• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V56 - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

vonsy

Could anyone tell me something about this ROM and it's difference from v55. Which one is the best? I understand only English, Russian and Turkish. Any of this language, plz somebody help me.

Google translation of an increase of 11 new languages: Catalan (Spain), Tagalog, Hebrew, Indonesian, Latvian, Lithuanian, Serbian, Slovak, Slovenian, Ukrainian and Vietnamese . Now Google's machine translation service has to support as many as 35 languages, you can in 35 languages to choose any combination of text translation.

http://translate.google.com/
Thanks Google

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=453059&postcount=32

quocthai

Bản này cộng nhận chạy mượt hơn V55, nhưng không truy cập GPRS được BÁC PHẠM QUANG ơi!!!Hy vọng sẽ khắc phục.!!!!
Công sức của BÁC rất tuyệt =D>=D>

vatseiko

Bản này cộng nhận chạy mượt hơn V55, nhưng không truy cập GPRS được BÁC PHẠM QUANG ơi!!!Hy vọng sẽ khắc phục.!!!!
Công sức của BÁC rất tuyệt =D>=D>

Mình vẫn truy cập được GPRS bình thường mà, bạn xem lại phần GPRS setting trong Setting\connection xem sao, mình đang dùng mạng Mobiphone thì Setup như sau:
- Authentication thì chọn là PAP. (khi up ROM thi CHAP được chọn)
- GPRS - Setting thì chọn Class 8 (4R1T) . Khi up ROM thì Class 10 được chọn.

NHưng trước tiên bạn phải cài đặt GPRS tự động đã

quocthai

Mình vẫn truy cập được GPRS bình thường mà, bạn xem lại phần GPRS setting trong Setting\connection xem sao, mình đang dùng mạng Mobiphone thì Setup như sau:
- Authentication thì chọn là PAP. (khi up ROM thi CHAP được chọn)
- GPRS - Setting thì chọn Class 8 (4R1T) . Khi up ROM thì Class 10 được chọn.

NHưng trước tiên bạn phải cài đặt GPRS tự động đã

Mình đã cài đặy tự động ruì, đã chọn như trên mà vẫn k truy cập dc, mình xài Vina.

ndrock0410

bản này nhìn chung thấy ổn định, mình dùng rất khoái, nhưng hình như audio manager nghe nhạc qua tai nghe lại bị khưng trên máy của mình, có anh em nào bị trường hợp tương tự không?

namic

mình đã dùng thử thấy ok, nhanh hơn bản 55, tuy nhiên về khoản media vẫn còn một vài vấn đề như sau:

- Window media và audio manager bật lên khoản 3 phút là tự động tắt, hic.

- khi mở Window media lên vào task manager thấy hết 97% ram :O.

- vấn đề về activeSyn (cái ni đã được giải quyết)

Hông bít có Pác nào giống mình không. anyway, thanks Pác Quang sô mếch. mình tin một vài ngày tới nhà ta sẽ có 1 bản vô cùng hoàn hỏa từ Pác Quang.;)

hah2005

Em cũng bị lôic GPRS (Vinaphone) và khi chạy TCMP khi thoát ra thì máy đơ luôn, phải SR. Mong bác Quang sớm ra bản mới khắc phục!

cmaguss

Làm thế nào để bạn cài đặt các ngôn ngữ của bàn phím. EzInput_5Languages.cab Khi bạn cài đặt các tập tin, nói với tôi rằng tôi không có sự cho phép của hệ thống, những gì đang có các bước để cài đặt

PhamQuang

Manager
mình đã dùng thử thấy ok, nhanh hơn bản 55, tuy nhiên về khoản media vẫn còn một vài vấn đề như sau:

- Window media và audio manager bật lên khoản 3 phút là tự động tắt, hic.

- khi mở Window media lên vào task manager thấy hết 97% ram :O.

- vấn đề về activeSyn (cái ni đã được giải quyết)

Hông bít có Pác nào giống mình không. anyway, thanks Pác Quang sô mếch. mình tin một vài ngày tới nhà ta sẽ có 1 bản vô cùng hoàn hỏa từ Pác Quang.;)

Làm sao mà có bản hoàn hảo được? Như thế các nhân viên HTC thất nghiệp à?
Chủ yếu là các bản fix các lỗi lẫn nhau mà thôi.
Đang chuẩn bị V57, fix khá nhiều lỗi phần Manila trong bản V56.
Bản V57 ví dụ:
- Có thể chơi Video trong HTC Album
- Thay đổi 1 số version khác.
ROM hiện đang test, sẽ đưa trong ngày mai.

cazeault

PhamQuang just a quick thanks for the continuous efforts and the nice job: I really appreciate ! Cazeault

cmaguss

Ông PhamQuang Tôi hy vọng rằng được lấy vào tài khoản trong các V.57 chỉnh của các ngôn ngữ trên bàn phím. Chúng tôi hy vọng mới ROM

ndrock0410

Ông PhamQuang Tôi hy vọng rằng được lấy vào tài khoản trong các V.57 chỉnh của các ngôn ngữ trên bàn phím. Chúng tôi hy vọng mới ROM

ủa ông này là người Việt hay người nước ngoài mà sao ngữ pháp lung tung dữ vậy?

Sorry, Are You Vietnamese or Diference? Your type is not exactly? If you are not Vietnamese, Vote to you so much !!! because this place is PDA Việt Forum !!!

You must type:

Ông PhạmQuang, Tôi hy vọng rằng trong bản Rom V57 các tùy chỉnh (Options) ngôn ngữ trong phần bàn phím sẽ được sửa lại chính xác (exactly). Tôi hy vọng điều đó (that) ở bản Rom mới.

Chỉnh sửa cuối:

eXPerience

Sorry, Are You Vietnamese or Diference? Your type is not exactly? If you are not Vietnamese, Vote to you so much !!! because this place is PDA Việt Forum !!!

You must type:

Ông PhạmQuang, Tôi hy vọng rằng trong bản Rom V57 các tùy chỉnh (Options) ngôn ngữ trong phần bàn phím sẽ được sửa lại chính xác (exactly). Tôi hy vọng điều đó (that) ở bản Rom mới.

OK, this is PDA Việt Forum, but the roms cooked by PhạmQuang are the best in the world, I'm Spanish and I like these roms a lot, and if I found any bug I'll post it here and if I found any way to make them better I'll post it to.

but I never tried to write In Vietnamese because online translators don't work very well, XDD
I use online translator to try to understand you (google), but not to try to write in your language.

thx. a lot for the god yob, waiting 4 new, fixed and updated roms, I reverted back to V55 for now.

Chỉnh sửa cuối:

headone

Có vấn đề gì đâu bạn, quan trọng là tất cả mọi người đều hiểu người ta muốn nói cái gì mà. PDAVIET mà mọi người trên thế giới quan tâm thì cũng đáng tự hào lắm chứ. Quan trọng là người ta đóng góp cái gì cho cộng đồng PDAVIET (như phát hiện các bug chẳng hạn)

OK, this is PDA Việt Forum, but the roms cooked by PhạmQuang are the best in the world, I'm Spanish and I like these roms a lot, and if I found any bug I'll post it here and if I found any way to make them better I'll post it to.

but I never tried to write In Vietnamese because online translators don't work very well, XDD
I use online translator to try to understand you (google), but not to try to write in your language.

thx. a lot for the god yob, waiting 4 new, fixed and updated roms, I reverted back to V55 for now.

U 're quite right, PDAVIET always Welcome all of you. I thing translators machine has problem. But it is not problem, because all of us understood what you want to say
fun

tungmt

Làm sao mà có bản hoàn hảo được? Như thế các nhân viên HTC thất nghiệp à?
Chủ yếu là các bản fix các lỗi lẫn nhau mà thôi.
Đang chuẩn bị V57, fix khá nhiều lỗi phần Manila trong bản V56.
Bản V57 ví dụ:
- Có thể chơi Video trong HTC Album
- Thay đổi 1 số version khác.
ROM hiện đang test, sẽ đưa trong ngày mai.

Bác Quang ơi,

Từ sáng giờ online chờ cái V.57 của Bác này, sao giờ chưa cho ra lò để Anh Em thương thức hả Bác Quang. hihi, Up di Bác Quang ơi :D

namic

ấy ấy, Pác tungmt đừng nôn nóng qué. Pác Quang đã từng nói dục tốc bất đạt mừ. cứ từ từ cho khoai nó nhừ. chứ mấy ngày liền test rom của Pác Quang đừ cả người lun, hehe:)).

Thật sự mà nói mình đang dùng V56 thấy cũng oke lắm. cài thêm cái PocketMusic và là nghe nhạc lồi tai lun, hehe.

thế thui, chứ cũng đang dài cổ chờ em V57, hi vọng vào đầu giờ chiều. thanks sự nổ lực không ngừng của Pác Quang.

tungmt

ấy ấy, Pác tungmt đừng nôn nóng qué. Pác Quang đã từng nói dục tốc bất đạt mừ. cứ từ từ cho khoai nó nhừ. chứ mấy ngày liền test rom của Pác Quang đừ cả người lun, hehe:)).

Thật sự mà nói mình đang dùng V56 thấy cũng oke lắm. cài thêm cái PocketMusic và là nghe nhạc lồi tai lun, hehe.

thế thui, chứ cũng đang dài cổ chờ em V57, hi vọng vào đầu giờ chiều. thanks sự nổ lực không ngừng của Pác Quang.

Nôn chứ sao không nôn :D. Cai ROM này khi Up cho Touch giống như mua mấy mới vậy, xài thích thật, có điều có chút ít lỗi nên chờ Cao Thủ khắc phục. Nói túm lại là Thanks Bác Quang b-)

vatseiko

Mình đã cài đặy tự động ruì, đã chọn như trên mà vẫn k truy cập dc, mình xài Vina.

Bạn cứ, lựa chọn thử 1 trong các tùy chọn đó. Mình không dùng Vinafone nên không được rõ.
P/S: các bản ROM khác bạn có dùng được GPRS không vậy?

quocthai

Bạn cứ, lựa chọn thử 1 trong các tùy chọn đó. Mình không dùng Vinafone nên không được rõ.
P/S: các bản ROM khác bạn có dùng được GPRS không vậy?

Mình mới xài con touch này hà,mua về là up rom liền.Lúc trước mình xài cùng một sim Vina từ O2i,O2S,O2Zinc vẫn truy cập GPRS bình thường..hic.mà giờ xài touch thì nó cứ đòi nhập pass hoài, nhập tiếp mms mà vẫn k vào dc.mình đã cài tự động rùi và thử bằng cài thủ công luôn cũng bó tay!!!

ndrock0410

Có vấn đề gì đâu bạn, quan trọng là tất cả mọi người đều hiểu người ta muốn nói cái gì mà. PDAVIET mà mọi người trên thế giới quan tâm thì cũng đáng tự hào lắm chứ. Quan trọng là người ta đóng góp cái gì cho cộng đồng PDAVIET (như phát hiện các bug chẳng hạn)

U 're quite right, PDAVIET always Welcome all of you. I thing translators machine has problem. But it is not problem, because all of us understood what you want to say
fun

Bạn hiểu lầm ý mình rồi, ý mình muốn nói là có người nước ngoài vào Forum là niềm tự hào lớn cho người Việt chúng ta nói chung cùng anh em trong PDA Việt và của chú Manager PhamQuang nói riêng, họ đã cố viết tiếng Việt để post nên do phần translate có chút sai xót nên họ đã ghi ko đúng nên mình góp ý tí thôi, mình hoan nghinh tinh thần của họ mà thôi hihi... và đồng thời cũng muốn tiếng Việt chúng ta được nhiều người biết đến hơn đó mà, cảm ơn bạn nhiều nha...

Chỉnh sửa cuối: