• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TOUCH WM6.1 ROM V61 & V62 - Core 20921 & Core 20924 (Manila2D)

mobilevn26

Cám ơn sếp Quang bản rom mới.

Dạo này còn lu bu nên chưa có điệu kiện để test thử bản v.61 và cả v.62. Nhưng ý tưởng tách 1 số phần mềm để nạp sau là 1 giải pháp hay, mấy phần mềm này có thể nạp lên bằng memory card để tiết kiệm bộ nhớ máy.

Link mirror cho Rom v.62 Blue:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=LLR0C4VH

longpl

Active Member
Sử dụng Manilla 2D Customizer để thay đổi Skins, clocks and wallpapers

không được ?

vonsy

Version: Black AND Blue V61(20921)
It was found that there are tasks problem? The establishment of a task, the contents of the note, type, it will come out of the three task......

masterhoang

Tôi đã test thử trên tuoch I nhưng không ổn. Máy chạy chậm, bluetooth lúc nào cũng báo đèn bật, ko tắt được. Vào seting thi báo chưa được cài driver. Cho tôi hỏi diễn đàn Tuoch I dùng Rom nào chạy ổn nhất. Tôi rất thích tab manlila 2D. Tôi đã test V59 máy chạy khá ổn định, nhanh. Nhưng GPRS có cuộc gọi đến hay nhận tin nhắn nó lại tự động kết nối. Không biết nó có sời tiền của mình không. Tuoch I đến V60 của bác PhamQuang thi hết đời rồi. Bác PhamQuang giúp cư dân it tiền dùng tuoch I có Rom tôt, đẹp chạy với. Cám ơn bác PhamQuang nhiều

Tôi cũng đã từng xài rất nhiều bản Rom của bác Quang, Từ bản 20B đến phiên bản Manila 2D này, tuy nhiên giờ tôi quay lại chạy bản 31B, chạy khá mượt mà và ổn định ;))

longpl

Active Member
Sao tin nhắn máy tui nó trắng không có chử !!!

Các bạn có bị vậy không cho biết với .

Xin cảm ơn .

PhamQuang

Manager
Sao tin nhắn máy tui nó trắng không có chử !!!

Các bạn có bị vậy không cho biết với .

Xin cảm ơn .

Xem lại đi anh bạn ạ, bạn muốn nói tới chức năng nhắn nhận SMS phải ko?
Nhìn hình ảnh đây:

longpl

Active Member
Tui mờ Tin nhắn từ màn hình M2D , rồi chọn New thì nó lên màn hình trắng không có chử

(tui đã sử dụng PIMBackup)

Để tui hacreset lại coi !

Còn vấn đề Skin M2D thì tui thấy Rom từ V60 trở đi không thay được có lẻ từ nguyên

nhân : trong Windows có thêm thư mục ManillaGFX gồm 219 file (từ v59 trở về trước

không có thư mục nầy) mà 219 file nầy vẩn có trong Window (trùng nhau) .Khi dùng M2

DC thay đổi Skin thì các file hình của thư mục ManillaGFX có thay đổi , còn 219 file hình

theo Rom trong Windos vẩn còn nguyên cũ như hình theo Rom .

Tức là 219 file hình trong Windows và Windows/ManillaGFX phải giống nhau thì mới

được !!

Vậy nhờ Man Quang xem dùm vấn đề nầy giúp với và ....

Xin Cảm Ơn Man Quang nhiều .

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
@ Man Quang

Vấn đề tin nhắn bị lổi như bên XDA có đăng :

XDA là XDA mà PDAVIET là PDAVIET.
Trên đó họ đưa bugs sau khi dùng nguồn họ đưa lên.
Tôi lấy nguồn Build nơi khác và đã chỉnh sửa kỹ các lỗi này rồi mà.
Hình hiển thị SMS và sau khi nhấn NEW như sau:

Có thấy chỗ nào bị TRẮNG đâu? :D

longpl

Active Member
Xin cảm ơn Man đã giúp đở .

Để tôi tải về và upRom lại xem . Thấy trục trặc nên tôi chỉ báo cáo và có ý kiến vậy

thôi .

Xin cảm ơn.

eXPerience

Hi! I have a little problem (in V62) with "Calendar", when I try to edit an appointment the screen goes blank.

vonsy

Hi! I have a little problem (in V62) with "Calendar", when I try to edit an appointment the screen goes blank.

Tasks have the same problem:-/

v61, v62, core 20921,20924 have the same problem, go back to the v60

Chỉnh sửa cuối: