• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V57 & V58 - Build 20755.1.4.0 (Manila2D)

dalatmobile

em hỏi chút ạ o V56-V57 menu vuôt từ bên dưới nên em không thấy có nữa, o V56-57 khả năng Touch có vẻ yếu đi thì phải, và một điều nữa là em không thể xem WMV tren WMP được vì hình luôn bị đứng:-/

tungmt

Sau Khi cài xong và dùng đêm qua tới giờ, cháu thấy máy chạy nhanh hơn, các chức năng hoạt động tốt, nhưng sao giao diện của WMP bị biến thành giao diện classis (WMP 10) và nghe nhạc bằng Audio Manager lại bị khựng trên máy của cháu (khi tắt màn hình - mở màn hình nghe thì không bị khựng, cho đến khi nó tắt thì lại bị) giống trường hợp mà cháu đã đưa trên topic ở bên ngoài...
Nghe nhạc qua WMP khi tắt màn hình được một chút khoảng chưa đầy 1 phút thì đứng hẳn... mở máy lên bấm vào play thì mới hát tiếp.
Các chức năng khác hoạt động trơn tru và tốt...

Đúng như Bạn nói, khi nghe nhạc nếu mà mình tự tắt màn hình thì mọi thứ OK, nhưng nếu để tự động máy tắt thì nghe nó khựng khựng, hơi hơi khó chịu cho vấn đề này, Hi vọng sẽ có bản phù hợp cho Đại ca Touch nhà ta, hihi :D

datppc

Cám ơn bác PhamQuang rom của bác tuyệt quá. chạy mượt mà quá. tôi dùng tuoch I mà khá nhanh. chỉ tuếc một nỗi máy của tôi ram ít quá nên thinh thoảng nó đơ

ndrock0410

- Giao diện WMP Classic để chạy Video trong HTC Album sẽ nhanh và tốt hơn. Bạn có thể copy giao diện khác vào mà dùng cũng được. Tuy nhiên để sử dụng HTC Album hay YouTube thì dùng WMP Default là ổn nhất. Qua thử nghiệm nhiều lần nên mình đã thay như vậy, không phải vô cớ mà đổi đi đâu.
- Nghe nhạc = AudioManager nếu tắt Power nó cũng sẽ tắt đó vì AudioManger vers. 2.0 đều vậy cả. Khi bị khựng là lúc thiếu RAM hoặc chưa search xong list. Bạn cứ để nó search xong list rồi hãy Play, sẽ không sao cả. Chất lượng thẻ cũng ảnh hưởng đấy.
- WMP nếu tắt màn hình nó sẽ hát hết list thì thôi, không thể dừng được đâu. Bạn kiểm tra xem có cài trình nào đó quấy rối không? :D
Các chức năng trên test rất kỹ trên Touch2 xịn. Biết đâu con Touch của bạn hàng dởm (Made in china) thì khó mà kết luận được. :D :D :D
Cháu đã up lại V53 hoạt động bình thường, không bị những hiện tượng trên !

namic

khi nhập liệu mình ko tắt được suggestion, có ai bị cái này ko.

ductoan43

Có bác nào giúp em với. Em mới up rom 57 nay. chay tốc độ nhanh. nhưng khi vào nhắn tin (Reply) đang nhắn giữa chừng chưa kịp gửi thì nó lại out ra mà không lưu tin nhắn, hix thế là lại phải nhắn lại. Em dùng touch 1. Bác nào biết cách khắc phục giúp em với.

slazenger

khi nhập liệu mình ko tắt được suggestion, có ai bị cái này ko.

nếu bác đã tắt suggestion trong setting thì bác kiểm tra lại trên bàn phím xem. có thể bác đang để T9 nên vẫn có suggestion bác ạ

namic

hic,
Bàn phím của V57 (full qwerty) đau có cái T9 trên bàn phím đâu (mình tìm ko thấy). Thanks bạn anyway.

slazenger

hic,
Bàn phím của V57 (full qwerty) đau có cái T9 trên bàn phím đâu (mình tìm ko thấy). Thanks bạn anyway.

bác để ý giữa phím SHIFT và SPACE là phím ABC + chuyển T9. bác nhìn xem cái núm tròn tròn ở phím ABC nó nằm ở vị trí nào, để ABC là OK.
Hi vọng giúp bác giải quyết đc vấn đề!

cazeault

Manu thanks PhamQuang ! it prooves that one can still use its original Touch without being obliged to go for the Touch Pro (even if one can dream...) cazeault

datppc

Có bác nào giúp em với. Em mới up rom 57 nay. chay tốc độ nhanh. nhưng khi vào nhắn tin (Reply) đang nhắn giữa chừng chưa kịp gửi thì nó lại out ra mà không lưu tin nhắn, hix thế là lại phải nhắn lại. Em dùng touch 1. Bác nào biết cách khắc phục giúp em với.

Do ram của tuoch I it quá nên thê. Đổi thành tuoch II ram nhiều thì ko bị hiện tượng đó. Bác PhamQuang có cách nào khác khắc phục hiện tượng đó thì tốt quá

munnna73

PhamQuang tell me how to increas ringtone volume loud in elfin today i install pdamobiz rom and it have low speaker volume in ringtone and media player also

qnthh

CÓ CÁI NÀY TRONG Manila2D KO BÍT MẤY PÁC CÓ TỪNG SỬ DỤNG CHƯA? TUI THÌ TỪ HOM RA BẢN 57 ĐẾN GIỜ NGÀY NÀO CŨNG VỌC MÀ GIỜ MỚI PHÁT HIỆN RA ĐÓ.

CLICK LÊN CÁC BIỂU TƯỢNG TRƯỢC QUA TRƯỢC VỀ CHÀ CHÀ ĐÃ ƠI LÀ ĐÃ LUÔN.

namic

cái ni mình bít gồi. đây là điểm mà mình từng nhận xét cái V57 này ăn đứt cái Touch Essential V2.5 Manila bên XDA. nói chung giao dien cua V57 là rất pro, chi tiết một cái là vấn đề âm thanh (khi nghe nhạc bị giật) vẫn chưa khắc phục được, nếu ko mình cho là hoàn thiện. lại hi vọng vào Pác Quang, vào V58....;)

matrixblack84

WM nghe nhạc được 1 lúc thì tự động pause luôn , chắc phải chờ bác Quang fix lỗi rồi up típ vậy

hah2005

Máy của mình vẫn bị lỗi không vào được GPRS và khi choi TCMP thoát ra vẫn bị treo. Mọi thứ khác rất tốt. Hy vọng bác Quang sớm ra bản mới hoàn thiện hơn:))

kain87

cái ni mình bít gồi. đây là điểm mà mình từng nhận xét cái V57 này ăn đứt cái Touch Essential V2.5 Manila bên XDA. nói chung giao dien cua V57 là rất pro, chi tiết một cái là vấn đề âm thanh (khi nghe nhạc bị giật) vẫn chưa khắc phục được, nếu ko mình cho là hoàn thiện. lại hi vọng vào Pác Quang, vào V58....;)
Cái này không phải do M2D nhé mời các bạn tham khảo:
Lỗi này bên box Atom cũng bị nhiều.
Cách khắc phục :
[HKEY_LOCAL_MACHINE\System\CurrentControlSet\Contro l\Power]
"DisableGwesPowerOff"=dword:1
Mình cũng đã thử trên Touch thấy cũng đỡ hơn (nhưng nghe nói tốn pin nhiều hơn). Hoặc các bạn set lại bài hát thành 64bit nhé (cái này thì mình chưa thử).

congamo

Mới cài bản ROM này của bác vào, tình hình là rất nhiều ứng dụng khi thoát ra bị treo máy. Mong bác nghiên cứu lại xem sao :(