• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro WM6.5 ROM V26 (Core 23506) - SE

toohot

bác nhập serial này nhé HT832K001234, đây là bản WWE của 1 bác đã up trên diễn đàn. Các ROM này đều cài đc cho các máy có nguồn gốc khác nhau.

calator40

Hi..

I want to know if there is problems in this ROM with battery drain and how it's work GPS... Thank you very much.

nicklanick

Member
bác nhập serial này nhé HT832K001234, đây là bản WWE của 1 bác đã up trên diễn đàn. Các ROM này đều cài đc cho các máy có nguồn gốc khác nhau.

cái này là của bác tháikinh mà. em down về rồi úp lên host khác rồi đấy nhưng mà đây là ngày 3/4 hay 4/3 j đấy chứ ko phải 30/8

LinhLinh777

Bác Quang có thể chỉ cháu cách gõ phím cứng bằng tiếng Nga được ko à? Cháu thử hết tất cả các cách rồi mà vẫn chưa được. Cháu dùng con fuze hàng world phone, có bàn phím tiếng Nga. Với lại thêm phím FN ko có tác dụng nữa.

luctt

buonwaaa

Bản này chỉ là 6.1 thôi! 6.1 chỉ là dĩ vãng thôi! HTC đang bỏ những mẫu dùng 6.1 nên nó không đưa ra bản 6.5 đó.

6.5 về chức năng hơn hẳn 6.1 chứ không phải chỉ đẹp đâu! Và tương lai sẽ là Windows Phone 7
coi bộ bạn nghĩ đơn giản wa nhỉ :| đồng ý là 6.5 ra là đã thay thế 6.1 & chức năng nó chắc cũng fai hơn 6.1 nhưng bạn có nghĩ là Touch Pro có thể chạy tốt với 6.5 ko hay chỉ lặt bặt như khi vista vừa ra, các laptop 1gb RAM (thuộc dạng tốt nhất thời đó) chỉ có thể lết lết chứ ko fai chạy :-? anyway, mình nghĩ để chạy tốt win6.5 hoặc win 7 j đó như bạn nói thì chắc fai cấu hình cỡ Touch HD2 hoặc Touch Pro 3 á :p

nicklanick

Member
coi bộ bạn nghĩ đơn giản wa nhỉ :| đồng ý là 6.5 ra là đã thay thế 6.1 & chức năng nó chắc cũng fai hơn 6.1 nhưng bạn có nghĩ là Touch Pro có thể chạy tốt với 6.5 ko hay chỉ lặt bặt như khi vista vừa ra, các laptop 1gb RAM (thuộc dạng tốt nhất thời đó) chỉ có thể lết lết chứ ko fai chạy :-? anyway, mình nghĩ để chạy tốt win6.5 hoặc win 7 j đó như bạn nói thì chắc fai cấu hình cỡ Touch HD2 hoặc Touch Pro 3 á :p

hoàn toàn đồng ý với bác. 6.5 hỏi bản nào ko có lỗi. mà nghe nói cái window phone 7 thì đến cấu hình cao như Leo cũng ko chịu đc nhiệt cơ mà. còn cái 6.5 thì có soft nào cài đc ở 6.5 mà 6.1 ko đc. em chỉ thấy nó hơn mỗi cái giao diện thôi.

luctt

1. WM7 chắc là những máy này không chạy nổi đâu! => Đây là sản phẩm trọn gói của Microsoft nên sẽ không có chuyện "dùng thử" như Windows 7 hiện tại

2. Cấu hình của Touch pro khá cao, chạy WM6.5 hoàn toàn bình thường. Các con Touch Mega, Diamond 2, Pro 2 con nào hơn Touch Pro? Vẫn chạy WM6.5 Ship đó sao?

3. Về tính năng thì WM6.5 thay đổi nhiều đấy! chứ không phài là cài thêm phần mềm đâu!
- Về giap diện => Thêm nhiều giao diện đề cho người dùng, icon lớn hơn, dễ dùng hơn
- Lướt web nhanh hơn, Flash tốt nhất và nhiều cách xem
- Chợ ứng dụng Market Place..
...
Chứ không phải là từ XP -> Vista của máy tính

Chỉnh sửa cuối:

nicklanick

Member
1. WM7 chắc là những máy này không chạy nổi đâu! => Đây là sản phẩm trọn gói của Microsoft nên sẽ không có chuyện "dùng thử" như Windows 7 hiện tại

2. Cấu hình của Touch pro khá cao, chạy WM6.5 hoàn toàn bình thường. Các con Touch Mega, Diamond 2, Pro 2 con nào hơn Touch Pro? Vẫn chạy WM6.5 Ship đó sao?

3. Về tính năng thì WM6.5 thay đổi nhiều đấy! chứ không phài là cài thêm phần mềm đâu!
- Về giap diện => Thêm nhiều giao diện đề cho người dùng, icon lớn hơn, dễ dùng hơn
- Lướt web nhanh hơn, Flash tốt nhất và nhiều cách xem
- Chợ ứng dụng Market Place..
...
Chứ không phải là từ XP -> Vista của máy tính

nhưng 6.5 thì chưa tìm đc bản nào ko có lỗi bác ạ. tiếp tục chờ đợi thôi

nicklanick

Member
Bạn có thể up lên host nào khác được không? rapid va hotfile mình không thể nào down được. Cám ơn bạn trước nha
bản này vẫn còn nhiều lỗi lắm ạ. em úp rồi. thà úp cái sense của Enegy còn hơn

the_sea

bản này vẫn còn nhiều lỗi lắm ạ. em úp rồi. thà úp cái sense của Enegy còn hơn

Bản của EZ cũng có lỗi nên mình mới up thử bản này. Tình hình thấy chạy cũng tốt, nhẹ nhàng, không bị lỗi tin nhắn bị đen và lỗi camera khi mở bàn phím. Sẽ test thêm...

nicklanick

Member
Bản của EZ cũng có lỗi nên mình mới up thử bản này. Tình hình thấy chạy cũng tốt, nhẹ nhàng, không bị lỗi tin nhắn bị đen và lỗi camera khi mở bàn phím. Sẽ test thêm...

6.5 thì đúng là chưa có bản nào kô có lỗi cả. ít hay nhiều thôi bác ạ :) h em lại manila 2.5 mới nhất của energy rồi :))

luctt

Bạn có thể up lên host nào khác được không? rapid va hotfile mình không thể nào down được. Cám ơn bạn trước nha

Thấy nó ok nhưng gọi và nhận Call Video nên về lại 6.1 của bác Quang rồi :-D

Chắc là sử dụng luôn, làm biếng up quá

nicklanick

Member
Thấy nó ok nhưng gọi và nhận Call Video nên về lại 6.1 của bác Quang rồi :-D

Chắc là sử dụng luôn, làm biếng up quá

em nghịch cái Energy cũng thấy đc. manila 2.5 chỉ khổ mỗi cái bàn phím trượt ngang ra thì màn hình kô tự xoay :)