• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V31 (Core 21895) ★ MANILA 2.0

hcqp

Cảm ơn bác Quang...
Cảm nhận ban đầu là hệ thống Icon rất tuyệt. Máy chạy mượt hơn, dù là mới cài, máy còn đang cập nhật nhiều thông tin và nhạc, Sim, ....
Ngoài ra, việc ưu tiên trình duyệt Opera là một chọn lựa mà theo mình là hợp lý hơn. Còn nếu ưu tiên trình duyệt mặc định thì cài thêm Opera làm gì cho thừa?!
Các phần khác vẫn rất tuyệt... chưa phát hiện gì thêm!

mic_ice9

Hello! I just want to say thank you for all the Róm you've côked for the HTC Touch 3G, what else can I say but you're A Genius. I've bên úing you're Rom since V27 and no rom comes close to yours, thanks again and mỏe Pởe!

ecoli

cám ơn bác Quang. Hỉnh như rom 6.5 của bác ngày càng "phình to" thì phải.

tropicalcactus

I'm sorry, but I have to post in English this time. You see, Pham Quang, please don't ever feel that your talent is not appreciated. As I once said, your roms are the work of a true craftsman, and I'm so glad many are beginning to realize this. We look forward to much more of your creativity and we wish you every success in your future endeavours. HTC doesn't know who they're missing, and if they did, they probably couldn't afford you! You are a part of our lives through your roms. Cheers. TC.

Chỉnh sửa cuối:

gianamnguyen

Xin chào Bác Quang!

Đúng như tropicalcactus đã nói ở trên, nhờ có Bác và các kỹ thuật viên HTC giỏi của diễn đàn PDAVIET này mà các fans hâm mộ PPC cũng như HTC ngày càng tăng lên, giống như tôi, khi đã theo dòng PPC thì không thể rời xa nó được. Mỗi khi Bác cho ra 1 Rom mới, giống như tiêm vào chúng tôi một liều HTC-PPC dopping mới vậy, chưa dùng PPC thì thôi, dùng rồi thì khó dứt bỏ được. Thậm chí nếu đổi PPC lấy iphone thì chưa chắc các PPC-Fans sẽ đồng ý!

Dù sao đi nữa, xin chân thành cảm ơn Bác Quang, chúc Bác sức khỏe dồi dào!

hcqp

Bản này tuyệt đẹp, nhưng cập nhật thời tiết có vấn đề sau:
1. Tab Home không cập nhật được, dù đang ở những nơi mà Google Map có thể định vị được, kết nối Net.
2. Tab thời tiết không lấy lại Hanoi sau khi xóa để cho HCMC lên hàng số 1. Lấy cái khác thì được: Huế, Biên Hòa, Hải Phòng...
3. Nhiệt độ cập nhất ở tab Thời tiết không chính xác (sau khi so sánh với bảng dự báo trên đài và MSN Weather)
Các bác nào có cao kiến, xin chỉ giáo!
Thanks!

kkkkbn

Mình cũng bị lỗi đó, nhưng cài đặt thêm vài chương trình, soft reset vài lần lại thấy được, chưa hiểu tại sao nữa, mấy lần cập nhật thì thấy không chạy gì cả lúc không nghĩ được lại được. Có lẽ cxung đột gì đó, mọi người test và kiểm tra thêm xem sao.....
Thử bản cập nhật thời tiết này nhé:
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=165305&d=1267255190

Mà sao tôi không thể nào uplloads được file nhỉ?????

Chỉnh sửa cuối:

NhatToai

Super V.I.P
Mình cũng bị lỗi đó, nhưng cài đặt thêm vài chương trình, soft reset vài lần lại thấy được, chưa hiểu tại sao nữa, mấy lần cập nhật thì thấy không chạy gì cả lúc không nghĩ được lại được. Có lẽ cxung đột gì đó, mọi người test và kiểm tra thêm xem sao.....
Thử bản cập nhật thời tiết này nhé:
http://www.pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=165305&d=1267255190

Mà sao tôi không thể nào uplloads được file nhỉ?????

Tính năng đặt biệt của manila home là update location cho dù tại weather tap bạn không chọn địa danh nào hết.
Còn hiện tượng update lúc được lúc không là lỗi của acu weather đấy.

PS: Để dùng được file đính kèm,bạn vào mục sửa tùy chọn(của cá nhân),bỏ dấu chọn của ô" Enable Enhanced Attachment Uploading" là xong.

pandagrand

Mình dùng thì thấy có vẻ cái google maps dùng location chưa chính xác lắm, lệch hơi bị xa.
IE là default web nhưng chạy ko ổn định lắm, hay bị lỗi.
Còn tất cả còn lại, mình đều thấy trên cả tuyệt vời. Thanks bác Phạm Quang nhìu nhá

kkkkbn

Nút end key ko hoạt động mặc dù chọn đủ mọi thứ.

Hi! Lỗi này dễ do phần cứng trên máy của bạn lắm...!!!!! Kiểm tra, lau chùi bảo quản là ngon mà! Có thấy ai bị lỗi này đâu? Hoặc có thể do máy bị treo thôi! Soft reset là xong....

lilfrank

Cảm ơn

Cảm ơn bạn đã cho tất cả các ROMS lớn:)
Tiếp tục làm việc chăm chỉ của bạn trong việc phát triển các ROMS được đánh giá cao.
Từ lilfrank (và nhiều người khác trên xda-developers người không thể tìm thấy đường đến PDAVIET)

Thank you for all the great ROMS :)
Your continued hard work in developing these ROMS is appreciated.
From lilfrank (and many others on xda-developers who could not find their way to pdaviet)

anhduc_da

Mọi người cho mình hỏi là có thể thay thê một Tab nào đấy trong Touch Flo không ( ví dụ mình muốn thay Tab People bằng chương trình S2U2).Nếu thay đc thì thay như thế nào? Xin hướng dẫn cách làm luôn nhé.

Cám ơn mọi người rất nhiều. đặc biệt là bác Pham Quang đã cho ra những bản Rom để cho chúng em có cái mà "VỌC"=D>=D>

Mọi người cho mình hỏi là có thể thay thê một Tab nào đấy trong Touch Flo không ( ví dụ mình muốn thay Tab People bằng chương trình S2U2).Nếu thay đc thì thay như thế nào? Xin hướng dẫn cách làm luôn nhé.
Không được đâu bạn ơi, bạn chỉ có thể thêm hay bỏ tab đã có của TouchFlo bằng M2DC thôi...