• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Touch3G WM6.5 ROM V32 (Core 21901) ★ MANILA 2.0

Status
Không mở trả lời sau này.

kkkkbn

Tôi cài file Manila Home Weather Updater tải từ địa chỉ phía dưới thì hiển thị dự báo thời tiết ở Home tab
http://forum.xda-developers.com/attachment.php?attachmentid=233362&d=1254410925

HTC Touche 3G của tôi cũng bị lỗi như kkkkbn : khi tap vào acount gmail, yahoo đột nhiên khởi động lại TouchFL. Ai biết khắc phục giúp dùm.
Có lẽ bạn cài lưu mail vào thẻ nhớ! Xóa hết các thư mục mail trên thẻ nhớ sẽ không bị khởi động lại touch flour nữa....

kkkkbn

Lâu lắm không thấy bác Pham Quang để ý tới Touch 3g nữa. Rất cảm ơn bác đã up bao nhiêu rom, giờ thấy room yên ắng quá cũng buồn buồn. Touch 3g bây giờ cổ quá rồi, nhưng tôi vẫn thấy chạy thật mượt mà. Tha thiết đề nghị bác Quang xây dựng giup 1 ROM 6.5, không có các ứng dụng đi kèm. Nếu có thì chỉ là Font tiếng Việt. Thank you very much!

Lâu lắm không thấy bác Pham Quang để ý tới Touch 3g nữa. Rất cảm ơn bác đã up bao nhiêu rom, giờ thấy room yên ắng quá cũng buồn buồn. Touch 3g bây giờ cổ quá rồi, nhưng tôi vẫn thấy chạy thật mượt mà. Tha thiết đề nghị bác Quang xây dựng giup 1 ROM 6.5, không có các ứng dụng đi kèm. Nếu có thì chỉ là Font tiếng Việt. Thank you very much!
Hay bạn tham khảo trang http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=569354 rồi cook rom cho em nó đi...

svrhari

Sir nó đã được một thời gian dài kể từ khi chúng tôi đã nhận bất kỳ rom mới vui lòng làm cho chúng ta mới v33 ur sớm

Lưu ý: sau này bằng cách sử dụng google trans cho tin nhắn bên trên vui lòng làm tha thứ cho bất kỳ sai lầm

Chỉnh sửa cuối:

shrekvn

Bác Quang ơi, em cài bản V32 vào sao thỉnh thoảng máy bị treo, khi treo 1 lúc pin nóng ran, phải rút pin ra khởi động lại. Qua vài lần như vậy thay cục pin khác vì pin bị phồng ko sử dụng đc. Bác có biết nguyên nhân ko?
Các bác cho e hỏi 1 câu nữa là muốn thay phím soft key "lock" hoặc "camera" trên màn hình Home bằng soft key "Phone" thì làm thế nào.
Cảm ơn các bác.

Bác Quang ơi, em cài bản V32 vào sao thỉnh thoảng máy bị treo, khi treo 1 lúc pin nóng ran, phải rút pin ra khởi động lại. Qua vài lần như vậy thay cục pin khác vì pin bị phồng ko sử dụng đc. Bác có biết nguyên nhân ko?
Các bác cho e hỏi 1 câu nữa là muốn thay phím soft key "lock" hoặc "camera" trên màn hình Home bằng soft key "Phone" thì làm thế nào.
Cảm ơn các bác.
Úp rom xong bạn nên HardReset lại cho máy là việc chuẩn với rom mới nhé... Còn bạn muốn thay softkey thành Phone thì bạn vào Registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\112]

Ở Default bạn đặt Value data là Phone, ở Open bạn đặt Value data là \windows\cprog.exe, sau đó OK, reset lại máy.

shrekvn

Úp rom xong bạn nên HardReset lại cho máy là việc chuẩn với rom mới nhé... Còn bạn muốn thay softkey thành Phone thì bạn vào Registry chỉnh lại khóa sau:

[HKEY_CURRENT_USER\Software\Microsoft\Today\Keys\112]

Ở Default bạn đặt Value data là Phone, ở Open bạn đặt Value data là \windows\cprog.exe, sau đó OK, reset lại máy.

Cảm ơn bác,
Cách trên chỉ là đổi trong today của phone, tôi mốn đổi softkey của Touch Flo, bản V32 đang là Lock - Camera, bác có cách nào đổi Camera thành Phone không?

kkkkbn

Hì! Dạo này Bác Quang bận nhiều công chuyện quá, không thấy bác làm ROM 3g nữa để anh em phá máy cho vui nhỉ?? Rất cảm ơn bác Quang....

B

bismuth

Guest
Cảm ơn bác PhamQuang nhiều, tôi đã up ROM này khoảng 1 tuần và thấy máy chạy khá ổn, giao diện đẹp (trc đây dùng ROM gốc của máy)

Nhưng khi cài thêm chương trình thì dù cài vào thẻ bộ nhớ phone cũng giảm, tôi chưa cài nhiều mà bộ nhớ phone chỉ còn 10MB, mong bác có thể làm thêm bản lite cho ROM này (bỏ bớt những chương trình có thể cài vào thẻ như Google Maps, Adobe, Jblend...) để bộ nhớ phone trống nhiều hơn

Tôi cũng muốn học cách edit ROM để bỏ bớt những chương trình ko cần, nhưng ko biết ROM này có thể chỉnh sửa đc ko hay chỉ có thể chỉnh sửa những ROM gốc thôi? Tôi chỉ mới dùng Windows mobile nên chưa có kiến thức j mấy, mong được mọi ng giúp đỡ :)

Status
Không mở trả lời sau này.