• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchFLO ROM PDAVIET CHO BA by "Mobifuns"

Bạn hãy cho biết ý kiến về ROM TouchFLO

• Ủng hộ phát triển ROM tích hợp TouchFLO

Votes: 85 78.7%
  • Không cần thiết tích hợp chức năng này

Votes: 17 15.7%
  • Tôi ủng hộ các Build ROM khác

Votes: 6 5.6%

• Total voters
    108
Status
Không mở trả lời sau này.

lttung

Chạy mượt, nhưng không hiểu sao máy em khi gọi đi xong thì có lúc lại vị treo máy

S

salen

Guest
cái này ko có HTC touch hả bác sao em vào config cube lại bị lỗi, một số ko thuận tiện lúc vào sau HR thì có select-exit, ko nhận mang viettel mà là 45204 bản bác minhanhtran nhận tốt, explorer ko lưu được remember last folder lỗi cube như sau

PhamQuang

Manager
cái này ko có HTC touch hả bác sao em vào config cube lại bị lỗi, một số ko thuận tiện lúc vào sau HR thì có select-exit, ko nhận mang viettel mà là 45204 bản bác minhanhtran nhận tốt, explorer ko lưu được remember last folder lỗi cube như sau

Bản này cũ rồi.
Bạn Up bản 5.60.06 thử coi !!!

xmenvu

Thấy quảng cáo rầm rộ quá, tui cũng muốn test ROM 06 xem sao. Nhưng sao down đến 99% thì dừng luôn các bác nhỉ? Hic...
Nhiều người ĐAU quá cháy xẹc vơ đó :D
Mọi người ĐAU từng người một thoy :D

S

salen

Guest
Của bạn đây

@ Vậy vuốt nhẹ hơn vậy liệu có phải các thông số điều chỉnh trong FTouchFlo config chuẩn rồi phải không nhỉ? Bạn nào up rồi cho mình mấy cái thông số trong config với

em xin cái battery status ngoài today mà bác cho em cái battery level bó tay

Bản này cũ rồi.

BA_ROM_v5.60.06_TOUCH&BLACK mà bác :-??

PhamQuang

Manager

BA_ROM_v5.60.06_TOUCH&BLACK mà bác :-??

Bản 5.60.06 có 2 Tool:
- Config Cube
- Config Ftouch
Cả 2 Tool đều làm việc OK, làm gì có hình trên như của bạn?

Dvha79_ddt

Super V.I.P

Hiii mình cứ tưởng bạn gõ nhớ nhầm tên chứ cái battery status mình thấy nó không nhẹ bằng battery level

hcqp

Lâu rồi mới lôi BA ra nghịch, thấy ROM mới hoành tráng quá, tốc độ nhanh lắm bác MF ơi o^.^o tuy nhiên không hiểu sao không edit được registry bác nhỉ? Em dùng resco registry editor 2007 v6.17 cứ edit xong sau đó reset là nó lại quay trở về registry cũ, mà trong khi cái giao diện TF thì chữ nghĩa sai nhiều quá nên muốn edit lại mà chẳng được o^.^o không biết cái này là lỗi gì nữa o^.^o

Trong bản Rom (Phần Programs -> Applications -> PHM Registry Editor) đã được tích hợp sẵn, bạn dùng nó, khỏi cài thêm Resco Registry làm gì. Có thể nó đụng độ nên không chỉnh được ấy mà!

CaoHungVN

Trong bản Rom (Phần Programs -> Applications -> PHM Registry Editor) đã được tích hợp sẵn, bạn dùng nó, khỏi cài thêm Resco Registry làm gì. Có thể nó đụng độ nên không chỉnh được ấy mà!

Không ăn thua, đã HR sau đó dùng chính cái PHMRegEdit đó nhưng vẫn vô dụng, có bác nào thử chỉnh lại Reg chưa vậy?

phuonglev

Không ăn thua, đã HR sau đó dùng chính cái PHMRegEdit đó nhưng vẫn vô dụng, có bác nào thử chỉnh lại Reg chưa vậy?

Bạn phải nói rõ xem là hack reg gì thì anh em mới giải thích được chứ. Mình vẫn hack vô tư, không vấn đề gì cả (dùng cả PHM và Resco).

S

salen

Guest
Bản này cũ rồi.

Bản 5.60.06 có 2 Tool:
- Config Cube
- Config Ftouch
chính xác là bản
5.60.06 config touch thi ok con config cube bị lỗi như vậy em đã HR vài lần vẫn vậy vuốt từ dưới lên thì được còn từ trái sang phải hoặc phải sang trái thì im re

CaoHungVN

Bạn phải nói rõ xem là hack reg gì thì anh em mới giải thích được chứ. Mình vẫn hack vô tư, không vấn đề gì cả (dùng cả PHM và Resco).

Chẳng Hack gì nhiều cả, chỉ change vài cái tên sai trong phần TF như ở cái Page Media có mấy cái là Musica, Fotos, Videos (Change lại cho đúng) với ở phần page còn lại có mấy cái sai như Taks hay calendar, với change tiếp cái không chịu hiện danh bạ quay số nhanh trong HTC Home, cứ delete xong rồi reset thì lại quay lại như cũ...

CaoHungVN

Hic, em vừa HR lại máy, sau đó up lại ROM phát nữa rồi HR tiếp thì lại edit reg ngon lành, kể cả dùng resco cũng ngon luôn... bó tay không hiểu vụ lung tung này luôn o^.^o

phuonglev

Mod Mobifuns có thể release 1 bản clean không Touch của Rom 5.60.06 cho anh em được không ạ. (Nếu yêu cầu của em có gì không phải mong Mod bỏ quá cho). Thanks mod nhiều nhiều.

SirKojiro

Bản 5.60.06 có 2 Tool:
- Config Cube
- Config Ftouch

Chính xác là có hình báo lỗi như bạn Salen nêu nhưng là trong trường hợp lần đầu tiên nháy vào Config Cube khi đã cài thêm 3 gói cab TouchFLO_4D_for_HTC, TouchFLO_Classic, TouchFLO_Xoaytron_for_HTC.

Nhưng ko có vấn đề gì, Salen có thể chọn qua tag khác và chọn Save là có thể tiếp tục ngay thôi, ko ảnh hưởng gì cả. Nếu không muốn nhìn thấy lỗi đó nữa thì bạn có thể gỡ 3 gói cab trên ra, khởi động lại máy, rồi lại cài 3 gói cab trên vào, khởi động lại máy. Khi vào Config Cube bạn sẽ ko gặp lỗi trên nữa.

Goodluck.

Hoangdat_vista

Có thể thấy nhu cầu ROM của mọi người rất đa dạng, tôi xin nêu một vài nhận xét như sau:
Đa phần mọi người cần một Rom WM6 với yêu cầu cần thiết nhất như sau:
- Chạy ổn định, các lỗi được FIX( yêu cầu quan trọng nhất)
- Tốc độ(yêu cầu quan trọng thứ 2)
- Có thể chứa những cái mà người dùng không thể tự mình làm được( ví dụ như tạo Ramdisk, dù rằng có người thích, có người lại không thích)
- Loại bỏ những thứ ko cần thiết hoặc không sử dụng được của ROM gốc
Các yêu cầu sau là thứ yếu:
- Giao diện đẹp mắt( cái này tùy vào thẩm mỹ mỗi người. với người này thì cho là đẹp với người khác thì chưa hẳn)
- Tích hợp thêm phần mềm khác(vì mỗi phần mềm có người thích, có người lại không. Vả lại, ai có khả năng UP ROM thì thừa sức tự cài soft miễn là có SOFT, với lại các thành phần của OS ít khi được nâng cấp, trong khi các SOFT của hãng thứ 3 thì liên tiếp đưa ra các bản nâng cấp, hoặc khi có phần mềm cùng tính năng nhưng tiện dùng hơn thì họ sẽ rất khó khăn vì nếu nâng cấp thì sẽ có 2 PM cùng tính năng trong một, vả lại phần mềm tích hợp trên ROM rất khó nâng cấp hay gỡ bỏ nếu không có kinh nghiệm).

Trên đây là một số ý kiến của cá nhân em. Có gì sai mong các bác góp ý và bỏ quá cho. Và cũng hy vọng giúp ích cho các bác COOK được một bản ROM mà mọi người cùng hưởng ứng sử dụng

***** Tôi không SPAM:-??:-??****** Đừng DEL Tui********:(:)(:)((

Chỉnh sửa cuối:

Mobifuns

Super V.I.P
Sorry !!! Do vội vàng làm ROM nên không chú ý hiển thị các dòng chữ trên TouchFLO.

Các bạn có thể sử dụng Reg. Editor nào đó, vào các K.e.y sau để sửa lại:

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Biotouch\APLauncher\App2_3]

Thay "Name"="Calendar"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Biotouch\APLauncher\App2_2]

Thay "Name"="Tasks"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Biotouch\MediaHubMini\App1_1]

Thay "Name"="Music"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Biotouch\MediaHubMini\App1_2]

Thay "Name"="Photos"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\HTC\Biotouch\MediaHubMini\App1_3]

Thay "Name"="Videos"

Thay xong, tất cả sẽ thành OK bình thường.
Ai ngại có thể cài CAB duới đây rồi SR lại máy là xong.

Hoangdat_vista

Giở đang dùng bản 06 của bác, bản này theo em là tốt nhất trong các bản từ 01-06. Vẫn "thức khuya dậy sờm" chờ sự xuất hiện bản nâng cấp tiếp theo của bác.
Bản này không bật TOUCH CUBE thì tốc độ rất mượt. Bật cái TOUCH thì hơi nặng một chút

Chỉnh sửa cuối:

gacon1000

Thx mod Mobifuns.. Mình đang sử dụng bản ROM này.. mọi thứ đều rất tốt trừ việc wmp chưa fix lỗi, gọi xong thỉnh thoảng bị đứng máy, có ai bị như mình ko?

Hoangdat_vista

Thx mod Mobifuns.. Mình đang sử dụng bản ROM này.. mọi thứ đều rất tốt trừ việc wmp chưa fix lỗi, gọi xong thỉnh thoảng bị đứng máy, có ai bị như mình ko?

Chúng ta không thắc mắc việc FIX lỗi Wmp nữa vì đây là ý đồ của tác giả, mọi người mấy khi nghe nhạc bằng Wmp, nếu fix lỗi Wmp làm chậm tốc độ đọc thẻ không đáng.
! Đã có bản black 07 của Mobifuns cực sạch!!!! loại bỏ cả office 6. Cái này không biết ý kiến mọi người như thế nào? Ai có nhu cầu thì cài vào. Tác giả vất vả quá rồi chiều lòng mọi người quá rồi!!! Chỉ biết nói" Cảm ơn bác":-/

Status
Không mở trả lời sau này.