• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchHD WM6.5 ROM V90 (Core 21889) ★ MANILA 2.5.2011

Status
Không mở trả lời sau này.

youandblue

Bác Quang oi em moi dung PDA cho em hỏi chút
Thông số máy của em thế này
Rom version: 1.59.707.0 (48753) WWE
Radio version: 1.13.25.24
Protocol version: 52.62.25.34W

Vậy em muốn up bản W6.5 thi up cai nao a
Em vẫn con gà trong làng PDA
Anh trả lời em giúp và tiện thể anh cho biết cách up rom

1. Cách up rom đã hướng dẫn tỉ mỉ trong Forum dành cho Blackstone (HD1), bạn nên chịu kó tìm (tìm chẳng khó lắm đâu)
2. Trong Forum đã giới thiệu rất nhiều bản 6.5 của các tác giả khác nhau, bạn có thể tham khảo nội dung giới thiệu để chọn bản Rom như ý
3. Đây là Topic dành riêng cho bản rom TouchHD WM6.5 ROM V90 (Core 21889) ★ MANILA 2.5.2011 của "bác Quang" cook, bạn chú ý để khỏi lạc đề.

takaru

Từ hồi có chức năng thay hình nền cho các Tab thì tôi cứ nghĩ là mỗi tab có thể thay 1 hình nền khác nhau, hóa ra là tất cả các tab đều cùng 1 hình! :( :(

hehehe. được voi đòi hai bà trưng rồi =))

lycucu

Bác Quang oi em moi dung PDA cho em hỏi chút
Thông số máy của em thế này
Rom version: 1.59.707.0 (48753) WWE
Radio version: 1.13.25.24
Protocol version: 52.62.25.34W

Vậy em muốn up bản W6.5 thi up cai nao a
Em vẫn con gà trong làng PDA
Anh trả lời em giúp và tiện thể anh cho biết cách up rom

đầu tiên bác chạy HardSPL cho em HD trước link down và hướng dẫn:http://www.pdaviet.net/showthread.php?41442-HardSPL-CHO-HTC-BLACKSTONE-(TouchHD)-by-OliNex - rom bây giờ thường chạy bản 1.56 Olinex !!
rồi đến lượt uprom link tham khảo:http://www.pdaviet.net/showthread.php?41442-HardSPL-CHO-HTC-BLACKSTONE-(TouchHD)-by-OliNex
có gì thắc mắc chịu khó ngồi đọc hết box BLACKSTONE (TouchHD)

tecong1976

Bác Quang oi cái phím reset o trên home screen tap có cách nào thay đổi được không
EM hay bị trọc nhầm vào đó quá

ntt2006

Bác Quang oi cái phím reset o trên home screen tap có cách nào thay đổi được không
EM hay bị trọc nhầm vào đó quá

Bạn vào menu tại home screen ->chọn remove quick links -> chọn ô link bạn cần off -> done.

thanhthanhthanh

bác Quang ơi sao cháu không thực hiện cuộc gọi video đượcn ở bản rom này.thực hiện cuộc gọi video là bị treo luôn

takaru

thế là bác Quang không kịp ra bản nào cho HD nhân dịp tết rồi .Ông a trai vẫn khoái bản này hơn tất cả , mặc dù bỏ chức năng xoay ngang các tab ở mania nhưng công nhận tốc độ bản này rất nhanh. giai diện đẹp và phần mềm tích hợp quá cần thiết . manila bỏ chức năng xoay ngang có vẻ nhanh hơn và hợp lý hơn vì thực sự malina xoay ngang không còn là chính mình ( khó sử dụng và không tiện cho lắm - nên áp dụng ở máy như X1 hau touch pro 2 ) .

jacky2007

Member
bác ơi có bản v91 trước tết không mong chờ quá phải nói bản v90 chạy rất nhanh và mượt pin ổn định.......................

hunter_tht

bác ơi có bản v91 trước tết không mong chờ quá phải nói bản v90 chạy rất nhanh và mượt pin ổn định.......................

Hôm nay 30 rui ko co bảm room moi ah bác.Chúc bác năm mới đầy swsc khỏe, may mắn, tài lộc và có nhiều bản room mới.

gia_thai

Chú Quang Ơi . Cháu up rom này , máy chạy rất ngon nhưng mỗi khi cháu lướt wed thì rất hay bị mất GPRS và 3G . Hiện cháu đang ở ÚC . Lần trước cháu dùng V 77 ----> V87 thì không có hiện tượng này ,

saobang01041800

Cho mình hỏi một chút, không biết tại sao con HD của mình thỉnh thoảng bị treo, từ khi cài rom v7x là bị. hình như là có tích hợp cạc màn hình 3D thì phải. Thỉnh thoảng có hiện tượng khi bật lên thì màn hình ko hiện lên mà ai gọi đến vãn đổ chuông như bình thường. Có Bác nào biết cách điều trị bệnh trên xin cho chỉ giáo với. Help!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

saobang01041800

Không biết có ai bị như mình không nhỉ? Mình thích rom Bác Quang làm mà giờ chuyển sang rom khác thì cũng chán.

takaru

Gần 1 tháng nay không có rom của bác Quang rồi . Không biết con HD của bác ấy đâu nữa . nhìn sang Leo và diamond2 mà buồn quá các bạn ạ . hichic . Muốn khóc quá mà không khóc được . :(:(

samuraivt

Em mới mua HTC HD,chưa biết up Rom như thế nào cả,đọc trên diễn đàn thấy nói không rõ lắm.mọi người cho em hỏi,em down bản Room của bác Quang về, là file rar, trong file rar có 4 file exe, vậy em phải chạy file nào ạ. em đã HardSPL được rồi.

PhamQuang

Manager
Gần 1 tháng nay không có rom của bác Quang rồi . Không biết con HD của bác ấy đâu nữa . nhìn sang Leo và diamond2 mà buồn quá các bạn ạ . hichic . Muốn khóc quá mà không khóc được . :(:(

Không lẽ PDAVIET quá ít ROM hay sao? :D
Hiện nay KTV Build ROM cho HD khá hùng mạnh cho nên mình tạm dừng không đưa ROM lên nữa mà thôi, chứ HD vẫn còn và đang chạy OS và Build mới nhất. :D

takaru

hichic , ai ủng hộ bác Quang tiếp tục với HD thì cho ý kiến đi . Đã trót đã lỡ yêu rom của bác rồi , giờ " cai " không nổi . huhuhu .

jacky2007

Member
Không lẽ PDAVIET quá ít ROM hay sao? :D
Hiện nay KTV Build ROM cho HD khá hùng mạnh cho nên mình tạm dừng không đưa ROM lên nữa mà thôi, chứ HD vẫn còn và đang chạy OS và Build mới nhất. :D

mong bác tiếp tục build và đưa lên vẫn thích dùng rom của bác hơn ,mong chờ bản v91 quá bác ơi......................

Status
Không mở trả lời sau này.