• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V30 (Core 21891) ★ MANILA 2.0

chatoceanvn

Hix, mình đã cấu hình rồi nhưng vẫn ko thấy đèn báo khi có tin nhắn hay cuộc gọi nhỡ.

Thank bạn nhiều

C

Ch4ni

Guest
Hi,is it posible to have in the next ROM release the following applications included 1) HTC Calendar, 2)AutoLock, 3) Ezinput Vibration. If not can you provide information on how to add to V29 ROM version. Thanks

Hi, là nó có thể có trong các ROM kế tiếp phát hành các ứng dụng sau đây bao gồm 1) HTC Lịch, 2) AutoLock, 3) Ezinput độ rung. Nếu không bạn có thể cung cấp thông tin về cách để thêm vào phiên bản V29 ROM. Cảm ơn

thanhtht

Hic, sao đt của mình toàn bị tự động chuyển time zone nhở, bác Quang hay bạn nào giúp mình với, nó cứ tự chuyển sang khung GMT dublin. Tks nhiều nhá!!!!

kkkkbn

Start -> Settings -> Personal -> Phone ->Time Zones -> Bỏ chọn (xóa dấu) trong ô Automatic change time zone and clock.
Chúc vui.

kkkkbn

Thực sự cảm ơn bác Phạm Quang, dù bận bao việc cho các dòng khác vẫn giành thời gian cho Touch 3g, dù tôi đã dùng thêm Touch HD nhưng vẫn thích touch 3g hơn, nó rất gọn nhẹ, tiện thao tác hơn và đặc biệt là rất mượt mà... Mong bác Quang tiếp tục để lại được nghịch touch 3g...

tropicalcactus

Thực sự cảm ơn bác Phạm Quang, dù bận bao việc cho các dòng khác vẫn giành thời gian cho Touch 3g, dù tôi đã dùng thêm Touch HD nhưng vẫn thích touch 3g hơn, nó rất gọn nhẹ, tiện thao tác hơn và đặc biệt là rất mượt mà... Mong bác Quang tiếp tục để lại được nghịch touch 3g...

Một lần nữa, tôi đồng ý với bạn. Thanks, Phạm Quang. Touch 3g là hơn hai tuổi, nhưng với roms của bạn, nó là tốt như các điện thoại mới hơn! Tôi thích V29. Nó thực sự là như một rom chính thức. Không có lỗi. Perfect!!

Edit: Xin lỗi ... gần 2 tuổi.

Chỉnh sửa cuối:

ecoli

sao bác Quang không add vào 1 bàn phím tiếng Việt nhỉ? Rom của người Việt, có font tiếng Việt sẵn rồi mà không có cái keyboard tiếng Việt nào? Cháu thấy cái VNkeyb rất tốt đấy.

sao bác Quang không add vào 1 bàn phím tiếng Việt nhỉ? Rom của người Việt, có font tiếng Việt sẵn rồi mà không có cái keyboard tiếng Việt nào? Cháu thấy cái VNkeyb rất tốt đấy.
Rom của PDAViet không hẳn để người Việt dùng đâu bạn, nên bàn phím tiếng Việt thì bạn có thể cài thêm... Thân !

ecoli

Gửi bác PhamQuang và các Mod:
- mình dùng ROM này của bác Quang thấy rất tuyệt. Cám ơn bác Quang rất nhiều.
- nhưT.Mod dinhtuandung2012 nói, ROM của pdaviet không hẳn chỉ cho người Việt mình dùng, do vậy việc cài thêm chương trình là điều không khó, do vậy tuỳ bác Quang quyết định.
- tuy nhiên, việc gõ bỏ các chương trình sẵn có trong ROM là điều không thể. Mình thích sự gọn nhẹ, và sẽ cũng sẽ rất có nhiều người dùng cũng có mục đích như vậy. Theo mình, mình không thích Manila, và thấy các chương trình của MSN, Windows Live... là không cần thiết với người dùng Vietnam.
Do đó ý kiến của mình là các mod có nên mở 1 cuộc bình chọn các chương trình không cần thiết để gợi ý bác Quang bỏ bớt 1 vài chương trình đi không? Thật sự xin lỗi bác Quang nếu như các chương trình ấy cần thiết cho bác. Nếu như vậy bác có thể build riêng cho 1 bản phù hợp với cuộc bình chọn hay không?

Mong bác Quang và các mod xem xét.
PhamQuang is Number One in building ROM for HTC Touch 3G.

thanhtht

Mọi ng ơi, mình dùng Vietmap cho touch 3g mà ko định vị đc gps googlemap thì định vị đc, ai chỉ giúp mình cấu hình thế nào với. Mình ko cấu hình đc cho gps với vietmap. Sozi vì mình gwri bài này ở đây nhé, mong mọi ng giúp mình. TKS!

PhamQuang

Manager
Gửi bác PhamQuang và các Mod:
- mình dùng ROM này của bác Quang thấy rất tuyệt. Cám ơn bác Quang rất nhiều.
- nhưT.Mod dinhtuandung2012 nói, ROM của pdaviet không hẳn chỉ cho người Việt mình dùng, do vậy việc cài thêm chương trình là điều không khó, do vậy tuỳ bác Quang quyết định.
- tuy nhiên, việc gõ bỏ các chương trình sẵn có trong ROM là điều không thể. Mình thích sự gọn nhẹ, và sẽ cũng sẽ rất có nhiều người dùng cũng có mục đích như vậy. Theo mình, mình không thích Manila, và thấy các chương trình của MSN, Windows Live... là không cần thiết với người dùng Vietnam.
Do đó ý kiến của mình là các mod có nên mở 1 cuộc bình chọn các chương trình không cần thiết để gợi ý bác Quang bỏ bớt 1 vài chương trình đi không? Thật sự xin lỗi bác Quang nếu như các chương trình ấy cần thiết cho bác. Nếu như vậy bác có thể build riêng cho 1 bản phù hợp với cuộc bình chọn hay không?

Mong bác Quang và các mod xem xét.
PhamQuang is Number One in building ROM for HTC Touch 3G.

ROM của các KTV người Việt chúng ta làm đều xuất phát từ cảm hứng ngẫu nhiên và nhu cầu riêng của bản thân hoặc bạn bè quen thuộc đề nghị.
Đó là điểm khác với các KTV trên các site khác, ví dụ XDA, các KTV làm ROM gần như theo đơn đặt hàng và nhận Donate để hoạt động.
Do vậy ý kiến của bạn chỉ là của cá nhân 1 người mà thôi, mình vẫn theo phương châm ngẫu hứng, khi nào rảnh thì sẽ làm 1 bản để dùng và đưa lên để mọi người cùng dùng, thế thôi.

Cái này cài vào nhưng không biết đăng ký thành Phố Hồ Chí Minh làm sao, và các thành phố khác nữa...
File MWHU mà Adv.MOD NhatToai đưa lên chỉ fix lỗi không update được thời tiết và không hiển thị địa danh trên màn hình Today, nếu bạn muốn đăng ký TP HCM và các thành phố khác thì trong tab Weather bạn nhấn Menu/Add Location rồi nhập tên thành phố vào ô tìm kiếm...

tropicalcactus

[QUOTE = dinhtuandung2012; 1135689] File MWHU that Adv.MOD NhatToai put up only fix bugs not update the weather and do not show places on the screen Today if you want to register HCM City and other cities, the tab Weather you press Menu / Add Location then enter the city in the search box ...[/ QUOTE]

Wow, I see 3 new roms for viva. You can make one from COM 5 for jade, please?;;)

Last edited by a moderator:

ecoli

Rom này chạy các chương trình cần CF & SQL như pmMoney, Teamstat đều bị lỗi.

thtung

link này bị hỏng rồi bác Quang ơi cho em cái link khác đi hix e đang máu