• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V89 (Core 21889) ★ MANILA 2.5

nxkhang

có nghĩa là vẫn chưa nên dùng bản này ... hix ... vẫn mong chờ 1 bản nào good good !!! Nhưng dù sao cũng rất cảm ơn bác Quang và mọi người !!!

huudung31284

thường thì Leo2 có rom mới thì đến Leo 1 mà ta. V90 vẫn bặt vô âm tính.... hu hu

Máy pro cho em hỏi trong bản V89 radio là 1.17.25.09. Em đang xài bản này thì bản radio trong máy cũng phải vậy chứ. Nhưng khi khởi động máy vẫn để bản radio cũ là 1.14.24.25>> không biết em hỏi có chuối quá hem. Mong mấy pro phúc đáp

protocol version cũng ko trùng khớp luôn mấy pro ơi, như vậy có ảnh hưởng gì ko khi các thông số ko trùng khớp với rom. Các pro help em với.....

Last edited by a moderator:

ntt2006

Máy pro cho em hỏi trong bản V89 radio là 1.17.25.09. Em đang xài bản này thì bản radio trong máy cũng phải vậy chứ. Nhưng khi khởi động máy vẫn để bản radio cũ là 1.14.24.25>> không biết em hỏi có chuối quá hem. Mong mấy pro phúc đáp

Thường thì các bản Rom tác giả không có tích hợp Radio đâu bạn,bạn muốn up radio từ 1.14.24.25 lên 1.17.25.09 thì up riêng thôi.
Bạn qua đây nha.

dinosaur2506

có nghĩa là vẫn chưa nên dùng bản này ... hix ... vẫn mong chờ 1 bản nào good good !!! Nhưng dù sao cũng rất cảm ơn bác Quang và mọi người !!!

cứ dùng vô tư đi Pác, cứ up tẹt ga cho nó máu. chứ xài mấy dòng máy này mà Pác ko nghịch thì nó phí :(

huudung31284

lúc máy quay ngang trong music và album photo bị mất đi một phần mà có bạn đã hỏi ở trên đó, ntt2006 chỉ như vậy chắc ai pro mới hiểu được. E đọc mà ko biết sao ra cái đường dẫn giống bác chỉ nữa. E gà lắm, mong bác chỉ lại dùm. Chắc V90 sẽ được bác Quang nhà ta khắc phục thôi nhưng mà chờ hoài hem thấy bác Quang up lên hic hic. Chỉ toàn bên hd2 hông à....

NhatToai

Super V.I.P
lúc máy quay ngang trong music và album photo bị mất đi một phần mà có bạn đã hỏi ở trên đó, ntt2006 chỉ như vậy chắc ai pro mới hiểu được. E đọc mà ko biết sao ra cái đường dẫn giống bác chỉ nữa. E gà lắm, mong bác chỉ lại dùm. Chắc V90 sẽ được bác Quang nhà ta khắc phục thôi nhưng mà chờ hoài hem thấy bác Quang up lên hic hic. Chỉ toàn bên hd2 hông à....

Bạn hỏi về đường dẵn của radio thread?
Nếu đúng thì theo link đó bạn đền trang cuối hình như thành viên ntt2006 có cập nhật link tải tất cả các bản radio đấy.

PhamQuang

Manager

Lỗi trong Tabs "Photo" khi xoay ngang mất núm "Play" phải không? Sửa cũng đơn giản thôi.
Hiện đã có 1 dự định thay đổi để phát triển bản V90, chỉnh sửa các lỗi nhỏ còn lại trong V89, tuy nhiên phải đợi Build mới nào ra mắt ổn ổn chút đã.

jacky2007

Member
Lỗi trong Tabs "Photo" khi xoay ngang mất núm "Play" phải không? Sửa cũng đơn giản thôi.
Hiện đã có 1 dự định thay đổi để phát triển bản V90, chỉnh sửa các lỗi nhỏ còn lại trong V89, tuy nhiên phải đợi Build mới nào ra mắt ổn ổn chút đã.

mong chờ từng giờ từng phút v90 chú Quang ơi.............toàn là hd2 thôi......................

vbminh

Tôi xin có 1 vài nhận xét như sau, sau 1 thời gian dùng bản V89:
- Thỉnh thoảng tôi bật máy lên thì mất cột sóng, cho dù đang đứng ở chỗ sóng tốt (có đợi 1 lúc thì nó cũng ko quay lại cột sóng bình thường, giải quyết = cách tắt chế độ Phone đi rồi bật lại), điều này làm tôi khốn khổ vì bị ng.yêu hiểu nhầm là tôi tắt máy làm chuyện gì đó mờ ám :( :(, nên bây giờ thỉnh thoảng lại mở ra để kiểm tra sóng, mà đâu phải lúc nào cũng nhớ để mà kiểm tra :-?
- Đang type thì con trỏ tự dưng nhảy ra chỗ khác (100 lần bị cả 100), lại phải bấm cho con trỏ vào để gõ tiếp! :-?
- Hay bị treo ở phần tin nhắn, chết cứng không làm gì được (mặc dù tin nhắn đã xóa liên tục vì biết tật cố hữu của soft message này là ko ưa chứa nhiều tin! :)) ). Giải quyết = chọt đít !
Bức xúc quá nên có 1 vài lời như vậy, mong bác Quang đừng giận nhé! Tôi đã theo các ROM của bác từ rất lâu rồi, chỉ vì bản lần này dùng khó chịu quá mới có ý kiến, còn vẫn cứ ầm thầm bấm Thanks ủng hộ Bác !!! :) :)

NhatToai

Super V.I.P
@ vbminh:
Các ý kiến của bạn sẽ giúp t/g hoàn thiện,sao lại giận.
Còn về vụ sóng gió thì bạn thử dùng radio 1.17,đồng thời vào Settings/Phone/Band tại network type bạn chọn GSM là ổn(đừng để auto)
Các dịch vụ mạng đang trong giai đoạn 3G xi-còn-hen nên nếu đề auto là bị rớt sóng liên tục(tuy nhiên còn tùy vùng)

huudung31284

Đúng là rất mong bác Quang cho ra mắt bản V90 lắm lắm. Mình nghĩ ko cần thay đổi về phần cơ bản, chỉ khắc phục lỗi hay treo máy ở phần nhắn tin, bản thân mình xài ko sao, nhưng mỗi lần xóa hết tin nhắn cho nó nhẹ thì y rằng phải chọt đít rùi. Còn bạn xài hay bị mất sóng mình ko nghĩ là do rom, ban kiểm tra lại bản radio bạn đang xài là bản nào> Mình đang xài bản 1.14.25.24 thấy rất ổn định mặc dù để auto.

lavie10

Mình dùng Rom của bác Quang đã đc hơn 1 tuần rồi thấy mọi thứ nhìn chung rất tuyệt, và xin đóng góp 1 vài lời:
+ Mình rất ủng hộ các bác vì đã làm và chia sẻ với mọi ng , mình đã cài nhiều Rom và cuối cùng quyết định sẽ chỉ dùng Rom của Pdaviet để khoe chất lượng Rom của các bác với tụi bạn ở đây.
+ Mình thấy 1 số bro thường gặp vấn đề và đề nghị bác Quang sửa gấp, thực ra thì đó cũng là chuyện bình thường khi có vấn đề vì mình cũng muốn sửa thật nhanh nhưng sẽ hay hơn nếu các bro thử làm theo hướng dẫn của mọi ng hoặc nếu vẫn ko sửa đc thì thử up lại 1 Rom nào mà các bro đã dùng ổn định trước trong khi chờ đợi bác Quang làm rom mới. Mình nói vậy vì nghĩ tới công sức các bác làm Rom trên này chắc chắn cũng mất nhiều thời gian để chỉnh sửa, mình là ng đc chia sẻ thì cũng sẵn sàng chờ đợi vì chẳng thà các bác để thời gian đấy làm 1 bản ổn định và ưng ý sẽ đỡ mất công hơn việc chạy theo sửa từng lỗi nhỏ một. Ai phát hiện lỗi trên máy thì post lên đây để các bác sẽ update trong Rom mới.

Vậy đề xuất của mình lần này các bác có thể đổi 2 thanh tab 1 bộ skin mới vì mình vốn thích màu mè xanh đỏ (cho trẻ nhỏ nó mừng), thấy cái màn hình đang màu sắc mà 2 thanh tab đơn giản quá.

TranMinhMan

Super V.I.P
...
Vậy đề xuất của mình lần này các bác có thể đổi 2 thanh tab 1 bộ skin mới vì mình vốn thích màu mè xanh đỏ (cho trẻ nhỏ nó mừng), thấy cái màn hình đang màu sắc mà 2 thanh tab đơn giản quá.

Àh cái này thì cũng đơn giản thui, bạn có thể thay đổi theme và icon trên taskbar là nó màu mè như ý mà ko cần chỉnh Rom gì cả, bạn có thể qua đây tham khảo và tải file cab về tự cài!

hanhfam

Các bro ơi, cho em hỏi có cách nào bỏ chữ "Phone" và "Menu" của bản ROM này không? Em gần như ko sử dụng đến nhiều nên muốn bỏ đi cho thoáng.

TranMinhMan

Super V.I.P
Các bro ơi, cho em hỏi có cách nào bỏ chữ "Phone" và "Menu" của bản ROM này không? Em gần như ko sử dụng đến nhiều nên muốn bỏ đi cho thoáng.

Bỏ đi thì bạn thay cái gì vào thanh taskbar dưới đó bạn!? Hay bạn muốn bỏ luôn cái taskbar đó, cái này thì chắc chỉ có MS mới đáp ứng bạn được.
Trước đây có ctr WAD có thể làm được trên WM5 và WM6 với cách thức giả lập giao diện, nhưng khi bạn đã bỏ nó được rùi thì lại thấy mất cân đối thế nào ấy.
Chúc vui!:D