• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V44 & V45 - Build 19960.1.2.2 & 19965.1.2.3 (ELF & ELFin)

ryanbui

Bác Phạm Quang chắc là làm việc chăm chỉ lắm nhỉ! Vài hôm lại cho ra môt ROM mới. THank bác nhiều.

dr_vuconganh

Mấy Bác cho em hỏi ngu tý. Cái file nén có đuôi *.7z giải nén bằng chương trình nào vậy?

PhamHien

Mấy Bác cho em hỏi ngu tý. Cái file nén có đuôi *.7z giải nén bằng chương trình nào vậy?

Giải nén bằng 7Z bạn ạ! Bạn có thể dùng Google search và tải về cài lên PC mà dùng. Hoặc trong Winrar mới nhất cũng có cả loại 7Z!

cuongquoc

Đúng là vào show SIM contacts, chuyển sang NO, chọn Done và Restart...sau khi khởi động lại vẫn hiện SIM contacts. Lại vào Show SIM contacts thì vẫn thấy hiện YES chứ không phải là NO như đã chọn!

làm lại mấy lần vẫn thế!!!

Mình đã làm rồi, và Ok, khi bạn chọn No, xong rồi done. nó hỏi có soft reset kg, bạn chọn No, và bạn kiểm tra thử xem. Ok rồi đấy

cuongquoc

Sau khi up rom này xong, cảm giác đúng là mượt hơn Rom trước, dialpad màu trắng, to. rất tiện.màn hình nhạy hơn.Cám ơn bác Quang

koreakhanh

Cho mình hỏi tí.
sau khi up xong rom V44 vào máy touch I thì thấy màn hình cảm ứng chậm một chút và ram còn khoảng 20Mb thôi. nên mình cài thêm các ứng dụng vào là low memory liền.
hiện nay mình vẫn phải xài bản rom V31b nó chạy mượt, ít tốn ram nhưng chỉ bị nhược điểm là ko thay đổi themes được.
các bạn có thể giới thiệu cho mình biết bản rom nào của touch I chạy tố ko bị bất kỳ lỗi nào hết ko.

whynot4m

làm sao để tắt ko cho hiển thì danh bạ trên sim vậy nhỉ? thanks

Chỉnh sửa cuối:

computer_2net

Cho mình hỏi có cách nào tắt GPRS luôn ko. Lâu lâu bật lên thấy máy connect GPRS hoài mà không biết nó download cái gì. Cuối tháng trả tiền chắc chít luôn

neweng

Cho mình hỏi tí.
sau khi up xong rom V44 vào máy touch I thì thấy màn hình cảm ứng chậm một chút và ram còn khoảng 20Mb thôi. nên mình cài thêm các ứng dụng vào là low memory liền.
hiện nay mình vẫn phải xài bản rom V31b nó chạy mượt, ít tốn ram nhưng chỉ bị nhược điểm là ko thay đổi themes được.
các bạn có thể giới thiệu cho mình biết bản rom nào của touch I chạy tố ko bị bất kỳ lỗi nào hết ko.

wow tuyệt zời lắm bạn ơi, mình đang dùng O2 Nova (tương tự Touch 1), màn hình touch rất mượt, khi up Rom xong thì Ram tốn có 5.4Mb thôi, đặc biệt tốt độ đánh chữ của keyboard tuyệt hảo. Tuy nhiên khi nghe nhạc bằng Pocket thì một thời gian màn hình tắt thì Pocket Music tắt theo hoặc bị giựt rất khó chịu.

PhamHien

Bản này(v44) khi chọn "Connection Setup" thì báo lỗi " Error in database". Mong các bác xem có bị vậy không ạ?!

TMnoob

Không up ROm được

Máy mình dùng Touch 1. Tại sao không up đc bản rom này. Cứ đến 3% thì nó báo lỗi ERROR[244] : Invalid Model ID