• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

TouchPro2 WM6.5 ROM V27 (Core 21889) ★ MANILA 2.5

ruoicom

Đúng là cháu thấy một số bản gần đây của chú Quang gặp 1 lỗi nghiêm trọng đối với cháu là không sync được với tai nghe BT.....
Mới đầu cháu tưởng tai của cháu bị hỏng, qua máy khác ko sync đc.....
Rồi cháu thử up bản ROM khác thì lại sync bình thường....
nhưng một số ROM gần đây thì lại ko sync đc, các ROM cũ trc đó thì lại vẫn bình thường...
Chú Quang xem check lại cho các version sau hoàn thiện hơn nhá, thanks chú.

binhminhmuon

Không hiểu sao, mình up Rom v27 này lên máy treo cứng ngay từ các thiết lập ban đầu của Rom, có ai bị như mình không nhỉ?Giờ không thể up lại Rom cũ vì máy không thể Syn với PC, mong được giúp sớm ạ, cảm ơn nhiều

Chỉnh sửa cuối:

holitraco

Không hiểu sao, mình up Rom v27 này lên máy treo cứng ngay từ các thiết lập ban đầu của Rom, có ai bị như mình không nhỉ?Giờ không thể up lại Rom cũ vì máy không thể Syn với PC, mong được giúp sớm ạ, cảm ơn nhiều
Mình cũng đã bị như bạn đó là trước khi uproom minh không chạy HardSPL, sau đó mình đưa về bootloader và chạy HardSPL, rồi lại đưa về bootloader kiểm tra xem chạy HardSPL được chưa? Nếu được rồi thif tiến hành uproom bình thường.
Còn máy bạn đang bị như vậy đã tháo ra rồi thì ban rút pin ra và đưa máy về bootloader rồi tiến hành uproom thôi.

chan_nhi

Máy tmobile của mình up lên 6.5 thì lỗi bàn phím: Các phím chữ và dấu thì OK nhưng phím số thì loạn cào cào. Nó không ra số mà ra 1 toàn các ký tự đặc biệt. Không biết xử lý ra sao. Tớ cũng thử cài cài T-mobile & AT&T keypad cab file nhưng vẫn ko thay dổi !

binhminhmuon

Mình cũng đã bị như bạn đó là trước khi uproom minh không chạy HardSPL, sau đó mình đưa về bootloader và chạy HardSPL, rồi lại đưa về bootloader kiểm tra xem chạy HardSPL được chưa? Nếu được rồi thif tiến hành uproom bình thường.
Còn máy bạn đang bị như vậy đã tháo ra rồi thì ban rút pin ra và đưa máy về bootloader rồi tiến hành uproom thôi.

Nếu không chạy HardSPL thì làm sao up được Rom hả bạn?:-/ mình nói đã up hoàn chỉnh rồi nhưng bị treo từ các thiết lập ban đầu của Rom mà.
Dù sao thì mình cũng tự khắc phục được rồi, cảm ơn bạn

no007

:-s không thể dowload được từ RaoidShare nó báo Error và yêu cầu mình đăng ký tài khoản có phí :(

Có bác nào có cách dow miễn phí không chỉ cho mình với :D

chubelocchoc

cho mình hỏi cái, sau khi hảd rết thì có cần HSPL lại không?. trước đó đã HSPL rồi!!!

langtu2745

dạo này cháu xài bản ROM V27 thấy có cái hơi khó chịu ! số là cháu hay dùng đt để nhắn tin vói bạn bè , mà lâu lâu hình như do bộ xữ lý chậm , bị đứng ngay màn hình HTC message , nhưng ấn vào start menu thì vẫn vào bình thường , cháu fải dùng PIM backup dẻ back up mess dò lại , sau đó dùng soft reset để reset lại máy ! sau khi reset thì máy đứng in ỏ màn hình splass sreen , cháu fải up ROM lại thì mới chạy lại đc bình thường ạh ! chú PhamQuang có thể cho cháu hỏi có cách nào khắc fục đc không ạh , chau bị như vậy nhìu lần lắm ròi ạh , vói cháu mún vô hiệu hoá landscape 1 số thứ , thì chú có thể hướng dẫn cháu 1 tí đc không ?! cháu cám ơn chú trước nhé !

no007

Có cách nào để loại bỏ nút RESET khỏi màn hình HOME không vậy bác?

ruoicom

Đúng là cháu thấy một số bản gần đây của chú Quang gặp 1 lỗi nghiêm trọng đối với cháu là không sync được với tai nghe BT.....
Mới đầu cháu tưởng tai của cháu bị hỏng, qua máy khác ko sync đc.....
Rồi cháu thử up bản ROM khác thì lại sync bình thường....
nhưng một số ROM gần đây thì lại ko sync đc, các ROM cũ trc đó thì lại vẫn bình thường...
Chú Quang xem check lại cho các version sau hoàn thiện hơn nhá, thanks chú.

Chả ai bị giống mình hay sao í....

no007

Up lên bản này rồi, dùng ngon :D

Tuy nhiên mắc phải 2 vấn đề sau:

1. Không kết nối GPRS hay 3G Viettel đc :( (E dùng mạng Viettel - đã đăng ký cả GPRS và 3G)

2. Khi thay đổi hình nền thi thoảng nó không hiện hình nền mình chọn, mà phải reset lại mới đc :(