• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro WM6.5 ROM V30 (Core 21903) ★ MANILA 2.5 (UPDATE)

phungthanghp

Úp rom xong bạn đã HardReset chưa bạn ?

em đã hardreset rồi bác ah, kô biết thê nào sau 2 ngày test em thấy bản này tốc độ nhanh lám, nhưng kô hiể vì sao cu được 1 vài cuộc gọi là máy tu nhiên tắt ngúm , nhờ bá phamquang sủa nhé, bản này tốc độ thích thật

PhamQuang

Manager
Đã đưa lên giới thiệu và Link tải phieê bản Update V30, đặc điểm:
- Dựa trên OS và Driver của phiên bản Ship ROM O2: 5.12.206
- Xip và SYS mới của COM2: 21903.5.0.92
Cùng thay đổi và chỉnh sửa một số OEM từ ROM Huashan mới.

langthanh

Cháu đã down nhiều lần trong 3 ngày, kết quả như sau : tốc độ <10kb/s, khoảng 10% tiến trình thì rớt kết nối, đến nay vẫn chưa down được. Dầu sao cũng cảm ơn bác Quang đã hết lòng với các anh em và các cháu.

Đôi dòng tâm sự, nếu có gì không đúng kính mong bác bỏ qua. :D

Last edited by a moderator:

onlyloveP990i

Cháu đã down nhiều lần trong 3 ngày, kết quả như sau : tốc độ <10kb/s, khoảng 10% tiến trình thì rớt kết nối, đến nay vẫn chưa down được. Dầu sao cũng cảm ơn bác Quang đã hết lòng với các anh em và các cháu.

Đôi dòng tâm sự, nếu có gì không đúng kính mong bác bỏ qua. :D

mình up lên MEDIAFIRE cho mọi người đây. nhớ click "cám ơn" vì công sức 1 ngày ròng tải xuống rồi Up lên cho mọi ngừoi nha! ~X(
http://www.mediafire.com/?zmyzvgynmzy

langthanh

:ar!Cảm ơn bác Quang và bác onlyloveP990i. Chúc bác Quang nhiều sức khỏe và cho ra lò nhiều bản rom nữa\-/\-/\-/

Chỉnh sửa cuối:

heogayno1

đang dùng bản room của bác thấy một số lỗi sau:
- trong phần contact no ko hiện được bàn phím full qwerty mà mặc định là phone keboard
- phần trượt ngan như bị lỗi

Cảm nhận của tôi về bản 6.5 này cứ thấy nó ngu ngu, ko được tự do như 6.1 nhưng công nhận là cái HTC sence đẹp thật
:D

justice

cho em hỏi bản ROM này bàn phím có bình thường không ạ. em đang xài bản ROM gì mà nhấn nút Caps thì sáng đèn Fn, nhấn nút Tab thì sáng đèn nút Caps :(

onlyloveP990i

cho em hỏi bản ROM này bàn phím có bình thường không ạ. em đang xài bản ROM gì mà nhấn nút Caps thì sáng đèn Fn, nhấn nút Tab thì sáng đèn nút Caps :(

cứ UP thử thì biết chứ j bạn!Bác Quang đang đợi bạn cho ý kiến đấy ! ;;)

Gemini_Viet

Em đã Up xong bản ROM này. Em dùng Fuze và phím cứng của em bị lỗi các bác ạ. Em đã dùng cách sửa ở đây: http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=612003&postcount=90 nhưng vẫn bị lỗi ạ. Phím Start của nó thì đúng rồi nhưng phím "@" thì lại thành số 2, phím "_" thì vẫn giữ nguyên nhưng phím "!" lại ra số 1, phím "(" thì ra số 9... cứ lộn tùng phèo.

Gemini_Viet

Các Pro giúp em với. Em ko muốn Up ROM khác vì ROM này chạy rất ổn định, ko bị treo máy. Nhưng bị lỗi bàn phím các bác ạ. Em mở Word 2010 ra và type vào dòng đầu tiên trên bàn phím của FUZE thì các nút nó như sau:
  1. Start Menu vẫn là Start menu
  2. @ trở thành 2
  3. _ vẫn là _
  4. ! trở thành 1
  5. ( trở thành 9
  6. ) trở thành 0
  7. ' vẫn là '
  8. " vẫn là "
  9. ; vẫn là ;
  10. : vẫn là :
  11. / vẫn là /
  12. - vẫn là -

Cái kiểu của nó cứ như là kết hợp giữa bàn phím của FUZE và Touch Pro vậy. :(( Bác nào khắc phục được hiện tượng này thì giúp em với.

littlerain

Bác Pham Quang cho em hỏi. Làm sao để tắt chức năng autolock của HTC manila? Chức năng lock dùng không ổn định, nhất là khi đang xoay ngang màn hình (soạn tin nhắn, đọc truyện tranh....) không thể nào unlock được, do cái autolock chỉ hỗ trợ màn hình dọc.

onlyloveP990i

Bác Pham Quang cho em hỏi. Làm sao để tắt chức năng autolock của HTC manila? Chức năng lock dùng không ổn định, nhất là khi đang xoay ngang màn hình (soạn tin nhắn, đọc truyện tranh....) không thể nào unlock được, do cái autolock chỉ hỗ trợ màn hình dọc.

bạn cài Co0kie.HomeTab v1.8.0 vô sẻ tắt đc cái đó đấy!