• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD bị thay main có ảnh hưởng gì không?

hutzest

con máy của em gửi lên bảo hành ở FPT,thấy báo về là do lỗi sản xuất nên thay nguyên 1 main mới vào.các bác có kinh nghiệm cho em hỏi:
-máy thay như thế có ảnh hưởng nhiều không,có phải hàn xì gì vào đấy không?
-liệu cái main thay có phải là main xịn như các bác bảo hành nói không ?
các bác giúp em nhé

HuynhThanh

Nếu mua hàng FPT thì thay main mới vẫn được hưởng chế độ bảo hành như cũ, bạn cứ yên tâm mà xài! Chất lượng thì cũng tương đương thôi bạn à! Máy mới mà thay main thấy sao sao ấy nhỉ?:D

IPHONE12

Nếu mua hàng FPT thì thay main mới vẫn được hưởng chế độ bảo hành như cũ, bạn cứ yên tâm mà xài! Chất lượng thì cũng tương đương thôi bạn à! Máy mới mà thay main thấy sao sao ấy nhỉ?:D

chất lượng thì còn tùy.banj có may măn hay không thui.chư đi b.hành tớ ơn lắm

PhamQuang

Manager
con máy của em gửi lên bảo hành ở FPT,thấy báo về là do lỗi sản xuất nên thay nguyên 1 main mới vào.các bác có kinh nghiệm cho em hỏi:
-máy thay như thế có ảnh hưởng nhiều không,có phải hàn xì gì vào đấy không?
-liệu cái main thay có phải là main xịn như các bác bảo hành nói không ?
các bác giúp em nhé

Đến thời điểm này nếu nói chính xác thì việc thay Main chưa phải là quá nhiều (vì HD hiện vẫn là dòng máy mới) cho nên việc có Main xịn chính hãng để thay hay không là điều khó khẳng định.
Nhưng có thể khẳng định là thay Main là điều thực tế và hãng sản xuất luôn có linh kiện cung cấp khi cần. Sau khi thay Main máy hoạt động sẽ vẫn bình thường, hầu như không ảnh hưởng gì, mà ảnh hưởng gì kia chứ?
Thường các đại lý chính thức của HTC nếu khách hàng mang máy (còn trong giai đoạn bảo hành) trục trặc về Main và không khắc phục được tại chỗ, họ sẽ gửi về hãng để thay hoặc đổi máy khác, giữ uy tín.
Sợ nhất các DV ở VN về điểm này, máy để "ngâm" khoảng 1 vài tháng rồi sẽ dùng thủ thuật "râu ông nọ cắm cằm bà kia". Với FPT thì không rõ cung cách làm ăn thế nào?
Còn bên Nga nơi mình ở hiện nay, để thay Main 1 PPC, có khi phải đợi chờ 2-3 tháng vì đại lý phân phối họ phải chờ linh kiện chuyển từ hãng sang để thay.

doquangduc

Well-Known Member
Đến thời điểm này nếu nói chính xác thì việc thay Main chưa phải là quá nhiều (vì HD hiện vẫn là dòng máy mới) cho nên việc có Main xịn chính hãng để thay hay không là điều khó khẳng định.
Nhưng có thể khẳng định là thay Main là điều thực tế và hãng sản xuất luôn có linh kiện cung cấp khi cần.
Thường các đại lý chính thức của HTC nếu khách hàng mang máy (còn trong giai đoạn bảo hành) trục trặc về Main và không khắc phục được tại chỗ, họ sẽ gửi về hãng để thay hoặc đổi máy khác, giữ uy tín.
Sợ nhất các DV ở VN về điểm này, máy để "ngâm" khoảng 1 vài tháng rồi sẽ dùng thủ thuật "râu ông nọ cắm cằm bà kia". Với FPT thì không rõ cung cách làm ăn thế nào?
Còn bên Nga nơi mình ở hiện nay, để thay Main 1 PPC, có khi phải đợi chờ 2-3 tháng vì đại lý phân phối họ phải chờ linh kiện chuyển từ hãng sang để thay.
Trời ơi, Nghe Bác Quang nói vậy cháu lại càng thấy sợ. Từ nay phải nâng niu em nó hơn thôi.

hutzest

Trời ơi, Nghe Bác Quang nói vậy cháu lại càng thấy sợ. Từ nay phải nâng niu em nó hơn thôi.
nói về nâng niu thì em là số 1 đấy,đang dùng tự nhiên có hiện tượng máy không thấy màn hình sáng,vẫn nhận được cuộc gọi.
không biết mấy bác FPT thay main theo kiểu gì nữa đây,nói tóm lại là em bị số đen rồi.may mà còn chơi hàng có FPT,nếu mua hàng ngoài thì sao đây nhỉ:-??

IPHONE12

nói về nâng niu thì em là số 1 đấy,đang dùng tự nhiên có hiện tượng máy không thấy màn hình sáng,vẫn nhận được cuộc gọi.
không biết mấy bác FPT thay main theo kiểu gì nữa đây,nói tóm lại là em bị số đen rồi.may mà còn chơi hàng có FPT,nếu mua hàng ngoài thì sao đây nhỉ:-??

hàng nào cũng vậy thui chỉ là do hên xui.hàng công ty thì đc bảo hành dài hạn hơn thôi.chưa chắc hàng công ty đã hơn hàng xách tay.hyhy.tom đi tóm lại vẫn là cái tóm Hên xui

doquangduc

Well-Known Member

Nếu bị hiện tượng màn hình không sáng mà vẫn nhận được cuộc gọi thì chắc chắn là không phải do Main đâu bạn à? Lúc trước đứa bạn của mình cũng bị tương tự như vậy, và sau khi Up lại bản Rom mới lại chạy vù vù. Bạn có thể nói rõ và các triệu chứng được không. Nhưng nếu chỉ bị như trên thì mình dám khẳng định là không phải tại MAIN.

PhamQuang

Manager
Nếu bị hiện tượng màn hình không sáng mà vẫn nhận được cuộc gọi thì chắc chắn là không phải do Main đâu bạn à? Lúc trước đứa bạn của mình cũng bị tương tự như vậy, và sau khi Up lại bản Rom mới lại chạy vù vù. Bạn có thể nói rõ và các triệu chứng được không. Nhưng nếu chỉ bị như trên thì mình dám khẳng định là không phải tại MAIN.

Màn hình không sáng mà vẫn nhận được cuộc gọi? Vậy là máy vẫn sống đấy chứ !!!
Không có máy trong tay "bắt mạch" cũng khó, biết đâu có khi chỉ là do cáp màn hình bị lỏng do máy bị rơi hay va đập, cùng lắm có thể màn hình hỏng, cáp đứt,... Đúng là chưa thể kết luận là Main hỏng được.

toibo

Bác Quang cho cháu hỏi! Máy cháu bi jờ khởi động ko dc lun. Mới bị tình trạng tắt máy đột ngột cách nay 2-3 ngày thôi ạ. Mới đầu thì tự tắt rùi tự khởi động lại đến khi xuất hiện dòng chữ smart mobility thì đứng đó lun. Cháu tưởng do ROM. Cháu đã up 2 bản ROM, 1 bản V68 của Bác nhưng vẫn bị, cháu up thêm 1 bản EnergyROM 6.5 nữa cũng bị. Đang vọc được khoảng 1 tiếng sau khi up thành công thì tắt ngúm lun. Nhấn power ko thấy nhúc nhích. Cháu tháo pin ra gắn lại vẫn ko khởi động dc.
Cháu mới up 2 ban ROM đó sang nay. Bi jờ máy thành cục gạch rùi.
Theo kinh nghiệm cháu thấy ko phải do ROM!? Cháu nghi bị phần cứng. Có người bảo hư IC nguồn!? Bác và các anh chị tư vấn giúp cháu với.
Cháu mua máy xách tay dc khoảng hơn 6 tháng thui.
Cảm ơn mọi người!

binhmogas

nếu nghi ic nguồn hư bạn cắm sac vào xem dèn có báo sạc không rồi để sạc tháo pin ra dùng đồng hồ V.O.M đo thử 2 cực bìa tiếp xúc pin xem khỏang 4,2v thì chưa chắc hư kiểm tra pin luôn nhé chứ pin li-ion dỏm hay bị hiện tượng chết ngan. good lucky.

hutzest

@ doquangduc: thấy bên bảo hành bảo là do lỗi sản xuất nên phải thay main khác thôi.mình cũng đã thử uprom,up được nhưng màn hình vẫn không lên,lọ mọ mãi mà không setup điểm cảm ứng,cài ngày giờ :))
@ mr Pham Quang: để mai em hỏi lại bên bảo hành,thấy bảo là lỗi sản xuất ở vết chấm nào đó,máy em ko bị rơi,va đập.mai em sẽ thông tin chi tiết lại để bác bắt bệnh nhé
@ toibo: chắc lại chung số phận với tôi rồi,tôi hỏi ở trang đầu nếu bị thế hàng ngoài thì sao,hic,bạn làm cách nào thì cố gắng đưa số phận nó lên để anh em rút kinh nghiệm nhé

Chỉnh sửa cuối: