• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro2 với vấn đề nhận thẻ nhớ

ahura

Chào các bạn :D

tớ mới vừa mua Pro 2 về chạy đc 4 ngày đã làm sao mà giờ máy ko nhận thẻ nhớ nữa rồi. Tớ restore lại tình trạng máy lúc mới xuất xưởng thì nhận đc, nhưng sau đó chỉ cần restart lại thì lại tiếp tục ko nhận thẻ, không hiểu là thế nào

[ghi chú: nguyên nhân làm sao em nó bị như vậy tớ cũng hông rõ, mà cũng phải công nhận là 4 ngày vừa qua tớ có đối xử hơi tệ bạc với em nó vài lần, lần 1 là xoá mười mấy nghìn file trên thẻ, tớ thấy nó chạy lâu quá, nóng máu tưởng treo, liền chọt nút reset, đó là lần đầu tiên tớ thấy máy em ko nhận thẻ. Lần thứ 2 là tớ động gì đó đến registry, và lần thứ 3 gần đây nhất, mới sáng nay thôi, thằng bạn mượn xong rồi trả lại với tình trạng máy đứng cứng ngắc ko can thiệp đc gì, tớ lại chọt reset và chuyện lại diễn ra như cũ]

các bạn có ai biết tại sao không nhỉ

Ghi chú 2: tớ xài thẻ Micro SD 8Gb lúc mua máy ngta tặng, máy tớ là Pro 2 cho Verizon

Chỉnh sửa cuối:

mrducbao

Bác format lại thẻ chưa???
Nếu Format rồi vẫn bị thì mượn thử cái thẻ khác nhét vào xem có bị như vậy không chắc sẽ biết bệnh lý xuất phát từ đâu!

lets_smile_lftm

nếu mà không dc nữa thì format thẻ Haarharrdreset máy thôi bạn à
hardreset thì bạn tự tìm hé,dễ mà.
còn cái thẻ nếu trong Win k forrmat dc thì vào trong Dos mà forrmat nha.good luck!!!!!!!!

no007

Kiểm tra lại thẻ xem thế nào bằng cách dùng đầu đọc thẻ cắm vào máy tính xem có nhận ko, nếu ko nhận coi như thẻ đó hỏng còn nhận thì chứng tỏ điểm tiếp xúc có vấn đề.

Lúc này lại kiểm tra máy, lấy 1 thẻ mini SD khác lắp vào máy và SR bình thường, nếu vẫn nhận thì điểm tiếp xúc tốt và thẻ có vấn đè :D -> Mua thẻ khác

ahura

máy tính thì nhận thẻ bt, tớ format rồi, tớ cũng mượn thẻ SD của thằng bạn cắm vào cũng tương tự, vấn đề ko phải nằm ở chỗ tiếp xúc mà nằm đâu đó ở phần mềm, bởi vì đôi khi reset lại là gặp vấn đề trên, restore lại bản backup trước đó thì lại ổn như cũ, thật là khó hiểu

mrducbao

Có thể dính Virus hoặc bản ROM có gì đó không ổn, bạn thử Up bản khác xem sao. Mình chưa thấy bác nào bị kiểu này cả, chia buồn :-(

ahura

chắc tại 1 trong đống phần mềm mà tớ cài, để tớ thử cài mỗi cái mỗi reset xem sao :D

ahura

haha em biết rồi, tại em cài Pocket DOS :))
mà tại sao cài nó lại bị vậy nhở :-?

ahura

mà em công nhận khó hiểu thật, hôm bữa tìm đc vài IDE chạy trên DOS, giờ ko cài pocket dos làm sao xài giờ TT_TT

các bạn có ai biết nguyên nhân tại sao lại vậy hông nhỉ