lôi ra...Máy vẫn nóng ran, bật lên pin chỉ còn vài %. Hoảng quá em vội tắt máy, tháo pin, để nguội rồi up lại bản 39. Thế là vẫn đề được giải quyết! Bây giờ đang lưỡng lự trước v41!

danh12

em chưa có up rom lần nào ,em đang dùng htc touch 1 các bác có thể giúp em cần nhửng gì đ63 up ko ạ

PhamHien

em chưa có up rom lần nào ,em đang dùng htc touch 1 các bác có thể giúp em cần nhửng gì đ63 up ko ạ
Bạn mua máy mới hay mua lại? máy vẫn còn ROM nguyên bản hay đã up bản khác?
Nếu là còn nguyên bản thì để up được bản ROM khác(đẹp hơn, nhanh hơn, thuận tiện hơn...)bạn phải Unlock CID đã. Hãy tìm hiểu về Lock CID và những vấn đề về kĩ thuật up rom trươc khi muốn tự làm!

Nhưng có thể qua mấy bước sau:
1. kiểm tra máy( ROM, Radio, ...)
2. unlock CID
3. Tải bản ROM mới cần up+Laptop(hoặc desktop)+Micro Active Synch+ cable

linhnguyen

hôm qua vô không có rom mới, hôm nay vô có liền, sướng quá. hihi. dơn về up liền

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bác PhamQuang rất nhiều! Bản này up cho Touch 64M thì thế nào các bác nhỉ? Có ai đã up rồi giúp em với?!
Bản v40 của PhamQuang em đã up. Sau khi up xong, máy rất nóng, em cắm sạc vào sau 1h pin không tăng mặc dù đèn vẫn báo. Sau đó do vội đi làm, em tháo sạc, nhét máy vào bao, đút ngăn kéo. Tối đi làm về lôi ra...Máy vẫn nóng ran, bật lên pin chỉ còn vài %. Hoảng quá em vội tắt máy, tháo pin, để nguội rồi up lại bản 39. Thế là vẫn đề được giải quyết! Bây giờ đang lưỡng lự trước v41!

Up thử bản V41 thử coi.
Bệnh nóng máy tốn PIN hoàn toàn không phải tại ROM. Bạn thử HR hoặc Up lại ROM sẽ thấy khác ngay thôi.
Bản V41 dựa trên cơ sở ROM Original cho Kaiser là dòng QVGA, hợp với Touch, cho nên ổn hơn.
ROM có thể Up cho cả ELF và ELFin !!!

PhamHien

Cảm ơn MAN PHAM QUANG! như vậy em yên tâm rồi. Bây giờ sẽ thử ngay ROM v.41

chinmuoichin

Em đã up hơn nữa ngày và phát hiện ra 1 lỗi là nó không có tác dụng khi cài themes . Vào setting\Today chọn theme - OK , kết quả vũ như cẩn không nhút nhíc gì , theme nào cũng thế kể cả theme theo bản ROM . Các bác có bị thế không ?

ductoan43

Sau khi up rom, cảm giác máy chạy nhanh, dialpad đẹp và dễ dùng hơn bản V40. một lần nửa xin cảm ơn man PQ rất nhiều.
Link download khác: http://www.mediafire.com/?twmuguhmdrm
Chào các pác. rom đẹp quá. thích thật đấy. em là người mới chưa biết nhiều về rom lắm. mong các bác chỉ giáo. em có một vấn đề muốn các bác giúp đỡ. đó là em đã load về rồi nhưng ko biết dùng cách nào để giải nén nó ra cả vì nó không phải là winzar. bác nào biết làm thế nào để uprom dc chỉ em với. thanhs các bác nha.

PhamHien

Chào các pác. rom đẹp quá. thích thật đấy. em là người mới chưa biết nhiều về rom lắm. mong các bác chỉ giáo. em có một vấn đề muốn các bác giúp đỡ. đó là em đã load về rồi nhưng ko biết dùng cách nào để giải nén nó ra cả vì nó không phải là winzar. bác nào biết làm thế nào để uprom dc chỉ em với. thanhs các bác nha.

1. Để up ROM, máy bạn phải unlock CID, còn bạn phải tìm hiểu kỹ càng về ROM và các bước khi up ROM
2. Tập tin nén ở dạng .7Z. Đây là định dạng mới, nén "chặt" hơn so với .rar. Bạn có thể dùng google tải nó về cài vào PC là giải nén được. Hoặc có thể tải WinRar bản mới nhất cũng đã tích hợp .7Z. Ngoài ra phải chú ý đến Pass giải nén nữa!

2manyphones

Great ROM, but PCM keyboard doesn't work

Does anyone here know how to get the PCM Keyboard spacebar working with this ROM?

PhamHien

Đã up bản v.41. Rất nhanh và nhạy. Dial keypad skin, WMP, Audio Manager đẹp, bàn phím dễ sử dụng. Máy của em không còn bị nóng nữa! Cảm ơn bác PQ!

masterhoang

Ai đã up Rom mới rồi có thể cho nhận xét không, muốn up lắm rồi mà vẫn chưa có thời gian down về dùng huuuu :((

chinmuoichin

ROM chạy nhanh , giao diện đẹp , nhưng khi thực hiện cuộc gọi Ram tuột khủng . Khi mình khởi động máy Ram mất 27% sau khi thực hiện vài cuộc gọi Ram mất đến 35-36% lận .

masterhoang

Em đã up hơn nữa ngày và phát hiện ra 1 lỗi là nó không có tác dụng khi cài themes . Vào setting\Today chọn theme - OK , kết quả vũ như cẩn không nhút nhíc gì , theme nào cũng thế kể cả theme theo bản ROM . Các bác có bị thế không ?

Mình chưa up tuy nhiên pác Quang có thể xem xét thế nào không ạ? em cũng lo quá :(